VTC sắp ra HD trên truyền hình cáp???

Ðề: VTC sắp ra HD trên truyền hình cáp???

Bác ông già cho anh em xem thêm tí ảnh chụp cái Tivi đang chạy các kênh của CEC thì tốt bác ợ.:D:> Em cũng thích lắp quá mà chỗ nhà em chưa kéo cáp đến:D:> Thanks bác trước nhá. Chúc bác năm mới vui vẻ, có nhiều thành công mới:D

Chụp kênh nào hả bạn? chụp cả 82 kênh thì chít mất! hiện tại có 10 kênh HD, trong đó có 1 kênh phim HD do Cty truyền hình cáp CEC này phát. Nhà tôi ở Trung Kính.

minhnc10

Chụp kênh nào hả bạn? chụp cả 82 kênh thì chít mất! hiện tại có 10 kênh HD, trong đó có 1 kênh phim HD do Cty truyền hình cáp CEC này phát. Nhà tôi ở Trung Kính.

Theo em bác cứ chụp một số hình ảnh của kênh CEC xem hình ảnh nó ra làm sao. Ngoài ra, nếu có thể thì bác cho thêm 1 vài ảnh của thằng HBO HD vì lúc trước có vài ý kiến tranh luận là HBO true HD hay upscale.
Thanks bác

Theo em bác cứ chụp một số hình ảnh của kênh CEC xem hình ảnh nó ra làm sao. Ngoài ra, nếu có thể thì bác cho thêm 1 vài ảnh của thằng HBO HD vì lúc trước có vài ý kiến tranh luận là HBO true HD hay upscale.
Thanks bác

HBO HD theo mình nghĩ là True HD, còn một số kênh HD của Việt Nam biên tập thì tuỳ lúc $-) tuỳ nguồn phim mà có HD hoặc HD upscle, thậm chí có khi là SD... Vì nghèo nên không có loa, không có Receiver để dùng cổng quang của bộ giải mã HDTV mà chỉ dùng giắc bông sen nên âm thanh chỉ biết là Stereo.
up vài hình chụp bằng điện thoại (lại vẫn do nhà nghèo mà chưa có máy ảnh)
VTC HD 1

VTC HD 2

VTC HD VIP

Chỉnh sửa lần cuối:

dragon1990

DANH SÁCH KÊNH TRUYỀN HÌNH CỦA CÔNG TY CEC
Gói kênh Analog: Gồm 49 kênh ( Từ 1-49)
Gói kênh SD: Gồm 72 kênh
1. VTC1 (Chương trình tổng hợp)
2. VTC2 (Khoa học, công nghệ và truyền thông)
3. VTC3 (Chương trình thể thao tổng hợp)
4. VTC4 (Thời trang và cuộc sống)
5. VTC5 (Phim truyện chọn lọc)
6. VTC6 (Phim truyện bộ đặc sắc)
7. VTC7 - Today TV (Chương trình tổng hợp)
8. VTC8 (Tin tức kinh tế, thị trường chứng khoán)
9. VTC9 - Let's Việt (Chương trình tổng hợp)
10. Itv (Ca nhạc theo yêu cầu)
11. VTC10
12. VTC11 (Hoạt hình thiếu nhi)
13. VTC14
14. CEC FILM
15. CEC TH
16. VTV1 (Chương trình tổng hợp)
17. VTV2 (Chương trình khoa giáo)
18. VTV3 (Chương trình thể thao, giải trí)
19. VTV4 (Chương trình đối ngoại)
20. VOVTV
21. VOV1 (Kênh Radio)
22. VOV3 (Kênh Radio)
23. H1 (Chương trình truyền hình Hà Nội 1)
24. H2 (Chương trình truyền hình Hà Nội 2)
25. HTV7 (Chương trình truyền hình TP.HCM)
26. HTV9 (Chương trình truyền hình TP.HCM)
27. Kiên giang TV (Chương trình truyền hình Kiên giang)
28. NTV (Đài Nghệ An)
29. THT (Đài Thanh Hóa)
30. QNT (Đài Quảng Ninh)
31. TNTV (Đài Thái Nguyên)
32. THP (Đài Hải Phòng)
33. BGTV (Đài Bắc Giang)
34. THVL (Đài Vĩnh Long)
35. HBO (Phim truyện hàng đầu thế giới)
36. MAX - Cinemax (Phim hành động số 1 Hollywood)
37. AXN (Kênh phim phiêu lưu mạo hiểm)
38. TCM (Kênh phim truyện kinh điển)
39. Star World (Giải trí tổng hợp)
40. Disney Chanel (Giải trí thiếu nhi)
41. Playhouse Disney (Phim hoạt hình Quốc tế)
42. Boomerang (Hoạt hình thiếu nhi)
43. ESPN (Thể thao Quốc tế)
44. Star Sports (Thể thao Quốc tế)
45. True3 Sports (Thể thao Quốc tế)
46. Fashion TV (Thời trang Quốc tế)
47. MTV (Ca nhạc Quốc tế)
48. Channel V (Ca nhạc Quốc tế)
49. Discovery (Thám hiểm và khám phá thế giới)
50. National Geographic (Kênh khoa học)
51. Travel & Living (Du lịch và cuộc sống)
52. Bloomberg (Tin tức kinh tế)
53. BBC (Thời sự Quốc tế)
54. Asean TV
55. France 24
56. TV5
57. Russia today
58. OPT1 (Kênh Truyền hình liên bang Nga)
59. DWtv (Kênh Truyền hình Đức)
60. Raitalia (Tin tức tổng hợp Ý)
61. Australia Network (Kênh Truyền hình Úc)
62. Arirang (Kênh Truyền hình Hàn Quốc)
63. CCTV4
64. CCTV9
65. NHK World
66. Channel news Asia (Tin tức Singapore)
67. CNBC (Tin tức kinh tế thế giới)
68. Goal TV
69. CNN
70. StarMovies
71. Cartoon Network (hoạt hình thiếu nhi)
72. Animal planet (thế giới động vật)

Gói kênh HD: Gồm 72 kênh SD và 12 kênh HD

1. VTC HD1 (Tổng hợp VTC)
2. VTC HD2 (Phim truyện VTC)
3. VTC HD3 (Thời trang âm nhạc)
4. VTC HD4 (Kênh thể thao ESPN)
5. CEC film HD (Kênh phim truyện HD)
6. CEC TH HD (Giải trí tổng hợp)
7. HBO HD (Phim truyện hàng đầu)
8. ASN HD (Thể thao tổng hợp Mỹ)
9. NGC Wild HD (Thế giới hoang dã)
10. NHK HD (Tin tức tổng hợp)
11. Luxe HD (Giải trí tổng hợp)
12. CCTV HD (Tin tức tổng hợp)

rabbit

Member

Tiếc nhất là không có kênh VTC-HD9, xem Ngoại hạng Anh ko có bình luận Việt, còn mọi thứ đều tốt cả ( trừ lúc phát Upscale ) ...

buihung

Administrator

kênh VTC-HD9 phát linh tinh hầm bà làng, có gì đặc biệt đâu nhỉ?

rabbit

Member

kênh VTC-HD9 phát linh tinh hầm bà làng, có gì đặc biệt đâu nhỉ?

Dạ, nó chỉ có mỗi Giải Ngoại hạng Anh HD là hay thôi, nhà em chạy HD trên cable nên phải xem trên ESPN upscale, đẹp hơn mấy kênh SD có tý tẹo. :(:)(:)((

Em đang chế dây AV thành cáp đồng trục cho chạy trở lại trong tường để truyền HD lên tầng 2, xách theo bộ Điều khiển qua IR là chuyển kênh từ tầng 2 vô tư, nhưng chất lượng chắc ... thường :(:)(:)((

myburin

Member

HBO HD theo mình nghĩ là True HD, còn một số kênh HD của Việt Nam biên tập thì tuỳ lúc $-) tuỳ nguồn phim mà có HD hoặc HD upscle, thậm chí có khi là SD... Vì nghèo nên không có loa, không có Receiver để dùng cổng quang của bộ giải mã HDTV mà chỉ dùng giắc bông sen nên âm thanh chỉ biết là Stereo.
up vài hình chụp bằng điện thoại (lại vẫn do nhà nghèo mà chưa có máy ảnh)
VTC HD 1

VTC HD 2

VTC HD VIP

Cảm ơn bác Ông Già đã chụp ảnh và up lên cho anh em xem. Em thấy chất lượng nó thế là tương đối được ạ. Nếu lúc nào bác rỗi, em xin phép qua bác giao lưu, chiêm ngưỡng tí:D:> Em thích lắp quá mà nó chưa đến chỗ nhà em thì phải:D

cmhung

Member

ko biết bao giờ cáp này mới về tới quê em, chỗ em còn chưa có cáp của Hn và TW thì chắc chờ dài cổ rồi. ko biết có nên mua đầu VTC-HD ko

DANH SÁCH KÊNH TRUYỀN HÌNH CỦA CÔNG TY CEC
Gói kênh Analog: Gồm 49 kênh ( Từ 1-49)
Gói kênh SD: Gồm 72 kênh

15. CEC TH

20. VOVTV
21. VOV1 (Kênh Radio)
22. VOV3 (Kênh Radio)

31. TNTV (Đài Thái Nguyên)
32. THP (Đài Hải Phòng)
33. BGTV (Đài Bắc Giang)

71. Cartoon Network (hoạt hình thiếu nhi)

Gói kênh HD: Gồm 72 kênh SD và 12 kênh HD

6. CEC TH HD (Giải trí tổng hợp)

Mấy kênh này chưa có tín hiệu

Cảm ơn bác Ông Già đã chụp ảnh và up lên cho anh em xem. Em thấy chất lượng nó thế là tương đối được ạ. Nếu lúc nào bác rỗi, em xin phép qua bác giao lưu, chiêm ngưỡng tí:D:> Em thích lắp quá mà nó chưa đến chỗ nhà em thì phải:D

Mời bạn có điều kiện thì đến nhà mình (địa chỉ theo chữ ký). Mình đi làm về sau 17h15 hoặc vào thứ 7, CN (riêng thứ 7 này phải đi làm bù theo lệnh của TTg8-})

Chỉnh sửa lần cuối:

princetq

Member

Nhờ bác ông già chụp giúp em mấy cái hình kênh HBO HD và CEC film HD với. Em cũng máu lắp quá mà chỗ em chắc cứ chờ chẳng biết đến bao giờ nên giờ nhà vẫn phải xài VTC HD - ít kênh mà thuê bao lại đắt. Mấy kênh bác chụp trên HD VTC nhà em có rồi thế nên chỉ muốn ngó qua kênh HBO HD và CEC Film HD cho biết.

salemX5

Member

Có bác nào thử xem bộ giải mã CEC HD01 này có làm việc đuọc như HD box hay không vì em thấy có 2 cổng USB? Kết nối vơi AVR như thế nào, e thấy có mỗi 1 HDMI out, 1 sdiff

vtc

Thanks bác
HBO HD của CEC là kênh HD gốc của HBO. Tuy nhiên một số phim thì cũng chỉ là SD do HBO upscale. Đây là thời kỳ quá độ nên Mỹ cũng phải upscale chứ chưa nói gì đến việt nam. Các bác trách vừa vừa thôi nhé.

papi

Em cũng vừa lắp HD của CEC được mấy hôm. HBO thì có chữ HD bên cạnh thật. Nhưng không hiểu lý do gì mà các bác VTC cho mấy kênh VTV chất lượng kém nhỉ? Lắm lúc ngồi xem VTV mà thấy xót tiền quá!

thaiviet

Ba đình chưa có đường truyền

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member

Chất lượng đường phát lên vệ tinh của VTV đã lởm rồi thì có cố cũng chẳng thay đổi được. Hệ SD trên vệ tinh của VTC phải nén nhiều kênh trên 1 TP như vậy mà chất lượng hình ảnh vẫn tốt hơn VTV trên vệ tinh thì các bác biết rồi đấy.

nvmy

Well-Known Member

Giờ chả biết VTV phát thế nào chứ trước em dùng quả chảo lậu thẻ Tàu Xsat 410 bắt Agilla2 của Philippin, mấy kênh FTA của VTV thu được nét vãi nước ra. Thế là bây giờ nó lởm thế cơ à?

damphuhung

HD mà coi trên TV 4:3 21" thì cũng zậy ah, khổ lắm. thà có nhìu nhìu $$ đầu tư cái LCD 32" coi mới tạm đủ ^^

pthanh85

Bác nói như thế đúng, nhưng là đúng theo cách ngụy biện của bọn VTC...! Bên VTC họ biết đến cách mã hóa theo thẻ ngay từ đầu, nhưng khi đó giá bỏ thầu công nghệ đó còn cao. Chọn cách lắp theo kiểu tàu thì quá rẻ và bán cho dân ta sài thì quá mắc(toàn trên 2triệu hồi đó).Lãi suất tới 10 lần thì bạn có chọn không??? Thế nên nó chọn lắp ráp rẻ tiền và sẽ thay đổi (việc thay đổi nó cũng biết ngay từ đầu - nếu đầu Khựa tràn về, vì nó toàn lắp bằng phụ kiện Hồ Cẩm)
Kết quả là dân ta bị lừa ngay từ đầu.. Thế mới nói chẳng có "đứa nào" dại đâu, chỉ có loại biết và giả vờ không biết thôi. Cách biện hộ theo kiểu không dùng thẻ ngày từ đầu cũng giống mấy thằng quan Tham đổ tại mình Sai lầm vì "thiếu hiểu biết thôi...!!!"

Bác nói vậy là không đúng.VTC bán đầu từ khoảng năm 2000.Công nghệ irdeco hiện nay vtc đang dùng ra đời khoảng đầu năm 2001.Bọn irdeco này nó không thu tiền theo 1 cục mà nó thu theo thuê bao,cứ mỗi 1 thuê bao nó tính khoảng 10$.Hồi đầu 1 cái Set top box thằng VTC nó bán > 4tr về sau giảm dần 3tr2 rồi 2tr5 đến đời D901 khi nó dùng công nghệ irdeco thì bán còn có 1tr7.Vì thế nói VTC nó không có tiền để mua hệ thống khóa mã là không hợp lý.
Còn chuyện VTC nó bán đầu thu đắt hơn đầu lậu là chuyện đương nhiên,Chất lượng đầu thu tốt hơn + mất thuế + bảo hành + đầu tư trang thiết bị sản xuất trương trình + nuôi 1 đống nhân viên .Ví dụ như bác đi mua đĩa bản quyền đó thôi chất lượng đĩa đảm bảo hơn 1 chút nhưng giá nó đắt hơn cả chục lần thậm chí cả trăm lần.Quay 1 bộ phim tốn cả chục triệu $ vài năm ròng 1 đằng ngồi chơi 2' cho ra 1 cái đĩa.
Nếu có trách thằng VTC thì chỉ trách nó không có chế độ hậu mãi tốt,đáng nhẽ ra thì nó phải thu hồi đầu cũ và tích hợp khóa mã mới cho những đầu thu thế hệ cũ.Nhưng mà có 1 điều đến lúc dùng khóa irdeco thì nó đã bán ra thị trường cả triệu đầu thu rồi,các bác cứ tính rẻ 30$ 1 cái đầu + 10$ cho 1 thuê bao bọn irdeco thu thì VTC bó cũng phá sản.

Bên trên