Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

vanthuann

Member
Ðề: Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

sao mình cài lên laptop thì ko được bác chủ nhỉ, cài máy bàn bản 2.2 thì ok

VThanhgtvt

Well-Known Member

Soft này không cho mình update phim vô thì phải các bác?

vanthuann

Member

Cài Yadis nó yêu cầu phải cài Net Framework 4.0 mới được

cài nó ko được bạn à, chắc gọi thợ qua cài quá, gà công nghệ khổ thế, hay bác vào team view của em cài dùm em cái, cái máy tính bàn trước kia thì em cài được, chuyển qua laptop ko cài được

DAIYOU

Active Member

Soft này không cho mình update phim vô thì phải các bác?

Up thoải mái mà bác ,với điều kiện bác phải để cái dòng này còn nguyên nhé

C:\Program Files\yaDIS\workspace\interface\00\99

Nếu lỡ xóa đi thì nó sẽ mất không hiển thị trên Yadis khi mình Export.

DAIYOU

Active Member

cài nó ko được bạn à, chắc gọi thợ qua cài quá, gà công nghệ khổ thế, hay bác vào team view của em cài dùm em cái, cái máy tính bàn trước kia thì em cài được, chuyển qua laptop ko cài được

Bạn thử lại nhé.

Đầu tiên download cái Net Framework 4.0 như trên ,sau đó cài nó vào máy tính trước .

Tiếp tục cài thêm cái Yadis 2.3 sau đó kiểm tra lại xem có được không.

Nếu đã cài những lần trước thất bại bạn hãy xóa thư mục con của nó đi rồi tiền hành cài đặt bình thường

vanthuann

Member

Bạn thử lại nhé.

Đầu tiên download cái Net Framework 4.0 như trên ,sau đó cài nó vào máy tính trước .

Tiếp tục cài thêm cái Yadis 2.3 sau đó kiểm tra lại xem có được không.

Nếu đã cài những lần trước thất bại bạn hãy xóa thư mục con của nó đi rồi tiền hành cài đặt bình thường

em phải lôi 2 cái file đó ra ngoài màn hình chính của laptop mới cài được bác à, thanks bác

VThanhgtvt

Well-Known Member

Up thoải mái mà bác ,với điều kiện bác phải để cái dòng này còn nguyên nhé

Nếu lỡ xóa đi thì nó sẽ mất không hiển thị trên Yadis khi mình Export.

Ý em là e có 1 ExHDD, em đã làm được folder yaDIS cho các phim trong ExHDD đó roài, sau một thời gian, em có update thêm 1 số phim mới vô ExHDD đó, giờ em muốn làm tiếp các Fanart cho mấy phim mới từ folder yaDIS cũ, có được không ấy ah...
Giờ của em khởi động yaDIS trống trơn, phải làm lại từ đầu...

DAIYOU

Active Member

Ý em là e có 1 ExHDD, em đã làm được folder yaDIS cho các phim trong ExHDD đó roài, sau một thời gian, em có update thêm 1 số phim mới vô ExHDD đó, giờ em muốn làm tiếp các Fanart cho mấy phim mới từ folder yaDIS cũ, có được không ấy ah...
Giờ của em khởi động yaDIS trống trơn, phải làm lại từ đầu...

Bác có thể làm lại như sau.

Cắm ổ HDD vào máy tính,copy cái thư mục có chứa yadis cũ D:\.......\yaDIS\00\99 vào

Sau khi copy xong bác mở cái yaDis lên ,chọn Setup.

Chọn thẻ Folders ,nếu đã làm trước đó có thể chọn Edit để thêm vào bấm Ok và làm bình thường.

Nếu chưa có thì chọn Add thêm mục mới ,lick Ok và làm bình thường.

Sau khi Export thì nó nằm hết trong cái thư mục yaDis ở trong thẻ General _ Dune interface locations _.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bác có thể làm lại như sau.

Cắm ổ HDD vào máy tính,copy cái thư mục có chứa yadis cũ D:\.......\yaDIS\00\99 vào

Sau khi copy xong bác mở cái yaDis lên ,chọn Setup.

Chọn thẻ Folders ,nếu đã làm trước đó có thể chọn Edit để thêm vào bấm Ok và làm bình thường.

Nếu chưa có thì chọn Add thêm mục mới ,lick Ok và làm bình thường.

Sau khi Export thì nó nằm hết trong cái thư mục yaDis ở trong thẻ General _ Dune interface locations _.

Vâng. Em cũng đã làm theo ý trước của bác roài... Nhưng em làm mà nó lại như vầy...
Lại phải edit từng phim 1 ah bác?

DAIYOU

Active Member

Khúc mắc của bác nó liên quan đến đường dẫn,bác đã copy cái yadis cũ như mình nêu chưa?

Nếu đã thực hiện bước trên ,bác cứ mạnh dạn bấm Process 1 lần nữa ,cái nào đã có thì nó hiện lên màu xanh luôn ,còn cái nào chưa được thì làm tiếp và chờ load thôi.

Lưu ý bác để tên phim như vậy rất khó làm,không tìm thấy dữ liệu trên máy chủ được đâu lúc này lại phải tìm từng phim rất lâu.

Ví dụ phim :

The.Croods.2013 đổi thành The Croods 2013 bỏ hết dấu chấm ,dấu gạch để trống như vậy nó phù hợp hơn ,còn trong folder chứa kiểu gì cũng được

VThanhgtvt

Well-Known Member

Khúc mắc của bác nó liên quan đến đường dẫn,bác đã copy cái yadis cũ như mình nêu chưa?

Nếu đã thực hiện bước trên ,bác cứ mạnh dạn bấm Process 1 lần nữa ,cái nào đã có thì nó hiện lên màu xanh luôn ,còn cái nào chưa được thì làm tiếp và chờ load thôi.

Lưu ý bác để tên phim như vậy rất khó làm,không tìm thấy dữ liệu trên máy chủ được đâu lúc này lại phải tìm từng phim rất lâu.

Ví dụ phim :

The.Croods.2013 đổi thành The Croods 2013 bỏ hết dấu chấm ,dấu gạch để trống như vậy nó phù hợp hơn ,còn trong folder chứa kiểu gì cũng được

Em copy vô lại rùi đó bác ah...
Phần Process nó bị chìm đi bác ah, không nhấn được!
Nên em nghĩ mới phải làm lại hết...:">

DAIYOU

Active Member

Em copy vô lại rùi đó bác ah...
Phần Process nó bị chìm đi bác ah, không nhấn được!
Nên em nghĩ mới phải làm lại hết...:">

VẬy chỉ còn mỗi thẻ Folder trong Yadis là đường dẫn bị sai ,bác làm lại khúc này mình nghĩ sẽ được.

vincent410

Mình đang dùng yadis 2.3, khi chép phim mới vào, process fan art bình thường, nhưng khi export thì lại không hiện ra. Cắm vào Dune chỉ thấy phim cũ.

Vào workplace của yadis trên ổ hdd dune, mục 00\99\ thì không thấy folder những phim mới đâu cả. Mọi người hướng dẫn cách khắc phục với.

Cám ơn nhiều :)

DAIYOU

Active Member

Bác VThanhgtvt ,bác chỉnh lại cái thẻ Folder bác add thêm phim khác ,không cần add cái ổ C đó ra làm gì nữa , nếu giả sử bác cắm ổ vào mặc định nó là ổ I:\ thì chỉ việc bấm edit để nó load lại cái nào chưa làm sẽ hiện danh mục màu đỏ ,cái nào đã có lên màu xanh,cái nào còn mà không tìm thấy dữ liệu cũ sẽ báo màu cam .

DAIYOU

Active Member

Mình đang dùng yadis 2.3, khi chép phim mới vào, process fan art bình thường, nhưng khi export thì lại không hiện ra. Cắm vào Dune chỉ thấy phim cũ.

Vào workplace của yadis trên ổ hdd dune, mục 00\99\ thì không thấy folder những phim mới đâu cả. Mọi người hướng dẫn cách khắc phục với.

Cám ơn nhiều :)

Bác kiểm tra lại đường dẫn xuất ra yadis như hình 1 của bác VThanhgtvt nhé ,trên hình là ổ I:\Yadis ,của bác đang để là ổ nào thì vào đó tìm ắt sẽ thấy.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bác VThanhgtvt ,bác chỉnh lại cái thẻ Folder bác add thêm phim khác ,không cần add cái ổ C đó ra làm gì nữa , nếu giả sử bác cắm ổ vào mặc định nó là ổ I:\ thì chỉ việc bấm edit để nó load lại cái nào chưa làm sẽ hiện danh mục màu đỏ ,cái nào đã có lên màu xanh,cái nào còn mà không tìm thấy dữ liệu cũ sẽ báo màu cam .

Hj bác. Đã add được thêm phim bác ah, nhưng khi play trên hdp thì nó lại báo lỗi này là sao bác nhỉ?

Bên trên