VTC Cam kết phát sóng EPL tất cả các trận..Cuối tuần

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: VTC Cam kết phát sóng EPL tất cả các trận..Cuối tuần

Chắc VTC đang cố đàm phán nốt bản quyền ngoại hạng SD cho bà con dùng đầu vệ tinh SD và D901 không bị thiệt thòi. Chứ không giải ngoại hạng Anh không có đài nào phát cùng (chẳng lẽ thu lại SCTV, K+ =)), như World Cup thì còn có HTV2 thay tạm cho bà con), bà con dùng các đầu thu không phải HD biết tìm đâu ra 4 củ mà mua??? Lại còn để cho các đài địa phương tiếp sóng nữa, vừa thu hút khách hàng vừa thu hút quảng cáo.

kiểu này thì VTC SD còm của em chắc cho vào nhà kho là vừa rồi, lại còn dính thêm quả MyTV ko lối ra khi hết WC, rõ khổ cho dân HD UPSCALE miền quê rối, hic hic...

Sao e giống bác thế, huhu :(:)((

quaxoai89

Active Member

Bọn MP&Silva nhận khỏang tiền gắp 3 lần của K+. Nội đền bù hợp đồng MP&Silva lãi trên 150.000 USD #-o. VTC sẵn sàng ăn đứt để K+ khỏi phát EPL. Tình hình gay go rồi, mấy bữa trước em ít lên diễn dàn vì mắc lên TP.HCM nhập hàng về. Em thấy bọn VTC có bản quyền EPL tất cả các trận phát trận đĩnh VD : MU vs. Chelsea hoặc Liverpool vs. aselnal trên kênh VIP. Các trận cùng giờ có thể phát trên HD 3, HD 9, HD 22, HD 23. Em suy đóan , chưa chắc nhá.

bác làm đại lý cho k+, thế bác chốt cho em phát là k+ có còn mua độc quyền chủ nhật epl nữa ko, nếu như bác nói vtc nó dam tung tiền như vậy thì có thể đầu thu vtchd sẽ bán chạy, bác ôm vtc hd đi bác ạ hehe

sukiaki

Member

bác làm đại lý cho k+, thế bác chốt cho em phát là k+ có còn mua độc quyền chủ nhật epl nữa ko, nếu như bác nói vtc nó dam tung tiền như vậy thì có thể đầu thu vtchd sẽ bán chạy, bác ôm vtc hd đi bác ạ hehe

:)) Tình hình thay đổi từng ngày, ôm vào vài bữa lại thay đổi gì thì cũng ốm, dễ ăn quả xoài vào mặt lắm :))

E thì cứ đợi đến ngày 14/8 rùi mới quyết định cho chắc ăn :D

dhpaul

Well-Known Member

Thôi cứ ôm cả 2 như bác Tuấn Tú Cò, cả 2 đều sẽ bán chạy =))

binhbethd

CÁC BÁC CHO EM HỎI. VTC CÓ C1 KO VÂY ?

Tình hình là tổng công ty quyết định cho SCTV 15 trực tiếp các trận EPL. Còn về độc quyền thì em chả có thông báo gì nên ko giám nói bừa.
@ bác binhbethd : K+ là đơn vị duy nhất có bản quyền giải C1 và C3 trên hệ thống truyền hình trả tiền ( ko tòan lãnh thổ Việt Nam ). Những trận cùng giờ năm ngóai còn phát trên Bóng đá TV năm nay chỉ có K+ và VTV3 được quyền phát C1,C3.

sukiaki

Member

Tình hình là tổng công ty quyết định cho SCTV 15 trực tiếp các trận EPL. Còn về độc quyền thì em chả có thông báo gì nên ko giám nói bừa.
@ bác binhbethd : K+ là đơn vị duy nhất có bản quyền giải C1 và C3 trên hệ thống truyền hình trả tiền ( ko tòan lãnh thổ Việt Nam ). Những trận cùng giờ năm ngóai còn phát trên Bóng đá TV năm nay chỉ có K+ và VTV3 được quyền phát C1,C3.

:-< Vậy là xem EPL trên HD VTC còn xem C1 trên VTV3 là cũng chuẩn rồi L-)

phuongtv_76

Well-Known Member

:-< Vậy là xem EPL trên HD VTC còn xem C1 trên VTV3 là cũng chuẩn rồi L-)

Bổ sung thêm bác nhé: xem giải liga, seria trên cáp HN kên S3,S6, true1,true4, true3, các kênh này sẽ đc phát thay thế nhau khi có trận đấu. Đấy là kinh nghiệm các năm trc e xem đc trận siêu kinh điển e xem trên S3 bác ah.

sukiaki

Member

Bổ sung thêm bác nhé: xem giải liga, seria trên cáp HN kên S3,S6, true1,true4, true3, các kênh này sẽ đc phát thay thế nhau khi có trận đấu. Đấy là kinh nghiệm các năm trc e xem đc trận siêu kinh điển e xem trên S3 bác ah.

:^o Vậy là phải lắp thêm cáp HH nữa à? Nghe chừng muốn thưởng thức thể thao khá đầy đủ thì trong nhà phải có 3 đầu dây anten là ít rồi :-t

TuyenBMFC

Member

Hôm nay trên báo Thể Thao 24h đưa tin VTC sẽ phát NHA trên VTC-HD4, ngoài ra thêm thông tin tất cả các trận đấu cùng giờ đều được phát trên tất cả các kênh của VTC-HD.

Các bác vào đây xem: http://www.vtc.vn/OnlinePaper.aspx?newspaperID=491

HD4 nghĩa là ESPN HD rỏm hả? kiểu này ko biết có phải là HD xịn ko hay vẫn HD rởm như mấy mùa trước

pviethuy

Member

Theo mình nghĩ chắc là HD xịn như Nam Phi vừa rồi đó.hihi

Olahoma

Member

ESPN năm sau đâu còn phát EPL nữa, vì thế cũng chả có SD mà upscale lên cho anh em ta "thưởng thức". Cứ an tâm mà chuẩn bị chờ xem "mụn" của cầu thủ giải Anh đi :->

Theo thông tin từ MP&Silva , VTC đã có thể phát ngọai hạng Anh vào T7+CN. Tin vui cho các bác đấy.
Tin Những ai quan tâm đến K+ : K+ sẽ phát thử 2 kênh K+1 HD và K+2 HD lên gói Premium trước khi chính thức ra HD.

sukiaki

Member

Theo thông tin từ MP&Silva , VTC đã có thể phát ngọai hạng Anh vào T7+CN. Tin vui cho các bác đấy.
Tin Những ai quan tâm đến K+ : K+ sẽ phát thử 2 kênh K+1 HD và K+2 HD lên gói Premium trước khi chính thức ra HD.

:-" Pác nắm tin nhanh gớm. K+ bắt đầu phản đòn rồi X_X

binhbethd

:-" Pác nắm tin nhanh gớm. K+ bắt đầu phản đòn rồi X_X

Các bác cho biết khi nào ra K+ HD để em còn chuẩn bị. Không biết hướng lắp chảo K+HD có khác với K+ SD không nhỉ ? Nếu sai hướng là nhà em chẳng lắp được cái nào hết> :D

Bên trên