[WDTV]: Western Digital - HD Media Player

au280290

Member
Ðề: [WDTV]: Western Digital - HD Media Player

Lại có vấn đề với cái ổ WD 1TB, cắm vào sau khi quét xem rất tốt nhưng lâu lâu lại hiện Folder is empty phải rút ra găm ô cứng lại mới đọc được, cái này là lỗi ổ cứng hay WDTV lâu lâu dở chứng vậy các bác :(

hoangtuan_neu

Active Member

Lại có vấn đề với cái ổ WD 1TB, cắm vào sau khi quét xem rất tốt nhưng lâu lâu lại hiện Folder is empty phải rút ra găm ô cứng lại mới đọc được, cái này là lỗi ổ cứng hay WDTV lâu lâu dở chứng vậy các bác :(
Bác thử với ổ cứng khác xem có cùng hiện tượng như vậy ko ? :-w

locnp

Well-Known Member

Bác dùng cáp USB xịn nhé, đừng dùng cáp cùi.

au280290

Member

Xài cái ổ WD element 640GB trước giờ chưa bị, bị mỗi cái ổ 1TB (sắm mấy tháng trước nhưng mới bị vài ngày nay)

hoangtuan_neu

Active Member

Bác thử với ổ cứng khác xem có cùng hiện tượng như vậy ko ? :-w

Xài cái ổ WD element 640GB trước giờ chưa bị, bị mỗi cái ổ 1TB (sắm mấy tháng trước nhưng mới bị vài ngày nay)
Thế thì khả năng cao là lỗi do cái ổ 1TB đó bác, bác check lại cái ổ 1TB xem sao :-bd

i used 2 hdd, hdd 500g wd which use very good. another, hdd buffalo 650g sometime it has problem, that is folder empty, then i reconect cable or restart HD Player.

hientv

i used 2 hdd, hdd 500g wd which use very good. another, hdd buffalo 650g sometime it has problem, that is folder empty, then i reconect cable or restart HD Player.
May be you should do a check disk:
1/ Plug your hardisk to computer via USB port
2/ From DOS command type: CHKDSK <drive:> /F

fish2k7

Member

Mong được các bác giúp đỡ

Tình hình là WDTV chạy file nén .mkv 720p_DTS không ra âm thanh (dù đã chuyển đổi digital và stereo, nối qua Receiver hoặc HDMI hoặc trực tiếp audio RL ) , nhưng nếu là file .mkv 720p_AC3 thì bình thường cả hình và tiếng.

WD đã được up firmware 1.02.07 và cả 1.03.01 cũng không thay đổi gì.

Với các file .iso (Thuý Nga PBN) thì âm thanh DTS 5.1 và stereo nghe bình thường.

Các bác xem và cho em biết cách giải quyết với. Xin cảm ơn.

youti

Member

Mong được các bác giúp đỡ

Tình hình là WDTV chạy file nén .mkv 720p_DTS không ra âm thanh (dù đã chuyển đổi digital và stereo, nối qua Receiver hoặc HDMI hoặc trực tiếp audio RL ) , nhưng nếu là file .mkv 720p_AC3 thì bình thường cả hình và tiếng.

WD đã được up firmware 1.02.07 và cả 1.03.01 cũng không thay đổi gì.

Với các file .iso (Thuý Nga PBN) thì âm thanh DTS 5.1 và stereo nghe bình thường.

Các bác xem và cho em biết cách giải quyết với. Xin cảm ơn.

DTS thì chỉ nghe dc wus receiver thôi. Bạn nên xem lại vấn đề ở receiver (phải nồi bằng cáp quang optical nha)

trandzung

@ fish2k7 , nếu bạn dùng dây HDMI thì :
WDTV 1 (audio : digital ) + dây HDMI + receiver ( audio : digital )
thì xem 720p , 1080p DTS có âm thanh rất tốt .

fish2k7

Member

@ fish2k7 , nếu bạn dùng dây HDMI thì :
WDTV 1 (audio : digital ) + dây HDMI + receiver ( audio : digital )
thì xem 720p , 1080p DTS có âm thanh rất tốt .

Cảm ơn bác hướng dẫn, nhưng cái Receiver ở nhà em không có ngõ vào HDMI mà chỉ có ngõ vào Optical thôi, còn HDMI thì chỉ nối với LCD thôi.

em đã thử hơn 10 phim (dung lượng file >4GB, .mkv DTS) và chỉ có phim "Labor.Pains.2009.720p.BluRay.x264-CiNEFiLE" là có thể nghe được với âm thanh stereo, còn khi để audio: digital thì không nghe được nữa. Những phim còn lại thì không có tí âm thanh nào dù có chọn là digital hay stereo.

Mong các bác giúp đỡ. Cảm ơn.

au280290

Member

Dạo này phim 1080p toàn ra hàng bitrate 15000-16000 Kbps mất mấy ngày tải về cuối cùng WD xem giựt như điên, vậy WD chịu được bitrate tối đa bao nhiu vậy các bác :-S, chắc từ giờ chơi 720p thôi cho chắc quá

chat2004

Member

Con này hỗ trợ tốt phụ đề SRT ko vậy các bác, em định mua 1 con mà xem review ở trang đầu thấy có vẻ ko tốt lắm.

youti

Member

Con này hỗ trợ tốt phụ đề SRT ko vậy các bác, em định mua 1 con mà xem review ở trang đầu thấy có vẻ ko tốt lắm.

Được chứ nhưng phụ đề tiếng Anh nha, còn phụ đề tiếng Việt định dạng .SRT thì potay cho đến thời điểm này

tdhvn

Active Member

Trong tầm tiền này thì bác nên dùng Xtreamer, nó hơn đứt em WD.

vienlq

Các bác ơi. Em mua cái ổ này cho khách (em xài con 7010A). Sao phụ đề tiếng Việt dạng .sub và .idx nó cũng không có là sao nhỉ? Kiểm tra thấy nó báo unsupported subtitles. Tải fimware mới liệu nó có đọc ko?

luatnguyen

Nhỏ gọn, tính năng đầy đủ, giá cả phải chăng có thể nói là một trong những lựa chọn tốt nhất

vienlq

Nhỏ gọn, tính năng đầy đủ, giá cả phải chăng có thể nói là một trong những lựa chọn tốt nhất
4 chữ "tính năng đầy đủ" phải coi lại nha bác, em thấy nó hỗ reo75 phụ đề không tốt bằng mấy thằng kia, firmware mới tuy đã khắc phục nhưng vẫn còn khuyết điểm

namhung

bữa giờ tìm mua con này ở Saigon mà chưa thấy ở đâu bán hết, có ai biết chỉ giúp với nhé.

Bên trên