TV Plasma Samsung !

lahabentin

Well-Known Member
Ðề: TV Plasma Samsung !

Ngày xưa e mua đồ điện tử chả bao giờ lại nghĩ đến hên xui như thế cả. Sao bây giờ lại thế nhỉ các bác?
Bởi thời đại nó thế bác ạ! Dân số ngày một đông, kiếm miếng ăn ngày càng khó, con người lại càng tham, cả thèm chóng chán... nên sinh ra chuyện chuộng đồ giá rẻ nhưng phải hợp mốt, hào nhoáng... xài vài bữa lại thay. Vả lại cảm nhận của con người cũng trở nên dễ dãi hơn... Thế là hình thành một triết lý sx và tiêu thụ hàng theo lối mới: đặt nặng vẻ bên ngoài hơn là chất bên trong!

tanghieuminh

Nhưng giá lúc mới ra mắt là 70tr, bjo là 45tr cho 1 cái tivi thì chắc chắn ko phải là model rẻ tiền rồi. Các bác cho e hỏi là nếu mua tivi plasma thì cần test những điều gì? Bệnh hở sáng có bị như tivi led ko ạ?

Nhưng giá lúc mới ra mắt là 70tr, bjo là 45tr cho 1 cái tivi thì chắc chắn ko phải là model rẻ tiền rồi. Các bác cho e hỏi là nếu mua tivi plasma thì cần test những điều gì? Bệnh hở sáng có bị như tivi led ko ạ?

plasma k có chuyện hở sáng . Lcd với led mới có kn hở sáng. Test thì k biết thế nào. Ưu tiên là tự tay bóc hộp bạn nhé. kt hết các tính năg mà model đó có xem hoạt động có dc k, cẩn thận thì cứ test điểm chết xem panel có bị lỗi j k ....

Motchaptatca

Đang dùng f4500 nhưng lại để phòng khách nên hơi bực vụ màn hình bị phản sáng.chắc tại mình gà.Có cao nhân nào có cao kiến gì về vụ phản sáng này không nhỉ

Đang dùng f4500 nhưng lại để phòng khách nên hơi bực vụ màn hình bị phản sáng.chắc tại mình gà.Có cao nhân nào có cao kiến gì về vụ phản sáng này không nhỉ

Plasma để ở phòng khách ko phải là lợi thế của nó. Khắc phục bằng cách hạn chế ánh sáng chiếu thẳng vào TV mà thôi.

tanghieuminh

E đang ngắm e 64f8500, thấy các cao nhân bảo là có công nghệ chống chói tốt lắm, xem ngon hơn với phòng nhiều ánh sáng

skyhero88

Member
Chắc đỡ hơn một chút nhưng bác phải xem thực tế xem chấp nhận được không :)

renhat

Well-Known Member

Dòng F là của năm 2013, giờ này chắc kg còn hàng. Bạn phải đợi dòng H, hiện giờ đã có H5000 rồi, muốn cao cấp hơn, phải chờ tiếp series H8000 bạn ơi
64f8500 e van còn giá cực tốt. bac nào co nhu cầu alo e

vovantuy

Member

Bạn ơi, cho tôi thông số TV Samsung Plasma với. Tôi chỉnh ntn để có hình ảnh đẹp.

renhat

Well-Known Member

tuy từng mắt mỗi ng mà bác chỉnh trong phần cài đặt đó bác. !
thong so thi bác vào trang. samsung.com.vn. hoac goi 1800588889

Toi chó rồi các bác ! Hôm nay e TV cuả mình đở chứng ko lên nguồn..Đã alô cho SS chờ BH.

tommydu

Member

Chia buồn với bác, của bác mới mua hôm tết nên chắc chắn cìn BH bác nhỉ, có gì bác update tình hình cho anh em nhé

Chia buồn với bác, của bác mới mua hôm tết nên chắc chắn cìn BH bác nhỉ, có gì bác update tình hình cho anh em nhé

Tv của mình sản xuất tháng 12/2013 bên bán vẫn chưa kích hoạt BH cho mình nên coi như vẫn còn gần 2 năm BH.

Motchaptatca

Nghe bác nói mà lo.mà sao Ss gửi tin nhắn trả về nói chỉ bh 1 năm nhỉ.(tivi nhà mình là f4500) @@

Mabu_map

Member

Nghe bác nói mà lo.mà sao Ss gửi tin nhắn trả về nói chỉ bh 1 năm nhỉ.(tivi nhà mình là f4500) @@
Plasma từ năm 2013 bảo hành 1 năm thôi bác. Bên bán ng ta kích hoạt bảo hành nên nếu kích hoạt trễ thì đc lợi thêm thời gian bảo hành. Mà bác 43" hay 51" vậy?

---------- Post added 27-06-2014 at 22:53 ----------

Toi chó rồi các bác ! Hôm nay e TV cuả mình đở chứng ko lên nguồn..Đã alô cho SS chờ BH.

Tình hình bảo hành sao rồi a :(

Bên trên