VTV3 HD đây rồi các bác

Thao tran

Ðề: VTV3 HD đây rồi các bác

cái này bên SD cũng vậy mà, có liên quan gì HD-SD đâu???
cái này trong chương trình 360 độ thể thao , nó phát chuẩn HD đó . ý mình ở đây là cái giao diện bảng điểm đó quá xấu lại đem lên chương trình HD càng xấu hơn .

KSAS

Member

Cách dò VTV3 HD
Bộ đáp Phát để : 25/29
Tần số : 11669
Tốc độ Mã: 30000
FEC: 2/3
Phân cực : Ngang
Điều biến : DVBS2 (8PSK)
Chỉnh xong nhấn OK để dò.

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: VTV3 HD đây rồi các bác

Lại chỉ có HD khi trực tiếp rồi :((, phát lại đã upscale mà hình ảnh còn mờ tịt như VTV3 SD :((
Hy vọng đến ngày 1/6 VTV3 kịp hoàn thiện, chỉ cần 1/2 nội dung phát bằng HD là mừng lắm rồi.

iphone4

Làm sao để túm đc cái VTV3HD này thế ạ :D

dlm2012

vtv3 hd thỉnh thoảng được lúc khuôn hình 16 9, còn lại là 4 3 và 2 sọc đen 2 bên, haivl.com :))
Bác xem ở cái VTVPlus chứ gì :) Bọn này nén chất lượng lởm kinh dị:

hài vl sao?Hình ảnh SD phát trên khung HD thì phải vậy thôi.bác muốn "giãn" hình ra như mấy video trên youtube à?

đang thử nghiệm,thử nghiệm thím Duyên à.
thử nghiệm cái quái gì cơ chứ? thử nghiệm xong nó cũng vậy à.

Kite742

hài vl sao?Hình ảnh SD phát trên khung HD thì phải vậy thôi.bác muốn "giãn" hình ra như mấy video trên youtube à?

Tự hỏi ko biết sau này tất cả các ct đều sản xuất HD thì nó phát ở kênh SD thế nào :eek:, ko lẽ để letterbox 16:9 trong lòng 4:3. Mong là ko thô đến thế.

Ở nước ngoài họ hay phát kênh HD, xong cắt nội dung phần 4:3 ở giữa HD làm kênh SD, tránh ảnh hưởng khung hình của cả 2 thằng.

Mà cái lộ trình số hóa truyền hình là thế nào vậy, năm 2020 xóa bỏ analog là hơi bị táo bạo. Đến như Úc còn chưa dám bỏ analog, các kênh truyền hình thông tin giải trí chủ chốt vẫn chỉ phát SD (dù chương trình sản xuất HD). :|

sao ông biết thử nghiệm xong thì nó vẫn vậy? ba sàm...

thegioi05

Active Member

Mà cái lộ trình số hóa truyền hình là thế nào vậy, năm 2020 xóa bỏ analog là hơi bị táo bạo. Đến như Úc còn chưa dám bỏ analog, các kênh truyền hình thông tin giải trí chủ chốt vẫn chỉ phát SD (dù chương trình sản xuất HD). :|
Nó số hóa truyền hình chứ đâu phải là xóa bỏ tiểu chuẩn SD đâu. Analog chiếm tài nguyên tần số vô tuyến quá nên phải chuyển đổi thôi

quanglh73bg

Active Member

Kênh VTV3 HD trên K+ âm thanh quá nhỏ, TV tăng volume hết cỡ nhưng tiếng vẫn không thể lên nổi. Không biết trên vctv và sctv có bị như vậy không?

mabuV

Well-Known Member

Nhìn lởm kinh, để SD cho nó lành :))

Bên trên