[TViX Slim S1] Vụ án đầu HD bị teo nhỏ

tdhvn

Active Member
Ðề: [TViX Slim S1] Vụ án đầu HD bị teo nhỏ

Các pác cho hỏi cái vụ e-SATA của em nó, tui đang xài con Lenovo Y450 cũng thấy có cổng e-SATA, vậy thì để copy dữ liệu nhanh thông qua cổng này thì tui chỉ cần sắm cái cable e-SATA là okay phải ko các pác nhỉ? ;))

Cổng e-SATA của S1 là e-SATA Host nên dùng để gắn HDD ngoài qua cổng e-SATA bác ạ, khi gắn thì có thể thao tác file (chép, xóa, chuyển, v.v...) mà không cần dùng đến PC, và có thể xem phim từ đó. Không dùng để gắn với PC.

mabuV

Well-Known Member

Cổng e-SATA của S1 là e-SATA Host nên dùng để gắn HDD ngoài qua cổng e-SATA bác ạ, khi gắn thì có thể thao tác file (chép, xóa, chuyển, v.v...) mà không cần dùng đến PC, và có thể xem phim từ đó. Không dùng để gắn với PC.

:( Tí nữa thì mua cable!!! Thế thì cũng chả dùng để làm gì! :D

mabuV

Well-Known Member

Các pác làm ơn cho hỏi cái vụ eject ổ USB thì xài dư lào ấy nhỉ!?

Chả là thi thoảng cắm cái ổ 500Gb vào rồi muốn rút ra mang đi mà ko muốn phải tắt máy, nhưng ko biết eject làm sao vì trên đk ko thấy có nút! Hôm nay rút bừa 1 cái thế là đang nghe nhạc trên HDD gắn trong bị tịt tiếng luôn, chờ 1 lúc mới mở lại được :(

tdhvn

Active Member

Các pác làm ơn cho hỏi cái vụ eject ổ USB thì xài dư lào ấy nhỉ!?

Chả là thi thoảng cắm cái ổ 500Gb vào rồi muốn rút ra mang đi mà ko muốn phải tắt máy, nhưng ko biết eject làm sao vì trên đk ko thấy có nút! Hôm nay rút bừa 1 cái thế là đang nghe nhạc trên HDD gắn trong bị tịt tiếng luôn, chờ 1 lúc mới mở lại được :(

Trong khi máy đang hoạt động mà bác rút ổ USB ra thì nó phải tạm ngừng để cập nhật lại cấu hình ổ đĩa. Vì OS của nó không phải đa nhiệm, nên khi cập nhật xong tình hình thì mới có thể chạy tiếp bác ạ.

mabuV

Well-Known Member

vậy là ko eject đc hả pác?! :(

vitbeo

Member

Em mong các bài review này đề cập đến chất lượng hình ảnh/âm thanh để người dùng dễ chọn lựa hơn.

Bác chủ có bản bluecode nào mới k cho em xin! Bản bluecode cũ patch trên FW 2.1.0 bị lỗi khi chơi BD folder có DTS-HD. Khi play phim đc 1 chút thì âm thanh bị giật rùi e S1 tắt ngủm lun! Mong bác giúp đỡ. Thanks

optimusone

TViX Slim S1 của mỉnh hiện đang bị lỗi là không đọc được file hình ảnh là jpg. Chọn vảo file jpg là slims1 tắt ngay phải khởi động lai. Mình đã xóa flie chép file mới vào nhưng cũng thế, rồi cài lai các Firmware lại cũng bị thế, đang buồn quá, các BÁC nào khắc phục lỗi này giúp mình với cám ơn các BÁC thật nhiều.

tdhvn

Active Member

TViX Slim S1 của mỉnh hiện đang bị lỗi là không đọc được file hình ảnh là jpg. Chọn vảo file jpg là slims1 tắt ngay phải khởi động lai. Mình đã xóa flie chép file mới vào nhưng cũng thế, rồi cài lai các Firmware lại cũng bị thế, đang buồn quá, các BÁC nào khắc phục lỗi này giúp mình với cám ơn các BÁC thật nhiều.
Bác vào Setup và Reset To Default rồi cài đặt lại nhé.

hdiphone

Member

Sao nó không Hiển thị được các file avi trong folder trên pc em download về chia sẻ qua Netshares nhi???

seant

Member

Remote Tvix Slim S1 của mình bị hư, bác nào có dư để lại hoặc biết chỗ nào bán xin chỉ giúp mình!

Chỉnh sửa lần cuối:

ngdbaothanh

Các bác cho em hỏi? Em nối đầu S1 với dàn loa Yamaha SS10 bằng dây optical, dây coaxial nối với receiver AR 3200 để nghe nhạc qua 2 loa Kenwood. vậy phải setup audio trên đầu S1 như thế nào để nghe nhạc và xem phim hay nhất? rất mong các bác hướng dẫn giùm! Thanks!

Chỉnh sửa lần cuối:

khuongvu

Member
Ðề: [Tvix S1] Vụ án đầu HD bị teo nhỏ

Có bạn nào biết cách giúp cho TViX Slim S1 "nhìn" thấy và sử dụng được các folder chứa video/music đã share trên toàn mạng LAN ko giúp tôi với, hoặc chỉ giúp tôi thảo luận nào ở hdvietnam từng bàn đến điều này.

Nhà có 2 máy để bàn 1 laptop nối mạng LAN gigabite, trong đó có một PC bật 24/7 để seed/leed các torrent, share nhiều folder phim/nhạc. Tôi muốn dùng Slim S1 để phát các file được chia sẻ trên toàn hệ thống này, mà đang loay hoay chưa biết làm thế nào.

Cảm ơn các bạn!

tdhvn

Active Member
Ðề: [Tvix S1] Vụ án đầu HD bị teo nhỏ

Có bạn nào biết cách giúp cho TViX Slim S1 "nhìn" thấy và sử dụng được các folder chứa video/music đã share trên toàn mạng LAN ko giúp tôi với, hoặc chỉ giúp tôi thảo luận nào ở hdvietnam từng bàn đến điều này.

Nhà có 2 máy để bàn 1 laptop nối mạng LAN gigabite, trong đó có một PC bật 24/7 để seed/leed các torrent, share nhiều folder phim/nhạc. Tôi muốn dùng Slim S1 để phát các file được chia sẻ trên toàn hệ thống này, mà đang loay hoay chưa biết làm thế nào.

Cảm ơn các bạn!

Có 3 cách nối mạng ứng với 3 giao thức: Samba, NFS và UPnP. Bác tìm trong phần hỗ trợ này là có đủ hết: HOME > Support > FAQ > Products FAQ

hvcvuong

Member

có cách ào chạy 2 phụ đề song song được không nhỉ ? cả hai đều là Sub ngoài

Các Mod chuyển giúp Comment này tới Divico để cập nhật cho firmware mới. Tvix làm bước đột phá này cho nổi trội.

Các bác cao thủ giúp mình với , mình đang xài em Tvix slim s1 kết nối với ổ cừng rời WD , tự nhiên hôm nay Tvix không thấy ổ cứng nửa mặc dù nguồn điện vẩn đầy đủ , mình đem em nó kết nối với laptop thì bình thường nhưng nhưng thư mục phim đi chơi đâu mất không thấy . Các bác có ai bị giống vậy không ? và giờ phải làm gì ? Mong các bác giúp .

Bên trên