[Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

quanglh73bg

Active Member
Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

Minh cung dùng bản Q10 II Plus lỡ tay cho về bản mặc định ban đầu, giờ làm sao cài lại bản pluss được đã tải bản 777mb trên trang chủ himedia nhưng không cài update được, Bạn có thể giúp mình được không
Có hai cách: đến tt bảo hành để cài lại để còn là q10ii plus còn khong thì up firm mới phát hành 1.0.6 của q10ii emmc (không còn các tính năng của plus).

kevenphuc

Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

Thanks bác thaovjp89.

Không biết mọi người có bị tình trạng như mình không?? mình đang chạy con Q10ii emmc up bản ngày 18/03 bị tình trạng là khi khởi động lên wifi bi tắt phải vào cài đặt mở lên mới vào mạng được. Lúc trước chạy bản cũ không bị :(

M4tr1x

Member

Mình bị y chang, xài bản 1.0.6 bị tình trạng default Wifi là off, mỗi lần mở máy là phải vào Wifi để bật lên.

M4tr1x

Member

Xong...không ai support luôn.

kevin_tat

Có hai cách: đến tt bảo hành để cài lại để còn là q10ii plus còn khong thì up firm mới phát hành 1.0.6 của q10ii emmc (không còn các tính năng của plus).

firm này là zin chính hãng hay mod vậy anh?

kevin_tat

Bản do hãng phát hành, phiên bản quốc tế, có tích hợp xbmc luôn.

bạn có link của hãng không cho mình xin với vì mình đã vào trang chủ himediatech của Tung Của rùi mà không thấy, với lại HDgiare nói không phải firm chính hãng cho nên nếu up thì sau này sẽ kh BH nữa, bên đó chỉ chịu trách nhiệm với firm chính hãng thôi, làm mình kh dám up luôn hic, chắc tự cài thêm cái XBMC vô cho rồi, tại muốn xem firm 1.0.6 có gì khác lạ không ý mà.

kevin_tat

Nó đây này:Yêu cầu xác nhận trước khi chuyển tới trang đích
Firm 1.0.6 phiên bản quốc tế của chính hãng Himedia dành cho Q10ii emmc
Tks nhé.
Tks bác , hơi mât thờ gian vì tiếng tàu nhưng đã làm dc
hơi mất time vì tiếng tàu là sao vậy ba5n, cài xong nó thành tiếng tàu không à?

quanglh73bg

Active Member

Trang ơownload nó là tiếng TQ, còn phần mềm nó hỗ trợ nhiều ngôn ngữ trong đó có tiếng Việt.

nnphan

Member

@ thaovjp89.

Mình có mua cái Q5II eMMC bên smartshop hồi tháng 2, bạn chỉ giúp mình các chơi airplay với, mình dùng điện thoại SS Grand2 và máy tính bảng SS Tab 2 7''. mình có cài AirSync: iTunes Sync & AirPlay bản Pro và DoubleTwist Music Player bản unlocked lên điện thoại và airpin pro lên Q5II nhưng nó chỉ phát video thôi còn khi sang phần music cứ bật Q5 divice lên nó lại tắt. mình không biết phải cấu hình thế nào.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

@ thaovjp89.

Mình có mua cái Q5II eMMC bên smartshop hồi tháng 2, bạn chỉ giúp mình các chơi airplay với, mình dùng điện thoại SS Grand2 và máy tính bảng SS Tab 2 7''. mình có cài AirSync: iTunes Sync & AirPlay bản Pro và DoubleTwist Music Player bản unlocked lên điện thoại và airpin pro lên Q5II nhưng nó chỉ phát video thôi còn khi sang phần music cứ bật Q5 divice lên nó lại tắt. mình không biết phải cấu hình thế nào.
Mấy chức năng này máy của anh đã có sẵn, không cần cài thêm nhé. Chỉ cần 2 thiết bị kết nối chung 1 wifi, bác có thể sử dụng đc chức năng này

tungtuongnd

Bản emmc thì khác gì cái q5 ii trước tôi mua nhỉ Bác Thao tính mua thêm 1 cái cho bà chị gái mà đang hân vân o biết nên mua con q5 hay q10

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

Bản emmc thì khác gì cái q5 ii trước tôi mua nhỉ Bác Thao tính mua thêm 1 cái cho bà chị gái mà đang hân vân o biết nên mua con q5 hay q10

Cũng không khác bản trước là mấy ngoài việc khởi động nhanh hơn, chạy các ứng dụng cũng có mượt hơn chút,..

cybersoft

Active Member

Pác Thao cho hỏi khi nào có bản cap nhật XBMC 13 cho Q10II eMMC vậy pác ?

thmac

Member

Pác Thao cho hỏi khi nào có bản cap nhật XBMC 13 cho Q10II eMMC vậy pác ?

Tự down xbmc 13 về cài chứ cần gì phải cập nhật FW.
Trước khi cài v.13 thì gỡ v.12 ra trước khi cài.

cybersoft

Active Member

Tự down xbmc 13 về cài chứ cần gì phải cập nhật FW.
Trước khi cài v.13 thì gỡ v.12 ra trước khi cài.

Down về cài thì khi run xem film sẽ bi đá ra bác. Bác đã thử chưa ?

thmac

Member

Down về cài thì khi run xem film sẽ bi đá ra bác. Bác đã thử chưa ?

Cài rồi và cũng thử luôn rồi. Chưa làm thì đâu có dám nói bậy.
Play tất cả đều bình thường. ISO DVD5 có cái chạy, có cái ko. ISO-DVD9 thì not support ==>> nản

Bên trên