TV Sony 32'EX330 đọc phim trên USB....?

therain

Well-Known Member
Ðề: Re: TV Sony 32'EX330 đọc phim trên USB....?

TV nhà bác lạ thật,em chuyển usb sang NTFS là TV chả tìm thấy usb đâu nữa cả.
Em vừa hì hục update phần mềm cho TV sau đó tống vài file MKV vào usb nhưng cắm vào TV nó còn không thấy đâu chứ chưa nói đến chạy được

USB định dạng NTFS thì con Sony nhà tớ vẫn nhận được, còn file video thì bác coi lại có chỉnh sai hong , ví dụ truy cập vào USB có 4 nút màu khác nhau , chọn 1 nút bất kỳ thì nó hiển thị tập tin trong USB như ảnh , âm nhạc , video .

dntk44tdh3

Active Member
Re: Ðề: Re: TV Sony 32'EX330 đọc phim trên USB....?

Bác coi lại sách hướng dẫn coi con Sony nhà bác hỗ trợ loại video và audio gì , ko thì bác cứ down thử các loại video như .mkv ,vob về play coi thế nào , dung lượng khoảng tầm 800 -1gb .

Sách hướng dẫn sử dụng nhà em hình như không nói đến cái này. Em vừa mò trên sony.com.vn mãi mới ra là TV nhà em không chơi được MKV.
Lạ thật đấy,em cứ tưởng TV sony nào cái tính năng phát video,nhạc qua USB của nó cũng như nhau hóa ra không phải.
Cái thì hỗ trợ định dạng NTFS trở xuống,cái thì chỉ hỗ đến FAT32 trở xuống.
Cái mà hỗ trợ NTFS thì cũng chơi được MKV luôn

therain

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: TV Sony 32'EX330 đọc phim trên USB....?

Sách hướng dẫn sử dụng nhà em hình như không nói đến cái này. Em vừa mò trên sony.com.vn mãi mới ra là TV nhà em không chơi được MKV.
Lạ thật đấy,em cứ tưởng TV sony nào cái tính năng phát video,nhạc qua USB của nó cũng như nhau hóa ra không phải.
Cái thì hỗ trợ định dạng NTFS trở xuống,cái thì chỉ hỗ đến FAT32 trở xuống.
Cái mà hỗ trợ NTFS thì cũng chơi được MKV luôn

Nếu sách hướng dẫn ko có thì cũng chào thua , vì sách có nói tới mà tivi play hong được thì còn alo tụi kĩ thuật được , bác xem lại trang 2 , có cái hình là sách hướng dẫn của tivi mình đó (play qua USB hỗ trợ video và audio của tivi Sony )

dntk44tdh3

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: TV Sony 32'EX330 đọc phim trên USB....?

Nếu sách hướng dẫn ko có thì cũng chào thua , vì sách có nói tới mà tivi play hong được thì còn alo tụi kĩ thuật được , bác xem lại trang 2 , có cái hình là sách hướng dẫn của tivi mình đó (play qua USB hỗ trợ video và audio của tivi Sony )

Em xem được cái hướng dẫn online trên sony.com.vn rồi,đúng là EX520 không chơi được .MKV và không hỗ trợ định dạng NTFS.
BX450 nhà bác thì nó chơi được tuốt . Sách HDSD TV nhà bác ở đây này,nếu bị mất sách thì bác down về xem :D http://www.sony.com.vn/support/product/KLV-46BX450

devilket

Ðề: TV Sony 32'EX330 đọc phim trên USB....?

Cho mình hỏi ké cái. Có cách nào kiểm tra các hỗ trợ định dạng của smart TV ko? Đang thử định dạng m2ts mà không thấy trên usb, không hiểu là bị lỗi hay thế nào

Cho mình hỏi ké cái. Có cách nào kiểm tra các hỗ trợ định dạng của smart TV ko? Đang thử định dạng m2ts mà không thấy trên usb, không hiểu là bị lỗi hay thế nào

chơi làm sao nổi, sony tôn trọng bản quyền mà
sam thì khá hơn, chơi đc mkv đổ xuống
còn m2ts cũng chịu thua

sh6197

Member

tv sony hỗ trợ rất ít định dạng film, bác đáng lẽ nên chọn em samsung hoặc lg là tivi ăn sổi về các định dạng film

Karo

Member

em định mua con EX330 này vừa làm màn hình máy tính vừa làm tivi và xem film qua Cable HDMI kết nối từ máy tính thì liệu có ổn! mong các bác nhiệt tình góp ý !
Thank"s all

cuadedanh

Member

Thế tóm lại là nó đọc video được những định dạng nào (MKV có được không?)và codec nào vậy bà con? và USB thì có nhận NTFS không? nếu HDD thì có phải nguồn phụ không?đề nghị anh em nào có tivi kiểm tra trực tiếp đưa ra ý kiến chứ chỉ nghe nói hay là model khác với ex330 thì e rằng không chính xác.

vankhoip

Member
Con EX330 nhà em đọc ổ usb 2TB hitachi với định dạng mkv và m2ts rầm rầm. Chỉ có điều là có vài phim nó không có âm thanh.

myvivu

nhà em đang có 1 tivi sharp led: LC-32LE340M, em có 1 ổ cứng di động ngoài, e copy file video nhạc HD đuôi .mkv cắm vào tivi thì chỉ hiển thị hình ảnh không lên tiếng, em thử file video đuôi .VOB thì cũng chỉ lên hình không có tiếng, file .wmv thì không chạy được, file .FLV thì lên hình và tiếng. Theo sách hướng dẫn của tivi thì nó chạy được file .MKV, vậy tại sao không có tiếng các bác nhỉ? Mong các bác chỉ giúp nhé
Xin chân thành cảm ơn

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: TV Sony 32'EX330 đọc phim trên USB....?

nhà em đang có 1 tivi sharp led: LC-32LE340M, em có 1 ổ cứng di động ngoài, e copy file video nhạc HD đuôi .mkv cắm vào tivi thì chỉ hiển thị hình ảnh không lên tiếng, em thử file video đuôi .VOB thì cũng chỉ lên hình không có tiếng, file .wmv thì không chạy được, file .FLV thì lên hình và tiếng. Theo sách hướng dẫn của tivi thì nó chạy được file .MKV, vậy tại sao không có tiếng các bác nhỉ? Mong các bác chỉ giúp nhé
Xin chân thành cảm ơn

bạn thử cho nó chạy thiwr file mp3 xem thế nào.MKV là định dạng của phim nó đọc được thì mới có hình chứ.còn không có tiếng vì tivi của bạn nó không hhỗ trợ giải mã âm thanh.bạn xem cái kí hiệu đằng trước chữ MKV trong tên của file phim là gi ví dụ DTS,AC3 hay DOLLBY...đa số tivi SHARP đều không giaỉ mã DTS đâu.

hahindu

Nhà e dùng tivi Sony KLV42BX420. Ko đọc đc sub rời, nhưng file mkv thì đọc đc hết.
Khi ấn nút màu xanh như ở trên hường dẫn thì hiện dòng chữ "chức năng này không có với ngõ vào hiển thị".
Nếu dùng mkvmerge add sub vào thì tivi ko chạy đc file mkv đó! Trong khi PC chạy ầm ầm.
Pro nào giải đáp giúp mình đc ko???

buuduy

Ðề: Re: TV Sony 32'EX330 đọc phim trên USB....?

Đó là tivi không hỗ trợ chuẩn âm thanh đó, chắc là DTS, tivi mình còn ko đọc được cả chuẩn AC3, mà chỉ đọc được chuẩn MP3. Bạn có thể dùng mkvtoolnix tách âm thanh ra khỏi film, dùng format factory file âm thanh đó sang MP3 rồi dùng mkvtoolnix add lại vào film (thường toàn là phim *.mkv). :D

anh co the cho em cai nick yahoo duoc khong? em muon hoi ve cach dung mkvtoolnix

dactanhang

Mình mới tậuem Sony W674A tuy nhien một số film đuôi mkv ko xem trong kho e này có hỗ trọ xem mkv. Mình down film bộ và tập xem dc tập ko, mem nào gặp t/h này hok tư vấn mình khac fuc với.
Tks,

VnVn

Member

Mình mới tậuem Sony W674A tuy nhien một số film đuôi mkv ko xem trong kho e này có hỗ trọ xem mkv. Mình down film bộ và tập xem dc tập ko, mem nào gặp t/h này hok tư vấn mình khac fuc với.
Tks,
Bị y chang bro này, rất bực mình ~~

Bên trên