[WDTV]: Western Digital - HD Media Player

hminh2005

Member
Ðề: Western Digital - HD Media Player

Tôi mới tìm hiểu cái này nên chưa rành lắm. Xin hỏi:
- Hoàn toàn có thể cắm cái này để xem phim trên các TV thông thường qua mấy cable Audio và Video ?
- Trên LCD máy tính ( ViewSonic ) có cổng DVI, VGA. Vậy để dùng cái này thì dùng cable như thế nào ?
- Có một trang khác các bác bảo cái này có hỗ trợ phụ đề SRTtiếng Việt. Nhưng ở đây lại bảo chưa ? Vậy model hiện tại thì hỗ trợ phụ đề SRT tiếng việt thế nào ạ ? Có thể kiểm tra biết file phụ đề đó font nào không ?

Xin cảm ơn các bác

hoangtuan_neu

Active Member

Tôi mới tìm hiểu cái này nên chưa rành lắm. Xin hỏi:
- Hoàn toàn có thể cắm cái này để xem phim trên các TV thông thường qua mấy cable Audio và Video ?
- Trên LCD máy tính ( ViewSonic ) có cổng DVI, VGA. Vậy để dùng cái này thì dùng cable như thế nào ?
- Có một trang khác các bác bảo cái này có hỗ trợ phụ đề SRTtiếng Việt. Nhưng ở đây lại bảo chưa ? Vậy model hiện tại thì hỗ trợ phụ đề SRT tiếng việt thế nào ạ ? Có thể kiểm tra biết file phụ đề đó font nào không ?

Xin cảm ơn các bác
Câu hỏi trùng, bác nên đọc kĩ trước khi hỏi, tránh lặp lại làm loãng chủ đề =((

Thân !

dnghi

Member

Up bản Press release của nó 1.02.03 này ok rồi, không có gì phải phàn nàn dù chưa support Vie Sub.

tla

Member

Mình cũng mới múc 1 em WDTV, nhận xét sơ bộ:
1. Em này khi play 1 số film fullHD 1080P có hiện tượng bị vỡ hình như bài review của các bác đã nói.
2. Không hiểu có phải do mình copy film đầy ổ cứng (ổ 1T) mà có hiện tượng bị trể hình lúc bắt đầu khởi động (tiếng lên 1 lúc thì hình mới lên), sau đó thì bình thường.

newhire

Member

newhire

Member

Cho mình hỏi thêm, các bác xài con này rồi có thấy nó hay bị trục trặc hay có bị lỗi kỹ thuật gì không vậy? Mình nhớ IT show ở Singapore bán có 179sgd (trong khi VN bán 179usd - 1usd = 1.5sgd).
Nếu không có trục trặc nhiều thì mình múc đại 1 con về VN xài. :)

dnghi

Member

Cho mình hỏi thêm, các bác xài con này rồi có thấy nó hay bị trục trặc hay có bị lỗi kỹ thuật gì không vậy? Mình nhớ IT show ở Singapore bán có 179sgd (trong khi VN bán 179usd - 1usd = 1.5sgd).

Xài đi, chả sao cả!

dminh2004

Member

IT Show 1 năm có vài lần thôi bác ơi. 179 SGD = 2.150 VNĐ rồi. Các siêu thị ở Sing còn bán giá 199 SGD cơ. Ở VN bán 2,3T cũng là hợp lý lắm rồi.

newhire

Member

IT Show 1 năm có vài lần thôi bác ơi. 179 SGD = 2.150 VNĐ rồi. Các siêu thị ở Sing còn bán giá 199 SGD cơ. Ở VN bán 2,3T cũng là hợp lý lắm rồi.

Ơ, thế ở VN chổ nào bán có 2.3tr vậy bác? Mình thấy trong mấy cái báo giá của Phong Vũ & mấy chỗ nữa ghi là 179usd mà. Khoảng 3.2t ấy chứ! :)

dminh2004

Member

Bác ở đâu rơi xuống đấy? Bác vào mục mua bán của diễn đàn này mà xem nhé.

pass

Member

Các bác cho em hỏi là em mới tậu 1 cái WDHD nhưng khi xem 1 số file có đuôi .mkv rồi mà lại báo là unsupported và một số file nó hiện phần Audio : Digital 1 rồi không ra tiếng . Em cắm cáp HDMI vào thằng TV không có amply.

dnghi

Member

Căn bản là bạn phải đọc 1 vòng forum về WDTV.
Vấn đề của bạn là phải có giải mã DTS cho film DTS mà bạn xem. HDMI ra thẳng TV thì không có tiếng nếu là film DTS đâu, chỉ có DD AC3 mới nghe được, downmix DTS thì WDTV chưa support. Muốn nghe được thì sắm DDTS100 hoặc amply thôi!
b-)

pass

Member

Em vừa đọc lại cả 38 trang , vụ âm thanh DTS thì em hiểu rồi , nhưng vẫn còn vụ không đọc được 1 số file đuôi .mkv , nó báo unsupported . Ví dụ như file : Avril Lavigne - Dont tell me.mkv em down trên forum về đọc ở máy tính thì tốt nhưng cái WD k đọc được

letuanzzz

Member

Mình xem ở đây này: http://www.tnc.com.vn/index.php?ava=productone&productid=8719 - bác chỉ mình ở đâu bán khoảng 2,3tr xem. Có phải hàng chính hãng phân phối không bác?

Trời giá 3t2 chát vậy !!!Bro vô mua bán kiếm TANDOANH mà mua .giá 2t3 ,hàng WD này cái nào cũng như cái nào th6oi
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5393
_+_ WD media Player _+_
- Thiết bị trình chiếu HD và các định dạng Multimedia cực hot của năm 2008-2009
Tính năng chính:
Các định dạng file hỗ trợ:
Nhạc - MP3, WMA, OGG, WAV/PCM/LPCM, AAC, FLAC, Dolby Digital, AIF/AIFF, MKA
Ảnh - JPEG, GIF, TIF/TIFF, BMP, PNG
Phim -MPEG1/2/4, WMV9, AVI (MPEG4, Xvid, AVC), H.264, MKV, MOV (MPEG4, H.264),MTS, TP, TS
Playlist - PLS, M3U, WPL
Phụ đề -SRT (UTF-8), SMI, SUB, ASS, SSA (Đã hỗ trợ tốt phụ đề tiếng Việt)
Định dạng HDD hỗ trợ: FAT32, NTFS, HFS+
Giao tiếp: USB 2.0, HDMI, Composite A/V, Optical.

___Hàng chính hãng .Mới 100% . Nguyên seal .
___Bảo hành 12 tháng : 2.299.000 VNĐ
+ Tặng kèm 1 Cable HDMI loại tốt bọc lưới chống nhiễu và ổn định hình ảnh . 2 đầu mạ vàng trị giá 150.000 VNĐ
+ Kho phim HD . xem list phim Tại Đây

tndp

Member

Các bác cho em hỏi là em mới tậu 1 cái WDHD nhưng khi xem 1 số file có đuôi .mkv rồi mà lại báo là unsupported và một số file nó hiện phần Audio : Digital 1 rồi không ra tiếng . Em cắm cáp HDMI vào thằng TV không có amply.

em cũng bị giống trường hợp bác này nhưng em thì xuất âm thanh ra = dây optical rồi cắm vào dàn máy SS HT-TX35T vẫn audio không support. sao bây h

phinam

Các bác cho em hỏi là có bác nào play flie : IMAX - Fighter Pilot - Operation Red Flag (1080p) bằng WD chưa ạ , em play thử như không có tiếng , hình thì vẩn chạy bình thường , mặc dù file này hổ trợ Audio Codec : WMA3, 440 Kbps, 6 channels, 48 KHz , em thấy WD hình như có hổ trợ đuôi âm thanh WMA này mà ?

dnghi

Member

Em vừa đọc lại cả 38 trang , vụ âm thanh DTS thì em hiểu rồi , nhưng vẫn còn vụ không đọc được 1 số file đuôi .mkv , nó báo unsupported . Ví dụ như file : Avril Lavigne - Dont tell me.mkv em down trên forum về đọc ở máy tính thì tốt nhưng cái WD k đọc được

Thừ remove phụ đề gói trong file đó ra xem sao bạn nhé!:-c

peterd

Member

Các bác cho em hỏi là có bác nào play flie : IMAX - Fighter Pilot - Operation Red Flag (1080p) bằng WD chưa ạ , em play thử như không có tiếng , hình thì vẩn chạy bình thường , mặc dù file này hổ trợ Audio Codec : WMA3, 440 Kbps, 6 channels, 48 KHz , em thấy WD hình như có hổ trợ đuôi âm thanh WMA này mà ?

mkv chỉ support 1 vài audio thôi. dùng cổng optical ra amply thì nhớ vào WDTV config --audio/video --chọn audio -->digital.
nếu amply mà ko ra tiếng thì do amply ko encode duoc, ko phải do WDTV

Bên trên