Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

DAIYOU

Active Member
Ðề: Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

Các bác ơi! vậy cái lỗi này bị vĩnh viễn luôn hay sao? làm thủ công cực quá.

Hiện tại có bản vá lỗi chưa hoàn chỉnh ,khắc phục 1 phần do lỗi không tìm được trang chủ TMDb.

Yadis 2.3 các bạn cài lại và thử xem sao

DAIYOU

Active Member

Bản vá lỗi Yadis 2.3

Lỗi do không tìm thấy trang chủ TMDb ,tạm thời bản này chưa hoàn chỉnh khi nào có thông tin sẽ Update sau.

Các bạn cài đặt lại và dùng thử xem sao

meocon

Well-Known Member

Xài tạm trong khi chờ bản hoàn chỉnh hơn .

Bác chủ ơi, tyco i9 chạy firm 4.1.6 có duyệt được fan-art không ạ, nếu có thì khi cắm ổ cứng vào thì vào duyệt như nào ạ. Em newbie mong các bác ném nhẹ

DAIYOU

Active Member

Bác chủ ơi, tyco i9 chạy firm 4.1.6 có duyệt được fan-art không ạ, nếu có thì khi cắm ổ cứng vào thì vào duyệt như nào ạ. Em newbie mong các bác ném nhẹ

Mình không dùng Tyco mà yadis chỉ hỗ trợ Dune ,TVIX, Mede8er.

Bạn xem thêm hướng dẫn và các bài viết liên quan đến đầu HDP Tyco tại đây

quochuy1996

Well-Known Member

Dùng cho TVIX mà không được bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn làm cho TVIX S1 đc k. Thanks
Bác thử dùng Yadis 2.3 làm fan-art và poster nhưng không xuất kếtt quả ra HDD, dùng các đoạn text folder duyêt fan-art và poster (lấy poster, preview từ workspace của Yadis copy vào folder phim) ban lúc đầu làm thì tốn nhiều thời gian nhưng có lợi là delete, remove folder phim không phải chạy lại yadis, khi có phim mới thì chỉ làm fan-art và póter cho phim đó là xong. Tôi đã làm tất cả fan-art và poster cho tất cả 9 HDD 2TB vừa phim, ca nhạc kể cả Bluray Thúy Nga, Asia đúng như ý của mình.

meocon

Well-Known Member

Bác thử dùng Yadis 2.3 làm fan-art và poster nhưng không xuất kếtt quả ra HDD, dùng các đoạn text folder duyêt fan-art và poster (lấy poster, preview từ workspace của Yadis copy vào folder phim) ban lúc đầu làm thì tốn nhiều thời gian nhưng có lợi là delete, remove folder phim không phải chạy lại yadis, khi có phim mới thì chỉ làm fan-art và póter cho phim đó là xong. Tôi đã làm tất cả fan-art và poster cho tất cả 9 HDD 2TB vừa phim, ca nhạc kể cả Bluray Thúy Nga, Asia đúng như ý của mình.

Lúc trước e cũng phải ngồi làm nguyên kho phim , mệt muốn chết , làm xong thì phải nói vui ko thể tả , nhìn lại thành quả của mình

Các bác có ai biết cách chụp màn hình của HD player show mấy cái phim như mấy pic cuối của bác thớt không chỉ giúp em với. Em đang dùng đầu Dune TV301.

DAIYOU

Active Member

Các bác có ai biết cách chụp màn hình của HD player show mấy cái phim như mấy pic cuối của bác thớt không chỉ giúp em với. Em đang dùng đầu Dune TV301.

Bạn muốn chụp hình trên Dune chỉ chụp được hình tĩnh bằng cách bấm nút Eject trên Remote sau đó nó tự lưu thành 1 folder có tên screeshort,độ phân giải ảnh sau khi chụp là 1920x1080p.

nklinh1966

Active Member

Cài bản 2.2 không chạy được, gỡ cài lại bản 2.1.2 cũng vậy; Đang nghĩ không biết bị lỗi gì ?
Giờ cài thử bản 2.3, chạy được rồi. Thanks bác chủ !

0203

Nghịch cả buổi e kết mỗi cái template là Origins, hình hiển thị rộng nhất. Để hiển thị tiếng Việt tốt, e sửa lại một chút:

1. Đổi 2 font: Scout_RegularScoutCond_Bold bởi 2 font Arial (theo hướng dẫn của bác chủ là đổi tên và copy đè thôi). Cũng đã thử font Tahoma và Time new roman nhưng ko được, :D.

2. Sửa một chút file "template.xml" bằng edit bởi Notepad ++ cho dễ:

Mã:
type="[B]title[/B]" font="[B]ScoutCond Bold[/B]" size="[B]50[/B]"
type="[B]genres[/B]" font="[B]Scout Regular[/B]" size="[B]22[/B]"
type="[B]plot[/B]" font="[B]Scout Regular[/B]" size="[B]23[/B]"

3. Kết quả và link down cho bác nào cần:

Mã:
[URL="http://www.fshare.vn/file/P841KMX908/"]Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat[/URL]

Chúc các bác nghịch đc nhìu fanart hay!

Thanks bác chủ về bài viết chi tiết, dễ hiểu!

aphodit

Member

Chủ thớt cho mình xin cái font hoàn chỉnh dành cho Tựa phim và xin hướng dẫn chép đè font nào ? Vì cái tựa film mình sao chữ lớn chữ nhỏ . Thanks

DAIYOU

Active Member

Chủ thớt cho mình xin cái font hoàn chỉnh dành cho Tựa phim và xin hướng dẫn chép đè font nào ? Vì cái tựa film mình sao chữ lớn chữ nhỏ . Thanks

Lấy cái Font Arial copy vào templates,và đổi tên cho giống 4 cái Font mặc định.Vì cái Font đã được viết chương trình như thế rồi.

Sau khi làm xong mở Yadis lên làm lại nhé

anbinhdo

Well-Known Member

Rảnh làm vài phim yêu thích cho hoành tráng !

diepkhai152

Active Member

Các bạn ơi cho mình hỏi, mình có vài phim Bluray chứa 2 forder BDMV và CERTIFICATE, thì phải làm thế nào? Thank các bạn nhiều

bobbobmai

Member
Đánh vật với Yadis 2.3 mấy tuần, tình cờ phát hiện là phải bỏ đi năm sản xuất phim trong tên thư mục thì nó mới chạy. Hay là mình nhập sai ngữ pháp (tên phim + khoảng trắng + năm sản xuất)?

cái này hay.xem thấy bắt mắt..........................

Bên trên