TV Sony 32'EX330 đọc phim trên USB....?

splendid2105

mình thấy TV Sony EX330 đọc được file MKV,còn file AVI mình down về nhưng sao không đọc được.

mấy bạn nào đã xài loại này cho mình biết thêm các file mà e nó đọc được với.

không biết e nó có đọc được sub SRT không? trong hướng dẫn sử dụng ghi chỉ đọc USB FAT FAT32 exFAT nhưng mình chuyển USB sang NTFS cũng đọc ngon lành luôn mới ghê :)|

minh2112

Bác nào cho mình hỏi, minh có TiVi Toshiba Led Full HD, có chức năng xem Phim qua cổng USB
Các phin mình Download về xem bình thường, còn những phim chép từ các dịch vụ phim HD về xem thì không có tiếng.

Nhờ các bác hướng dẫn giúp.

Hai Scm

Active Member
Bác nào cho mình hỏi, minh có TiVi Toshiba Led Full HD, có chức năng xem Phim qua cổng USB
Các phin mình Download về xem bình thường, còn những phim chép từ các dịch vụ phim HD về xem thì không có tiếng.

Cac phim bac down về nếu bản khoảng 1-2GB và một số bản 4GB trở lên có thể chỉ là chuẩn âm thanh AC3, tivi giải mã được... còn phim chép từ tiệm về có chuẩn âm thanh cao hơn mà tivi bác ko hỗ trợ nên có hình mà ko có tiếng

Hieupham1801

Ðề: Re: TV Sony 32'EX330 đọc phim trên USB....?

Đó là tivi không hỗ trợ chuẩn âm thanh đó, chắc là DTS, tivi mình còn ko đọc được cả chuẩn AC3, mà chỉ đọc được chuẩn MP3. Bạn có thể dùng mkvtoolnix tách âm thanh ra khỏi film, dùng format factory file âm thanh đó sang MP3 rồi dùng mkvtoolnix add lại vào film (thường toàn là phim *.mkv). :D

therain

Well-Known Member
Ðề: TV Sony 32'EX330 đọc phim trên USB....?

mình thấy TV Sony EX330 đọc được file MKV,còn file AVI mình down về nhưng sao không đọc được.

không biết e nó có đọc được sub SRT không? trong hướng dẫn sử dụng ghi chỉ đọc USB FAT FAT32 exFAT nhưng mình chuyển USB sang NTFS cũng đọc ngon lành luôn mới ghê :)|

Được đó bác , play .mkv , avi , mp4 , đọc sub rời khi play qua USB , nhà mình cũng dùng Sony mà , còn trường hợp của bác thì bác xem lại thế nào , có thể file bác down về bị lổi , thử lại file .AVI khác xem sao, bác xem thông tin hổ trợ của tivi qua cuốn sách chỉ dẫn đó , sub dạng ass hoặc srt thì bác đổi tên giống như tên phim khác nhau cái đuôi thôi, vào play thì bấm nút màu xanh lá cây thì sẽ có phụ đề .

therain

Well-Known Member

Đơn giản mà , trước khi bác down phim or copy phim về thì bác coi thông tin của phim đó trước là audio dạng gì , nếu là dạng mà tivi bác ko hỗ trợ thì phải converter lại , ví dụ như 1 phim 5gb có dạng audio DTS thì bác dùng AudioConverter or MKV2AC3 converts thì sẽ ok (2 soft này chỉ xử lý cái audio còn video thì vẫn giữ nguyên)

duong-an

Con Sony Sony 32'EX330 của nhà mình khi đọc phim trên USB cho thuyết minh tiếng Trung quốc, nhưng cũng phim đó đọc trên PC cho tuyết minh tiếng Việt mà không biết nguyên nhân tại sao? ai chỉ giùm mình với. Thank!!!

duong-an

Con Sony Sony 32'EX330 của nhà mình khi đọc phim trên USB cho thuyết minh tiếng Trung quốc, nhưng cũng phim đó đọc trên PC cho tuyết minh tiếng Việt mà không biết nguyên nhân tại sao? ai chỉ giùm mình với. Thank!!!

---------- Post added 26-01-2013 at 09:13:43 PM ----------

mình thấy TV Sony EX330 đọc được file MKV nhưng tiếng thuyết minh là tiếng Trung mà không có tiếng Việt

duong-an

mình thấy TV Sony EX330 đọc được file MKV nhưng tiếng thuyết minh là tiếng Trung mà không có tiếng Việt

duong-an

Các phin mình Download về xem bình thường nhưng không có tiếng Việt

---------- Post added 26-01-2013 at 09:16:18 PM ----------

chán quá không ai giúp mình à

duong-an

Các phin mình Download về không có tiếng Việt trên Sony EX330 nhưng có trên PC

odysseyntn

TV Sony , và phần lớn các model khác chĩ đọc đc phim có phụ đề nhúng (Hard sub), với lại chưa có nghe đc âm thanh phim mkv từ USB vì chưa đc bản quền DTS

dntk44tdh3

Active Member
Nhà em Sony EX520 có đọc được MKV đâu nhỉ,chỉ chơi được avi rồi mp4 thôi,mà phim down về thì toàn KMV nên thôi bỏ qua chức năng đấy

bomtum33

Active Member

Được đó bác , play .mkv , avi , mp4 , đọc sub rời khi play qua USB , nhà mình cũng dùng Sony mà , còn trường hợp của bác thì bác xem lại thế nào , có thể file bác down về bị lổi , thử lại file .AVI khác xem sao, bác xem thông tin hổ trợ của tivi qua cuốn sách chỉ dẫn đó , sub dạng ass hoặc srt thì bác đổi tên giống như tên phim khác nhau cái đuôi thôi, vào play thì bấm nút màu xanh lá cây thì sẽ có phụ đề .

bác cho em hỏi nhà bác dùng tivi sony loại gì ạ ? em giờ mới biết tivi sony đọc được sub rời . nhà em dùng con sony EX400 FULL HD không đọc được file MKV. MP4 chán quá
à mà bác bảo vào play ấn nút xanh là có phụ đề là nút nào vậy ạ ?

dntk44tdh3

Active Member

TV nhà bác lạ thật,em chuyển usb sang NTFS là TV chả tìm thấy usb đâu nữa cả.
Em vừa hì hục update phần mềm cho TV sau đó tống vài file MKV vào usb nhưng cắm vào TV nó còn không thấy đâu chứ chưa nói đến chạy được

therain

Well-Known Member

Nhà em Sony EX520 có đọc được MKV đâu nhỉ,chỉ chơi được avi rồi mp4 thôi,mà phim down về thì toàn KMV nên thôi bỏ qua chức năng đấy

Bác coi lại sách hướng dẫn coi con Sony nhà bác hỗ trợ loại video và audio gì , ko thì bác cứ down thử các loại video như .mkv ,vob về play coi thế nào , dung lượng khoảng tầm 800 -1gb .

therain

Well-Known Member

Các phin mình Download về không có tiếng Việt trên Sony EX330 nhưng có trên PC

bác down phim bộ của TVB về dạng có 2 audio china và tiếng việt rồi vào remote chuyển coi sao .

therain

Well-Known Member

bác cho em hỏi nhà bác dùng tivi sony loại gì ạ ? em giờ mới biết tivi sony đọc được sub rời . nhà em dùng con sony EX400 FULL HD không đọc được file MKV. MP4 chán quá
à mà bác bảo vào play ấn nút xanh là có phụ đề là nút nào vậy ạ ?

Nhà mình chơi con Sony KLV-46BX450 , 46 in , full HD . Bác xem hình phía dưới nha , support video và audio , cách chỉnh khi đọc sub rời dạng srt và ass :

Bác xem thêm sách hướng dẫn con Sony nhà bác nha .

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên