[WDTV]: Western Digital - HD Media Player

dnghi

Member
Ðề: Western Digital - HD Media Player

Tua nhanh và nhảy đoạn dài trong WDTV bằng cách, nhấn phóm FF tua nhanh trước, sau đó nhấn nút nhày bài >>|, các bác sẽ được chạy nhanh 1 khoảng xa mà không cần chờ tua 2x, 4x, 8x, hay 16x gì cả. Thử đi nhé!

tinhte

Well-Known Member

có bác nào dùng WD TV với ổ cứng my book 1TB cho em hỏi tí. Thời gian mà WD TV nhận được ổ cứng là bao nhiêu ạh? Của em gần 10p 2 thằng mới nhận ra nhau T_T

Mình cắm ổ Seagate 1.5 TB thấy cỡ 5 phút là nhận xong.

peterd

Member

WDTV xem phụ đề srt bị chậm. có ai bị ko. nếu chép srt cùng thư mục với mkv, lúc play nó bị trể so với bình thường. ai biết cách trị chỉ dùm.

hiend07

WDTV xem phụ đề srt bị chậm. có ai bị ko. nếu chép srt cùng thư mục với mkv, lúc play nó bị trể so với bình thường. ai biết cách trị chỉ dùm.

Firmware 1.02 vẫn bị hả bác?, ban đầu mình xem 1.02 mộ số phim bị nhưng đem lên Pc syn lại thì ok rồi

ledung123

Về Hưu

Mình đã dủng notepad save file phụ đề .srt theo kiểu UTF-8 mà vẫn ko xem được phụ đề srt trên WD được . Nó hiển thị phụ đề rất lộn xộn . Ví dụ chữ " đầu" thì nó hiển thị "đ u" mất vần "ầ", mặc dù đã cập nhật firmware mới nhất là 1.01.02 , trong khi đó thì mình xem phụ đề dưới dạng image sub rất tốt. Bạn nào biết cách giải quyết vấn đề trên chỉ giúp mình. Cám ơn các bạn rất nhiều .

anhdxt

Member

Mình đã dủng notepad save file phụ đề .srt theo kiểu UTF-8 mà vẫn ko xem được phụ đề srt trên WD được . Nó hiển thị phụ đề rất lộn xộn . Ví dụ chữ " đầu" thì nó hiển thị "đ u" mất vần "ầ", mặc dù đã cập nhật firmware mới nhất là 1.01.02 , trong khi đó thì mình xem phụ đề dưới dạng image sub rất tốt. Bạn nào biết cách giải quyết vấn đề trên chỉ giúp mình. Cám ơn các bạn rất nhiều .

bác chịu khó convert srt sang idx/sub đi, mất tầm 10s thui xem ngon lành :rolleyes:

hoangtuan_neu

Active Member

WDTV chưa xem được phụ đề Việt .srt (kể cả UTF-8 hay UTF-16 ) nên bác convert làm giề cho nó mất thời gian. Thời gian đó bác Convert sang idx/sub có phải hơn không :))

Denon1080P

Hiện tại WD HD player chưa xem được phụ đề tiếng việt bằng đuôi .srt nên bạn có chuyển củng vậy thôi. Hiện tại chỉ xem được phụ đề tiếng việt dạng .idx .Sub thôi bạn.

trandzung

Chào các bạn , tôi là lính mới tò te , tôi có 1 file phụ đề tiếng việt .srt ( Unicode) , đã dùng SubtitleCreator để tạo ra 2 file .sub và .idx, cùng tên phim, cùng thư mục, xem được bằng MPC, nhưng WD HD Player (1.01.02) lại báo là “ no subtitle” ! Vậy file .srt phải chuyển như thế nào ( UTF-8 hay Windows CP 1258.../ansi … ) trước khi dùng Subtitle Creator ? Xin các bạn chỉ giáo cho, thành thật cảm ơn .

hoangtuan_neu

Active Member

Chào các bạn , tôi là lính mới tò te , tôi có 1 file phụ đề tiếng việt .srt ( Unicode) , đã dùng SubtitleCreator để tạo ra 2 file .sub và .idx, cùng tên phim, cùng thư mục, xem được bằng MPC, nhưng WD HD Player (1.01.02) lại báo là “ no subtitle” ! Vậy file .srt phải chuyển như thế nào ( UTF-8 hay Windows CP 1258.../ansi … ) trước khi dùng Subtitle Creator ? Xin các bạn chỉ giáo cho, thành thật cảm ơn .
File .srt thông thường bác hay tải trên mạng về là được. Chính xác ra là chuẩn Unicode UTF-16, cứ thể mà convert thành idx/sub là chơi được thôi.
Chú ý là phải đặt tên phụ đề trùng với tên phim.
Ví dụ tên phim là : abc.mkv thì tên phụ đề phải là abc.idx.
Khi chơi thì bác nhấn chọn phụ đề Việt là được (áp dụng đối với trường hợp có nhiều phụ đề trong phim, biểu hiện bằng việc các con số/con số, ví dụ: 1/5; 2/5; ...5/5)

pnphuoc

HI AE

Mình sử dụng đầu Western Digital HD, ổ cứng cũng của WD, khi xem mấy phim DTS phầm âm thanh hay bị ngắt khỏang ( chừng 1~2 giây ), xem phim thì còn tạm chấp nhận được chứ xem ca nhạc thì bực mình vô cùng

Lưu ý là phim Dolby Digital thì xem OK khg có vấn đề gì hết

Các AE nào biết nguyên nhân khg, và cách khắc phục chỉ cho mình với?

Thank you

Pn Phuoc

hiend07

HI AE

Mình sử dụng đầu Western Digital HD, ổ cứng cũng của WD, khi xem mấy phim DTS phầm âm thanh hay bị ngắt khỏang ( chừng 1~2 giây ), xem phim thì còn tạm chấp nhận được chứ xem ca nhạc thì bực mình vô cùng

Lưu ý là phim Dolby Digital thì xem OK khg có vấn đề gì hết

Các AE nào biết nguyên nhân khg, và cách khắc phục chỉ cho mình với?

Thank you

Pn Phuoc
Bác dùng HDD External hay Internal + Box .Tất cả các phim khác Dolby Digital đều bị hay chỉ 1 số phim. Bác đang dùng âm ly DTS gì vậy?
Có khả năng âm ly của bác không hòan tòan tương thích

trandzung

Xin cám ơn bạn “ hoangtuan_neu “ Moderator đã chỉ giáo , tôi đã làm được rồi , hiện chử màu trắng dù đã chọn màu vàng trong Subtitle creator .
Nhân tiện , xin các AE cho biết địa chỉ web site nào có phim HD download bằng link Megaupload , xin cám ơn trước . Chúc Forum luôn đông vui .

pnphuoc

Bác dùng HDD External hay Internal + Box .Tất cả các phim khác Dolby Digital đều bị hay chỉ 1 số phim. Bác đang dùng âm ly DTS gì vậy?

Hi Hiend07

Mình dùng HDD external, Phim Dolby Digital thì không sao, chỉ bị khi xem phim DTS thôi

Mình dùng Amply DTS 5.1 HARMAN KARDON

Tư vấn giúp mình nhe

Thanks

Pn Phuoc

Hien oi, anh cũng bị hiện tượng tiếng bị ngẽn như trên , nhiều khi còn bị ngắt luôn tiếng cơ ( phải tắt máy nghỉ thì lại ok )
hay máy anh lỗi ....Đổi đi :D:D:D

pnphuoc

Tua nhanh và nhảy đoạn dài trong WDTV bằng cách, nhấn phóm FF tua nhanh trước, sau đó nhấn nút nhày bài >>|, các bác sẽ được chạy nhanh 1 khoảng xa mà không cần chờ tua 2x, 4x, 8x, hay 16x gì cả. Thử đi nhé!

Tuyệt vời
Cám ơn bạn nhiều

tndp

Member

trong phần setting của WD phần audio output có lựa chọn stereo và digital, nhờ các bác giải thích hộ em phần này với.
tks advance

hiend07

trong phần setting của WD phần audio output có lựa chọn stereo và digital, nhờ các bác giải thích hộ em phần này với.
tks advance

Khi bạn xem những âm thanh không phải DTS thì chuyển qua Stereo
Còn khi chọn DTS trên HD Player cho ra âm thanh DTS (Output qua Cổng Optical ) thì bạn chuyển qua DTS đồng thời để nhận và giãi mã tín hiệu DTS bạn phải có âm ly có giãi mã DTS mới nghe được âm thanh DTS

vitinhductan

Số là em mới khuân được 1 em WD-HD này ,phim thì cũng nhiều ,mà em lại chạy cái tivi Wega 29 inch của Sony + Amply DENON Dolby Digital + Bộ Loa BW 6.1 .lâu nay em xem DVD xịn ( Xịn nhé ) thì âm thanh Dolby Digital ok nhưng bây giờ xài với Đầu HD này thì âm thanh cái có cái kg ,híc bác nào biết làm sao để nhận biết phim nào âm thanh Dolby Digital ( ra ngõ quang ) và phim nào âm thanh ra ngõ bông sen được ,giúp cho em với.Em lại có cái máy chiếu Infocut có ngõ Vga ,bác nào lại rành về đầu HD - WD hướng dẫn cho em làm sao cho Hình ra được đường Vga để em chiếu lên máy chiếu ạ .Em thanks trước

vitinhductan

Khi bạn xem những âm thanh không phải DTS thì chuyển qua Stereo
Còn khi chọn DTS trên HD Player cho ra âm thanh DTS (Output qua Cổng Optical ) thì bạn chuyển qua DTS đồng thời để nhận và giãi mã tín hiệu DTS bạn phải có âm ly có giãi mã DTS mới nghe được âm thanh DTS
Anh ơi .sao có phim em chọn menu out put là DTS âm thanh có và cũng có phim kg có tiếng ??Và khi nào thì âm thanh ra ngõ bông sen ạ ?:((

Bên trên