TV Plasma Samsung !

Maruou

Ðề: TV Plasma Samsung !

Báo mọi người tin buồn ss đã ngừng sx dòng plasma

oạch
vui mừng vì mình đã kiếm đc 1 em và rất happy với những gì nó đem lại so với số tiền mình bỏ ra
buồn vì ko biết lâu dài sẽ ra sao nếu em nó có vấn đề gì thì sửa chữa như nào đây...

kyuu

Em cũng vừa phải thanh lý em Plasma Pana 50'' vì lo lắng cho tương lai sửa chữa em nó. Rước em LED SS 48'' mới về và khá hài lòng với em nó

Motchaptatca

Của mình 51 ,để phòng khách đối diện cửa ra vào ,và mình kê tivi chúc xuống :))

Maruou

Bác nào xài 43"H4500 có thấy hiện tượng phía sau màn hình có một chỗ nóng khủng khiếp ko, chỗ này nếu áp tay vào thì ko chịu nổi 3 giây phải bỏ tay ra, nhưng xung quanh thì lại bình thường.
Ko biết là nóng thế thì có ảnh hưởng đên mạch, tụ điện ở bên trong ko nhỉ.
nó nóng đến mức sờ vào mặt trước màn hình nó cũng nóng hơn các chỗ khác.

IMG_0145-09 của MaRuou, trên Flickr

IMG_0092-0 của MaRuou, trên Flickr

johnjambo

Member
Các bác cho e hỏi chút ah. E định mua tivi 2hand thôi, em nó là tivi samsung 43 inch PS43e470. E này là plasma, giá tầm 5tr. Các bác thấy giá có hợp lí k ah? Với cả đi mua plasma sam sung thì cần chú ý test những gì thế các bác? Em cám ơn cả nhà nhiều

Mabu_map

Member

Bác nào xài 43"H4500 có thấy hiện tượng phía sau màn hình có một chỗ nóng khủng khiếp ko, chỗ này nếu áp tay vào thì ko chịu nổi 3 giây phải bỏ tay ra, nhưng xung quanh thì lại bình thường.
Ko biết là nóng thế thì có ảnh hưởng đên mạch, tụ điện ở bên trong ko nhỉ.
nó nóng đến mức sờ vào mặt trước màn hình nó cũng nóng hơn các chỗ khác.

IMG_0145-09 của MaRuou, trên Flickr

IMG_0092-0 của MaRuou, trên Flickr
Của e 51F4900 góc bên phải sau lưng cũng nóng vãi luôn. Cơ mà e có ra siêu thị rờ thử mấy model Plasma SS cũng nóng vậy nên chả quan tâm lắm ^#(^ Ko liên quan nhưng mới có 30" trận bán kết mà đã có thể tắt TV đi ngủ sớm rồi :-j hậu vệ Brazil hnay đá như bán độ =P~

Mabu_map

Member

Các bác cho e hỏi chút ah. E định mua tivi 2hand thôi, em nó là tivi samsung 43 inch PS43e470. E này là plasma, giá tầm 5tr. Các bác thấy giá có hợp lí k ah? Với cả đi mua plasma sam sung thì cần chú ý test những gì thế các bác? Em cám ơn cả nhà nhiều
Khuyên bác là hàng Plasma vs Led bây h đừng nên mua secondhand làm gì, ko bền như TV ngày xưa đâu. Có bảo hành còn mệt huống chi là hết BH. Bác mà thích chơi đồ cổ thì nhắm mấy e CRT nội địa ý (mà ko biết h còn ko). Mấy năm trc e mua con CRT Toshiba 29" có công nghệ chia thêm 1 màn hình thu nhỏ cỡ 10" ở góc màn hình, xem đẹp mà bền.
Dù sao vẫn khuyên bác thêm tiền mua TV mới là tốt nhất. Cỡ 5-6 triệu đc e Led 32" rồi, ráng 8-9 triệu là 40-42", SS plasma 43" mới cỡ 8tr5 thôi. Mua chi hàng SH cho khổ :) Khuyên bác chân thành!

johnjambo

Member
Re: Ðề: TV Plasma Samsung !

Khuyên bác là hàng Plasma vs Led bây h đừng nên mua secondhand làm gì, ko bền như TV ngày xưa đâu. Có bảo hành còn mệt huống chi là hết BH. Bác mà thích chơi đồ cổ thì nhắm mấy e CRT nội địa ý (mà ko biết h còn ko). Mấy năm trc e mua con CRT Toshiba 29" có công nghệ chia thêm 1 màn hình thu nhỏ cỡ 10" ở góc màn hình, xem đẹp mà bền.
Dù sao vẫn khuyên bác thêm tiền mua TV mới là tốt nhất. Cỡ 5-6 triệu đc e Led 32" rồi, ráng 8-9 triệu là 40-42", SS plasma 43" mới cỡ 8tr5 thôi. Mua chi hàng SH cho khổ :) Khuyên bác chân thành!
Em cám ơn bác nhiều ạ. Tại mấy hãng dừng sản xuất plasma ơi nên e cùng ngán sau này có vấn đề j khó sửa chữa. Thôi thế thì e mua led thẳng tiến thôi. E định lấy sòng 40r470b bác thấy có được k ạ? Cám ơn bác :)

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: Ðề: TV Plasma Samsung !

Em cám ơn bác nhiều ạ. Tại mấy hãng dừng sản xuất plasma ơi nên e cùng ngán sau này có vấn đề j khó sửa chữa. Thôi thế thì e mua led thẳng tiến thôi. E định lấy sòng 40r470b bác thấy có được k ạ? Cám ơn bác :)
thích thì nhích thôi.

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: TV Plasma Samsung !

sam sung hết năm nay ngừng sx plasma rồi bác, bác làm em sony 40r470B

Bên trên