TV Plasma Samsung !

Ðề: TV Plasma Samsung !

Hôm sau có nv bên trung tâm bảo hành gọi điện đến hỏi tình hình ,vẫn chưa có thêm động tĩnh j.
Thông báo lại là TV nhà mình bị lỗi là khi rút lâu đến lúc cắm điện lại là k lên dc ngay,nhưng ngâm điện lâu thì vẫn lên dc .

Chiều nay nv bh đã đến và thay boad nguồn rồi. Thế là e TV chính thức mất trinh.

Maruou

mấy hôm rồi lấy 1 em Plasma 43H4500 của đ/c Thắng xong, xem rất ngon và ngọt. Thank đ/c Thắng nhé, phục vụ rất tuyệt. :D

Maruou

chỉ hơi tiếc là bộ loa microlap 4.1 của tớ ngõ vào là jac 3.5 mà đg audio out của tivi là optical nên ko làm thế nào để nghe loa ngoài đc,(loa cua tivi hơi nhỏ) chẳng nhẽ lại mua loa mới :D bác nào có phương án khả thi tư vấn giúp hộ để tận dụng đc bộ loa cũ thì tốt quá. :D thank trc

Maruou

ko hiểu sao ảnh chụp ko đc đẹp như mắt thường nhìn thấy.

Maruou

chức năng giảm nhiễu của tivi hay phết. ảnh 1 là mới chuyển kênh, ảnh 2 là sau 2 giây hình ảnh mịn màng luôn.

IMG_3077 của MaRuou, trên Flickr

IMG_3078 của MaRuou, trên Flickr

ngthien

Member

ko hiểu sao ảnh chụp ko đc đẹp như mắt thường nhìn thấy.

Bác làm quả review đi, e cũng đang quan tâm e này, ko biết tv plasma xem có đủ sáng ko nữa, trước đi siêu thị có nghía qua plasma thấy nó tối và bị bóng hình quá. ko biết xem điều kiện bình thường ở nhà thế nào hả bác? 43in có nhỏ quá ko hay vừa hả bác? Mà bác mua giá bn đấy ib e được ko?

Maruou

Và đây là xem phim HD trong ổ cứng cắm ngoài trực tiếp qua cổng USB (ổ của tớ là buffalo usb 3.0 1tb) Hình chạy mượt mà ko bị giật.

IMG_2936 của MaRuou, trên Flickr

IMG_2943 của MaRuou, trên Flickr

IMG_2975 của MaRuou, trên Flickr

IMG_2976 của MaRuou, trên Flickr

IMG_2979 của MaRuou, trên Flickr

IMG_2980 của MaRuou, trên Flickr

IMG_2982 của MaRuou, trên Flickr

IMG_2988 của MaRuou, trên Flickr

IMG_2994 của MaRuou, trên Flickr

chốt lại là xem phim full HD thì cảm giác chưa thỏa mãn vì tivi này chưa phải là fullHD. bác nào mà cố đc full HD thì nên cố nhé ko sợ quá cố đâu. :D

Maruou

Em SS 43H4500 này còn có cả đầu thu KTS DVB-T2, nhưng tớ chưa test chức năng này.
Nói chung xem bóng đá, thể thao em này là tuyệt. còn xem phim qua cap cũng tuyệt. còn xem phim HD thì chưa test kỹ đc vì tớ chưa có HD box.

Maruou

phòng nhà tớ 8mx3m=24m2. ti 43" cách tường 25cm, người ngồi xem cách tường đối diện từ 40cm đến 1met, nên khoảng cách giưa ng xem đến tivi chỉ có khoảng 1,6m ~ 2,2m thôi nên xem 43" vừa đẹp. cũng khoảng cách này hàng xom nhà tớ xem LG 47" 50hz cực kỳ khó chịu khi xem thời sự và quảng cáo, khá khó chịu khi xem các kênh phim của VN (ko phải HD).

ngthien

Member

Ok, thanks bác, tại vì e thấy con này có 720p mà khoảng cách xem của e cũng chỉ >2m lấy về sợ ngồi gần thì hình ảnh bị rỗ không nét, ngồi xa thì lại sợ tivi nhỏ quá xem ko sướng, định chuyển sang 51in mà thấy đắt hơn con này nhiều trong khi cũng 720p. Bác xem điều kiện ở nhà tivi có bị bóng hình nhiều ko bác, hình ảnh có tối om như ở siêu thị không bác? Giá bác mua ở chỗ bác Thắng bao nhiêu đấy ib để e tham khảo được không?

ahatuananh

Well-Known Member

chỉ hơi tiếc là bộ loa microlap 4.1 của tớ ngõ vào là jac 3.5 mà đg audio out của tivi là optical nên ko làm thế nào để nghe loa ngoài đc,(loa cua tivi hơi nhỏ) chẳng nhẽ lại mua loa mới :D bác nào có phương án khả thi tư vấn giúp hộ để tận dụng đc bộ loa cũ thì tốt quá. :D thank trc
Bác chịu khó mua bộ này vậy, giá chắc cũng phải vào khoảng 500k :D: http://nhattin.vn/182/2065/thiet-bi...uang-hoac-coaxial-sang-audio-r-l-lkv3088.html

Maruou

ko biết bạn nói " bị bóng hình " có phải là bị bóng phản chiếu trên bề mặt màn hình hay ko. nếu là ý này thì đúng, vì màn hình của nó là màn hình gương, tôi đã chụp ảnh và se up sau.

Maruou

nếu bạn định mua 51" thì khuyên bạn là ko nên vì chênh nhau 5 triệu đấy. số tiền đấy đầu tư vào thiết bị đầu HD và ổ cứng (tất nhiên nếu bạn chưa có thiết bị này) Còn ko thì thêm 1 triệu nữa làm em Sony 42"W804 cho lành. :D
Xem 51" chủ yếu là xem phim HD và phim 3D và cả bóng đá nữa, nhưng bóng đá thì mấy khi xem đc đông ng nên chủ yếu vẫn là xem phim. nếu xác định là dùng Plasma 51" thì nên mua dòng có 3D và full HD thì ngon :D

kudo1908

Active Member

test tivi Plasma bằng phim J.A.V coi chừng hỏng hết cả mắt !

Bên trên