VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

tudo123

Member
Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

e thấy bảo phải root để cài gì đó ms cắm đk tay cầm tầu.muốn chơi game ấu thơ chút ạ

dungtoandung

Well-Known Member

- Chắc đúng là lần cuối rồi, thấy bản fw mới này ngon. sau khi up fw mới muốn reset lại cũng rất lẹ, không phải down lại media center nữa, có thể bỏ qua bước đăng nhập luôn. Kèm theo đó là vidon 14.1 của kodi dùng rất ổn
- Em thấy có vidon cloud nữa, nó là gì vậy các bác?

Của mình update xong chỉ download được bản xbmc 13.2, down bản xbmc bên cạnh ( đoán là 14.1) toàn bị báo lỗi, không down được

Bác test 3D iso-hdaudio, add-on trên bản Kodi mới này chưa? Mình còn chưa rảnh để update con Vidon box này nữa?
Ở nhà em không có chơi file iso nên chưa thử bác ơi. Em mới thử âm thanh DTS thì thấy ngon lành
Của mình update xong chỉ download được bản xbmc 13.2, down bản xbmc bên cạnh ( đoán là 14.1) toàn bị báo lỗi, không down được
Bác down bản 13.2 trên box thì nó sẽ tự động cài đặt, khi đã cài đặt xong thì bác không thể down hay cài bản 14.1 được nữa. Nói chung bác chỉ sử dụng được 1 trong 2 bản thôi. Em thấy bản 14.1 ngon

dungtoandung

Well-Known Member

Ở nhà em không có chơi file iso nên chưa thử bác ơi. Em mới thử âm thanh DTS thì thấy ngon lành

Bác down bản 13.2 trên box thì nó sẽ tự động cài đặt, khi đã cài đặt xong thì bác không thể down hay cài bản 14.1 được nữa. Nói chung bác chỉ sử dụng được 1 trong 2 bản thôi. Em thấy bản 14.1 ngon

Oh, mình down bản 14.1 for vidon box, cài song song 13.2 tuy nhiên không cài addon vietmedia, xshare của bạn thaini được. Xbmc 13..2 chạy 3d iso, dvd iso, bluray iso vô tư

tienlequoc

Well-Known Member

Bản mới có vẻ ngon nhỉ?
Tặng các bác bản Vidon Kodi 14.2 trong nhóm kín. Sau hôm nay mình tặng Vidon box cho bác LUC QUYET CHIEN để khích lệ tinh thần chia sẻ của bác ấy.

[hide]https://www.fshare.vn/file/7KXPJ8AHCXDU[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

Bản mới có vẻ ngon nhỉ?
Tặng các bác bản Vidon Kodi 14.2 trong nhóm kín. Sau hôm nay mình tặng Vidon box cho bác LUC QUYET CHIEN để khích lệ tinh thần chia sẻ của bác ấy.

hidden content may not be quoted

Cái này dùng cho con AV200 được không bác

dungtoandung

Well-Known Member

bản update mới của Vidon + XBMC bác Tiến cho chạy rất nuột, nhẹ máy. Thank bác Tiến.

nghiadhd

Active Member

Hình như AV200 end support rồi bác à. :D

Cái này được confirm chính thức từ WollyXu nhé mấy bác, em đã tiển em nó đi về với người thực sự cần em nó (cho ai cần ổn định mà ko thích vọc vạch)

Hư hỏng

Active Member
Con Vidonbox của mình rất buồn cười, chỉ có mỗi cái bản SDK 1.3 là chạy ổn, còn tất cả các SDK khác, kể cả 1.4 mới nhất đều rất hay bị lỗi treo lúc khởi động. Trót up lên 1.4 rồi giờ cài lại 1.3 thì nó cứ bắt phải update, không thể vào được giao diện chính nếu không update, giờ đành dùng 1.4, rất mượt, rất ổn, nhưng khởi động 10 lần thì 6 lần treo. :D

dungtoandung

Well-Known Member

Nếu thường dùng XBMC bác cài đặt mặc định vào luôn XBMC xem có còn bị treo không?

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Con Vidonbox của mình rất buồn cười, chỉ có mỗi cái bản SDK 1.3 là chạy ổn, còn tất cả các SDK khác, kể cả 1.4 mới nhất đều rất hay bị lỗi treo lúc khởi động. Trót up lên 1.4 rồi giờ cài lại 1.3 thì nó cứ bắt phải update, không thể vào được giao diện chính nếu không update, giờ đành dùng 1.4, rất mượt, rất ổn, nhưng khởi động 10 lần thì 6 lần treo. :D

Bác dùng bản rom này nè, em có hướng dẫn trên forum của Vidon.me đó, bản này là bản cuối luôn. Sau đó là kết thúc 1 cuộc tình giữa Vidon.me & Mele

http://chinagadgetsreviews.blogspot.com/2014/09/download-latest-stock-firmware-v318-for.html

Ðề: Re: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Cái này được confirm chính thức từ WollyXu nhé mấy bác, em đã tiển em nó đi về với người thực sự cần em nó (cho ai cần ổn định mà ko thích vọc vạch)

Bác dùng bản rom này nè, em có hướng dẫn trên forum của Vidon.me đó, bản này là bản cuối luôn. Sau đó là kết thúc 1 cuộc tình giữa Vidon.me & Mele

http://chinagadgetsreviews.blogspot.com/2014/09/download-latest-stock-firmware-v318-for.html

Tớ vẫn đang dùng em này , nếu có thể đc bạn cho mình số phone hay nick yahoo , muốn hỏi bạn chút kinh nghiệm .

Nghia_Huynh

Member

Bản củ ra 5.1 bình thường. Mình lên bản XBMC mới này sao không có phần pass ra âm thanh 5.1. Bác nào biết chỉ giúp

Đính kèm

106.9 KB · Xem: 45

dungtoandung

Well-Known Member

Bạn bấm vào setting level sẽ ra fan dièu chỉnh. Cả 2 bản 13.2 và 14.2 đèu chỉnh được. Chỉ có fan video không thể chỉnh 1080 (trong xbmc) . Có bac nào giống mình không?

Không chỉnh được 1080 đâu bạn, có fw custom thì có 1080 nhưng chữ bé tí ah, fw đó hay nhưng khó dùng lắm

Nghia_Huynh

Member

Có bác nào biết chỉnh giờ hệ thống về giờ Việt Nam không ?

Bên trên