VTC Cam kết phát sóng EPL tất cả các trận..Cuối tuần

lamlun

Ðề: VTC Cam kết phát sóng EPL tất cả các trận..Cuối tuần

Theo thông tin từ MP&Silva , VTC đã có thể phát ngọai hạng Anh vào T7+CN. Tin vui cho các bác đấy.
Tin Những ai quan tâm đến K+ : K+ sẽ phát thử 2 kênh K+1 HD và K+2 HD lên gói Premium trước khi chính thức ra HD.

may wa.thank bac" đại lý đã update tin.mình nghĩ 2 bên cùg chia sẻ bản quyền sẽ rẻ hơn và hợp lý hơn.cùng mua rõ đắt để gìm nhau h cuối cùg cả 2 đều phát.thà chứ cùg phát dân thích cái nào sài cái đó sẽ hợp lý hơn :p

sukiaki

Member

Các bác cho biết khi nào ra K+ HD để em còn chuẩn bị. Không biết hướng lắp chảo K+HD có khác với K+ SD không nhỉ ? Nếu sai hướng là nhà em chẳng lắp được cái nào hết> :D

Theo thông tin vỉa hè thì tầm tháng 9 pác ạ. Chơi tạm VTC đi đến tháng 9 lắp thêm K+ cho nó đủ pác ơi :-"

may wa.thank bac" đại lý đã update tin.mình nghĩ 2 bên cùg chia sẻ bản quyền sẽ rẻ hơn và hợp lý hơn.cùng mua rõ đắt để gìm nhau h cuối cùg cả 2 đều phát.thà chứ cùg phát dân thích cái nào sài cái đó sẽ hợp lý hơn

Khó có vụ này lắm pác ơi, thương trường như chiến trường sau này khi cả 2 bên đều có chất lượng ngang nhau rồi thì người hưởng lợi sẽ là người tiêu dùng đó pác, thời gian này có vẻ nan giải nhưng có cạnh tranh thì mới có chất lượng pác ạ. Kết nối lại sinh ra độc quyền là toi:-q

vinhannghia

Theo thông tin từ MP&Silva , VTC đã có thể phát ngọai hạng Anh vào T7+CN. Tin vui cho các bác đấy.
Tin Những ai quan tâm đến K+ : K+ sẽ phát thử 2 kênh K+1 HD và K+2 HD lên gói Premium trước khi chính thức ra HD.

Hay quá nhỉ !
Dùng đầu SD để thu à ???

nhatanhducanh

Tin moi:
Năm nay EPL thay đổi một chút lịch đá và phát sóng: Ngày chủ nhật có rất ít trận đấu, thậm chí từ vòng 20 trở đi, ngày chủ nhật gần như không có trận nào, chính xác là có vòng cuối cùng là đá ngày chủ nhật, cộng với một vài trận của vòng khác.
Năm nay EPL cũng không đá nhiều khung giờ mà tập trung vào 1 khung giờ, chỉ một số vòng đầu là có trận sớm và muộn vào thứ bảy.
Các bác tham khảo.
Trận đầu tiên: 6h45 pm (Hanoi) ngày thứ bảy 14 Aug 2010.

phuongtv_76

Well-Known Member

Sao thông tin về EPL cứ loạn cào cào thế nhỉ, bác đức anh cho cái link để thuyết phục

Thông tin này thì vỡ mồm cái đầu vtc nhà em à.Sao xem trên wed vẫn còn khá nhiều trận chủ nhật mà.

ngocmoc

Member

Em thấy lịch thi đấu năm nay vẫn như mọi năm mà bác. Bác tham khảo lịch thi đấu trên trang web chính thức của Premier League nhé: w w w.premierleague.com/page/FixturesResults/0,,12306,00.html

Các trận cầu ngày Chủ Nhật thường là các trận được mong đợi.

Thân mến!

binhbethd

ĐỀ NGHỊ BÁC NÀO BÊN VTC UP CHO BỌN EM CÁI HỢP ĐỒNG BẢN QUYỀN GIẢI NGOẠI HẠNG ANH ĐỂ BỌN EM BIẾT CHÍNH XÁC KẺO BỊ LỪA.

Các bác nói là phát cuối tuần, nghe mập mờ quá. Yêu cầu đính chính nói rõ ràng hơn đi, đừng lừa người tiêu dùng như thế nữa.

Bác qua bên box VTC lừa đảo khách hàng đi.

sukiaki

Member

ĐỀ NGHỊ BÁC NÀO BÊN VTC UP CHO BỌN EM CÁI HỢP ĐỒNG BẢN QUYỀN GIẢI NGOẠI HẠNG ANH ĐỂ BỌN EM BIẾT CHÍNH XÁC KẺO BỊ LỪA.

Các bác nói là phát cuối tuần, nghe mập mờ quá. Yêu cầu đính chính nói rõ ràng hơn đi, đừng lừa người tiêu dùng như thế nữa.

=)) Thứ 7 cuối tuần rồi mà pác..

sukiaki

Member

8-> Thông tin đó là từ chính phó tổng giám đốc của VTC công bố, trên chính website của VTC nên vác về. Các pác tin đến đâu thì tùy thôi mà. :-bd

THÔNG CÁO BÁO CHÍ
ðỂ PHÁT HÀNH NGAY

THÔNG CÁO CHUNG CỦA CÔNG TY MP & Silva VÀ CÔNG TY VSTV VỀ BẢN QUYỀN PHÁT SÓNG TRUYỀN HÌNH
GIẢI BÓNG ðÁ NGOẠI HẠNG ANH

Hà N i, ngày 15 tháng 7 năm 2010, Công ty MP & Silva, ñơn vị hợp pháp duy nhất phân phối bản quyền phát sóng truyền hình giải bóng ñá Ngoại hạng Anh (EPL) tại Việt Nam, và công ty VSTV vừa nhận ñược một số câu hỏi của các cơ quan báo chí và người tiêu dùng hỏi về bản quyền phát sóng giải EPL mùa giải
2010-2011. Câu hỏi là ñơn vị truyền hình nào thực sự giữ bản quyền phát sóng tất cả các trận ñấu của giải EPL mùa giải 2010-2011?

Công ty MP & Silva và công ty VSTV xin trả lời như sau:

VSTV, công ty sở hữu thương hiệu truyền hình K+, là ñơn vị duy nhất giữ bản quyền phát sóng tất cả các trận ñấu của giải EPL trong ba mùa giải kể từ mùa giải 2010-2011 tại Việt Nam. ðặc biệt, các trận ñấu diễn ra vào ngày Chủ nhật sẽ ñược phát sóng duy nhất trên hệ thống K+. Bất cứ ñơn vị truyền hình nào ngoài K+ phát sóng các trận ñấu ngày Chủ Nhật dù là theo chuẩn SD hay HD ñều là vi phạm bản quyền.

Vì vậy, việc một số ñơn vị truyền hình trong nước khẳng ñịnh cũng có bản quyền phát sóng tất cả các trận ñấu của giải EPL mùa giải 2010-2011 là không chính xác. Việc công bố các thông tin không chính xác và không rõ ràng của một số ñơn vị ñó ñang gây nhầm lẫn cho người tiêu dùng và sẽ dẫn tới thiệt hại kinh tế cho người tiêu dùng. Chúng tôi khuyến cáo người tiêu dùng trước khi lựa chọn thuê bao truyền hình trả tiền nào nên yêu cầu các ñơn vị cung cấp dịch vụ truyền hình công khai các thông tin và bằng chứng liên quan ñến bản quyền phát sóng các nội dung của gói thuê bao ñó.

Công ty MP & Silva và công ty VSTV một lần nữa khẳng ñịnh VSTV là ñơn vị duy nhất có bản quyền phát sóng tất cả các trận ñấu diễn ra vào tất cả các ngày có trận ñấu, ñặc biệt là ngày Thứ 7 và Chủ nhật của giải EPL trong ba mùa giải bắt ñầu từ mùa giải 2010-2011 tại Việt Nam. Chúng tôi xin nhấn mạnh thêm VSTV là ñơn vị duy nhất có bản quyền phát sóng các trận ngày Chủ nhật của giải EPL. Bản quyền này áp dụng cho cả hệ thống truyền hình quảng bá và truyền hình trả tiền, ñồng thời áp dụng cho cả chuẩn SD và HD.

ðể chứng minh cho ñiều này, chúng tôi xin cung cấp công văn chính thức của Ban tổ chức giải Ngoại hạng Anh khẳng ñịnh công ty MP & Silva là ñơn vị hợp pháp duy nhất phân phối bản quyền phát sóng truyền hình giải Ngoại hạng Anh

tại Việt Nam và công văn chính thức của công ty MP & Silva khẳng ñịnh VSTV là
ñơn vị nắm bản quyền phát sóng toàn bộ các trận ñấu của giải ñấu này.

Quý vị có thể tải tài liệu này tại website www.kplus.vn

1. Công văn chính thức của Ban tổ chức giải Ngoại hạng Anh (Tiếng Anh, Tiếng Việt).
2. Công văn chính thức của công ty MP & Silva (Tiếng Anh, Tiếng Việt).

Hiện K+ có bản quyền phát sóng 7 giải bóng lớn gồm: Giải ngoại hạng Anh (EPL), giải vô ñịch bóng ñá Ý (Serie A), giải vô ñịch bóng ñá Tây Ban Nha (La Liga), Cúp C1 (Champions League), Cúp C3 (Europa League), Giải bóng ñá liên ñoàn Pháp (Ligue 1) và giải bóng ñá Mỹ (Major League Soccer). Trong ñó, tại Việt Nam các trận ñấu diễn ra vào ngày chủ nhật của Giải ngoại hạng Anh, toàn bộ các trận ñấu của hai giải La Liga và Serie A chỉ có duy nhất trên kênh K+1. ðể khán giả trên khắp mọi miền Việt Nam có thể xem ñược những nội dung hấp dẫn này trên kênh K+1, công ty VSTV ñang làm việc với các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình cáp lớn tại Việt Nam hợp tác phát sóng K+1 trên hệ thống truyền hình cáp này.

# # #

Gi i thi u v VSTV:

Thành lập tháng 5/2009, công ty TNHH truyền hình số vệ tinh (VSTV) là công ty liên doanh giữa hai ñơn vị truyền hình VTV/VCTV và CANAL+/Canal Overseas. K+ là thương hiệu cung cấp dịch vụ truyền hình số vệ tinh tại Việt Nam của VSTV.

K+ hiện cung cấp 3 gói dịch vụ Access với hơn 31 kênh, Family với hơn 57 kênh và gói Premium cung cấp nhiều hơn 70 kênh ñáp ứng nhu cầu giải trí của mọi ñối tượng từ trẻ em ñến người cao tuổi. Phần lớn các kênh nước ngoài ñã và ñang ñược K+ Việt hóa nội dung ñể khán giả có thể cảm nhận trọn vẹn nội dung phát sóng. Trong thời gian tới, K+ sẽ Việt hóa tối ña nội dung toàn bộ các kênh nước ngoài và tăng số lượng kênh của các gói dịch vụ ñể khán giả có thêm nhiều lựa chọn giải trí hơn nữa.

haiminh0908

Chẳng tin được đâu.
dạo qua các diễn đàn thể thao, thấy các fan yêu giải ngoại hạng tranh cãi nhau um tỏi về bản quyền phát sóng giải ngoại hạng anh tại việt nam,lượn lờ trên mạng em đã tìm được bằng chứng sát thực nhất...hehe chắc chắn VTC sẽ không có bản quyền phát sóng ngày chủ nhật đâu nhé!(hehe kể cả hai kênh ESPN và STARSPORT cũng không có đâu nhé!)

http://www.youtube.com/watch?v=eLOgVfOnA4s

binhbethd

Chẳng tin được đâu.
dạo qua các diễn đàn thể thao, thấy các fan yêu giải ngoại hạng tranh cãi nhau um tỏi về bản quyền phát sóng giải ngoại hạng anh tại việt nam,lượn lờ trên mạng em đã tìm được bằng chứng sát thực nhất...hehe chắc chắn VTC sẽ không có bản quyền phát sóng ngày chủ nhật đâu nhé!(hehe kể cả hai kênh ESPN và STARSPORT cũng không có đâu nhé!)

http://www.youtube.com/watch?v=eLOgVfOnA4s

Chuẩn không cần chỉnh. VTC chắc quả này lại tiếng xấu để đời rồi. Đúng là VTC "Vào Thì Chết"

Đúng vậy, các bác có thể yên tâm chất lượng K+. Các bác nào dùng K+ hôm qua K+ thả mở mã cho đó nhé.

thanhhoa_dragon

Đã xem cái link youtube trên. Không biết bình luận thế nào về em Thùy Trang (chỉ về em ý thôi nhé, còn về nội dung clip thì thôi)

dhpaul

Well-Known Member

Đúng vậy, các bác có thể yên tâm chất lượng K+. Các bác nào dùng K+ hôm qua K+ thả mở mã cho đó nhé.

Thả 24/7 đê, chứ nửa kín nửa hở thế thả làm gì =))
@bác thanhhoa: Còn cả em Pink Q nữa, giờ xem K+1 có lẽ chủ yếu xem 2 em ý =))

Thả 24/7 đê, chứ nửa kín nửa hở thế thả làm gì =))
@bác thanhhoa: Còn cả em Pink Q nữa, giờ xem K+1 có lẽ chủ yếu xem 2 em ý =))

Bác thích hả :)) :)|
EM sẽ yêu cầu VSTV cho em Hòang Thùy Linh hay hoa hậu Mai Phương Thúy làm d6ãn chương trình haha :-bd

Bên trên