Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

tantuan98

Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Gói FTTH ECO có cho xem Nettv ko nhỉ , hay phải đăng kí như Mytv VNPT

vietteltv

Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Nettv có kênh VTV3HD và QPVN HD chưa nhỉ ????????????
có kênh QPVN HD rồi bác nha, bên em chỉ lấy mấy kênh chọn lọc HD thôi, nhiều quá thành nhàm bác ak. Mấy bác Pro có cách xem được Nexttv trên PC đấy, ở đây bác này biết bảo cách với.

DELTATONI

Member
Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Khu chung cư nhà em net thì Viettel đọc quyền còn truyền hình cáp do SCTV độc quyền. Em mới lắp xong gói E+ của Viettel rồi, còn truyền hình call cho tổng đài SCTV đăng ký. Tổng đài trả lời bảo hẹn tối đến lắp. Trưa nay có 1 chú kỹ thuật call bảo thứ hai mới đến lắp & bảo chỉ lắp trong giờ hành chính (bố mày có ở không đâu mà ở nhà đợi). Em chửi chú kia 1 trận rồi định đăng ký dùng NetTV luôn. Rổ giá hàng tháng cũng rẻ hơn. Nhưng có 1 điều thắc mắc em dùng gói E+ thì có bị lag không? Với lại tín hiệu có bị delay nhiều so với cáp không nhỉ?

Khu chung cư nhà em net thì Viettel đọc quyền còn truyền hình cáp do SCTV độc quyền. Em mới lắp xong gói E+ của Viettel rồi, còn truyền hình call cho tổng đài SCTV đăng ký. Tổng đài trả lời bảo hẹn tối đến lắp. Trưa nay có 1 chú kỹ thuật call bảo thứ hai mới đến lắp & bảo chỉ lắp trong giờ hành chính (bố mày có ở không đâu mà ở nhà đợi). Em chửi chú kia 1 trận rồi định đăng ký dùng NetTV luôn. Rổ giá hàng tháng cũng rẻ hơn. Nhưng có 1 điều thắc mắc em dùng gói E+ thì có bị lag không? Với lại tín hiệu có bị delay nhiều so với cáp không nhỉ?
nettv riêng với đường internet mà bạn, đâu có trộn chung lại đâu mà lag. nhưng khi chuyển kênh thì nó chậm hơn cáp

Hôm nay các kênh VTC-HD trên nextTV chỉ còn lại sọc 7 màu, tại sao vậy bác Nexttv ?

cafechieu_vn

Mình mới Đăng kí FTTH của viettel gói 34mb và Next tv dùng thấy hình ảnh khá làm đẹp . 65k / thang và 150k tiền lắp đặt và đóng trước 3 tháng phí .

Nexttv của Viettel chỉ cẩn thêm 1 số kênh nữa là ổn như: SCTV9, SCTV16, thethaoTV, BongdaTV. còn lại các kênh đều có chất lượng tốt ( xem = cáp quang nhé )!

Bác Viettel tư vấn hộ mình với sơ đồ dưới đây thì liệu có ổn kg ? Hiện tại mình đang dùng 2 STB ở modem wifi 4 port mình muốn thêm 1 STB nữa ở đường dây phụ có được kg ? Mình muốn mua 1 modem nữa để gắn như hình có xem next tv và lên internet ở đường dây phụ ( dài 300m ) có đc kg ?
so do cap.JPG

minhhuub

Active Member

Bác Viettel tư vấn hộ mình với sơ đồ dưới đây thì liệu có ổn kg ? Hiện tại mình đang dùng 2 STB ở modem wifi 4 port mình muốn thêm 1 STB nữa ở đường dây phụ có được kg ? Mình muốn mua 1 modem nữa để gắn như hình có xem next tv và lên internet ở đường dây phụ ( dài 300m ) có đc kg ?
2 modem và truy cập internet ở 2 nơi thế thì ko được đâu :|

2 modem và truy cập internet ở 2 nơi thế thì ko được đâu :|

Vậy bạn cho hỏi có cách nào vừa truy cập internet vừa xem TV trên cùng 1 cổng kg ? Khi mình set cổng 3 là IPTV thì kg thể vào internet và ngược lại ! Mình đã thử đem cái STB vào điểm phụ , cách 300m khi set IPTV thì vẫn xem tốt. mà không biết nếu thêm 1 STB nữa có ảnh hưởng đến tốc độ của internet kg ?

vietteltv

Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Với gói Home E+ của bạn lắp thêm cái NextTV bên mình bình thường bạn ak. Tín hiệu ok luôn không có gì phải bàn. Vì cái NextTV này bên mình chỉ đi nhờ đường đây thôi không ảnh hưởng tới băng thông Internet nhà bạn đâu.

northpole

Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Với gói Home E+ của bạn lắp thêm cái NextTV bên mình bình thường bạn ak. Tín hiệu ok luôn không có gì phải bàn. Vì cái NextTV này bên mình chỉ đi nhờ đường đây thôi không ảnh hưởng tới băng thông Internet nhà bạn đâu.
Cho mình hỏi danh sách hiện tại các kênh của gói nettv Basic HD với vì mình đọc trên web thấy bảo hình như gói này không có mấy kênh HBO hay starmovie ah....

northpole

Xin lỗi các bác chủ đề tuy không mới nhưng mong các bác thông cảm

Trả là em đang định lắp cái nettv của viettel nên mạo muội lên đây nhờ các bác tư vấn có nên lắp không ( chủ đề trên đây về nettv em biết là có và em đã đọc hết nhưng em vẫn đang phân vân một số vấn đề).
- Viettel không biết có còn phát triển nettv ko nữa vào trang chủ nettv (Trang Chủ - NetTV Viettel | Net TV Viettel | Net Tivi Viettel | Truyền hình IPTV Viettel | STB Viettel | Adsl TV Viettel) thấy nản hẳn.
- Các kênh của nettv( em thấy mỗi trang lại đưa ra một danh sách các kênh khác nhau chẳng biết đường nào mà lần)

Nhờ mọi người giúp đỡ và đánh giá hộ em nha

Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Cho mình hỏi danh sách hiện tại các kênh của gói nettv Basic HD với vì mình đọc trên web thấy bảo hình như gói này không có mấy kênh HBO hay starmovie ah....
Có HBO nhé nhung kg có Starmovie

poemhp0

Member
Next Tv mua 2 kênh K+1 và k+NS nhưng hôm nay vào trang chủ của K+ Xem lịch thi đấu hè của MU và Chel thì có mỗi MU được phát trên K+1 còn Chel thì nằm trên K+PC. Tóm lại muốn bóng bánh vẫn phải dùng thằng K+

DELTATONI

Member
Ðề: Re: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Next Tv mua 2 kênh K+1 và k+NS nhưng hôm nay vào trang chủ của K+ Xem lịch thi đấu hè của MU và Chel thì có mỗi MU được phát trên K+1 còn Chel thì nằm trên K+PC. Tóm lại muốn bóng bánh vẫn phải dùng thằng K+
Em đang chờ xem nếu như K+ lại thắng thầu vụ bản quyền EPL thì sẽ upgrade gói basic lên gói 180k/tháng để xem bóng đá K+ luôn!

Q@tv

Member

Mấy kênh SCTV để thử nghiệm lâu vậy ta? Liệu sau này có cho vào 1 gói khác không nhỉ?

jamateur

Member

Có bác nào biết mật khẩu mặc định để vào mục "Cấu hình" trong nextTV không?

Bên trên