[Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

Cài rồi và cũng thử luôn rồi. Chưa làm thì đâu có dám nói bậy.
Play tất cả đều bình thường. ISO DVD5 có cái chạy, có cái ko. ISO-DVD9 thì not support ==>> nản

XBMC có vẻ chưa support ổn cho chip set của Himedia. Amlogic thì ngon lành cành đào hết

lttsi1

Member
Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

Mọi người cho mình hỏi Q5 II của mình rất hay bị reboot là sao nhỉ ?

lttsi1

Member
Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

cho mình hỏi q5 ii bản thường ko up được fw này phải ko ?và ko có fw nào mới hơn bản tháng 9 ah ?

Cài rồi và cũng thử luôn rồi. Chưa làm thì đâu có dám nói bậy.
Play tất cả đều bình thường. ISO DVD5 có cái chạy, có cái ko. ISO-DVD9 thì not support ==>> nản

có phải tinh chỉnh gì không bác? em cài váo nó cũng toàn dá ra thui

lttsi1

Member

Cho mình hỏi con Q5 của mình rất hay bị reboot khi chạy 1 số app là sao nhỉ ?
Sau khi update bản fw mới thì vô cửa hàng play là reboot ..

quanglh73bg

Active Member

Có bản firm mới cho q10ii emmc (bản tiếng anh) v 1.0.7: update_dualcore_Q10_en_emmc
Mời các bạn thử nghiệm và đánh giá nhé

thanhyk

Well-Known Member

Mình mới restore về cài đặt gốc cho Q5II không eMMC do nó ngốn ram hay đứng hình khi xem bluray. Các bác chỉ mình bản xbmc và youtube nào dùng tốt cho loại này. Cảm ơn nhiều.

gianghotuxu

Active Member

Có bản firm mới cho q10ii emmc (bản tiếng anh) v 1.0.7: update_dualcore_Q10_en_emmc
Mời các bạn thử nghiệm và đánh giá nhé

Mình đã dow bản này về cài đặt cho Q10 II emmc nhưng ko cài đặt được cứ bảo lổi erros tuy nhiên đã làm đúng quy trình úp fimware, mong các bác giúp đở a. phiên bản hệ thống như sau :
số kiểu : Q10IIEN .1103
phiên bản android: 4.2.2
Phiên bản Kernel : 3.4.35_s40
số phiên bản : HMD- 1.0.3 2013-10-24-14295
thank các bác quan tâm.

quanglh73bg

Active Member

Mình đã dow bản này về cài đặt cho Q10 II emmc nhưng ko cài đặt được cứ bảo lổi erros tuy nhiên đã làm đúng quy trình úp fimware, mong các bác giúp đở a. phiên bản hệ thống như sau :
thank các bác quan tâm.
Hình như không up nhảy cóc được đâu, bản của bạn là 1.0.3 thì phải up dần qua các bản kế tiếp như 1.0.4, 1.0.5, 1.0.6 rồi mới lên 1.0.7 mới được bạn à

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

thank các bác quan tâm.

Theo như những dòng trên bác mô tả thì máy của bác đang là bản thường "Q10IIEN .1103" - đương nhiên bác up Rom của bản eMMC máy vẫn nhận ra tệp update và khi bung file báo error là điều chắc chắn rồi
Mời bác qua bên này load Rom về cho nó nhé, tình hình thế nào thì up lên đây mọi người giúp đỡ, hoặc alo trực tiếp cho e
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/786251-firmware-himedia-ho-tro-dvd9-cho.html

Chúc thành công !

gianghotuxu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

Theo như những dòng trên bác mô tả thì máy của bác đang là bản thường "Q10IIEN .1103" - đương nhiên bác up Rom của bản eMMC máy vẫn nhận ra tệp update và khi bung file báo error là điều chắc chắn rồi
Mời bác qua bên này load Rom về cho nó nhé, tình hình thế nào thì up lên đây mọi người giúp đỡ, hoặc alo trực tiếp cho e
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/786251-firmware-himedia-ho-tro-dvd9-cho.html

Chúc thành công !
Thank bác đã chia sẽ
Như đã nói trong post trước là bản Q10II pluss mua tại HD zone sài gòn nhưng vô tình nghịch ngợm nó về mặc định lúc xuất xưởng đó bạn. mà làm biếng gửi vào lại sài gòn để cài lại
Bản này có xem được youtube và dvd 9, file iso, vod khôg bác.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

Thank bác đã chia sẽ
Như đã nói trong post trước là bản Q10II pluss mua tại HD zone sài gòn nhưng vô tình nghịch ngợm nó về mặc định lúc xuất xưởng đó bạn. mà làm biếng gửi vào lại sài gòn để cài lại
Bản này có xem được youtube và dvd 9, file iso, vod khôg bác.

Xem bình thường bác nhé

toanhoai

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

Bac Thao giup em voi,e moi lay ben Bac con Q5II EMMC nhung firmware 103,e up firmware o trang 1 ko duoc,chay xbmc cung ko duoc,Bac giup E cai lai firmware con nay nhe.Cam on Bac

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

Bac Thao giup em voi,e moi lay ben Bac con Q5II EMMC nhung firmware 103,e up firmware o trang 1 ko duoc,chay xbmc cung ko duoc,Bac giup E cai lai firmware con nay nhe.Cam on Bac

Chụp lại cho em giao diện màn hình sau khi máy khởi động xong nhé

Bên trên