[WDTV]: Western Digital - HD Media Player

lephuclanh

Ðề: Western Digital - HD Media Player

minh đang sài WD TV,phụ đề tiềng việt chưa chuẩn,có phim thì đọc được,có phim đọc kg ra tiếng việt,đã update firmware mới,hình ảnh và giao diện đẹp.
tớ đang gặp rắc rôi về phụ đề bạn nao có cách sử lý kg?

lnt

Active Member

Bạn nào dư cái đế cho HDD box WD thì để lại cho tôi. Không có đế box này bị lật hoài :mad:. Cám ơn.

tdhvn

Active Member

Hi cac bac em moi mua mot bo 5.1 co optical port as input. Nhung khi xem phim DH DTS dung Decoder cua WD, em gap mot van de la khong co tieng. Cac bac cho em hoi:

- Tai sao khong len tieng.
- Cac bac tu van cho em lam the nao de kekeke co the nghe dc tieng

Em cam on cac bac nhieu
Bác nên dùng đầu phát HD khác thì sẽ có tiếng. (TViX, NMT, v.v...)

tsh2002

em có con này rồi, kg ra dc DTS dau các bác ah.phải co receiver or 5.1 mới nghe dc.

hientv

minh đang sài WD TV,phụ đề tiềng việt chưa chuẩn,có phim thì đọc được,có phim đọc kg ra tiếng việt,đã update firmware mới,hình ảnh và giao diện đẹp.

Bạn dùng chương trình SubtitleCreator.exe của Popcorn Hour để convert .srt file thành .sub và .idx files. WD sẽ đọc tốt tiếng Việt từ 2 file này.

hientv

Bác nên dùng đầu phát HD khác thì sẽ có tiếng. (TViX, NMT, v.v...)

Mình đang xài WD và nối vào bộ loa Logitech 5.1 bằng cổng optical, coi HD DTS ngon lành. Theo mình nghĩ bạn setup lại phần Output Audio của WD là Digital thử xem, chứ không cần mua cái khác đâu.

luuthanhbinh

Well-Known Member

Nếu nghèo như mình không có tiền mua Logitech Z5500 (7 triệu) thì bán con WDTV đi mua Xtreamer (3 triệu) thì xem được DTS ngon lành

namstan

Member

Hôm nay mới tậu một em WD TV HD Media Player về, nói chung về chất lượng để xem mấy file HD 1080p thì rất ok, duy chỉ có một điều rất bựa là phụ đề tiếng Việt dưới dạng .srt không hiển thị được (rất ít được, còn lại đa số thiếu chữ, ko thể đọc nổi). :((

Vậy bác nào đã và đang dùng em này rồi có thể chỉ cho em cách setting hoặc bất cứ hành động, thủ đoạn nào để có thể hiển thị được phụ đề tiếng Việt chuẩn khi xem phim, em xin chân thành cảm ơn :>

hoangtuan_neu

Active Member

Hôm nay mới tậu một em WD TV HD Media Player về, nói chung về chất lượng để xem mấy file HD 1080p thì rất ok, duy chỉ có một điều rất bựa là phụ đề tiếng Việt dưới dạng .srt không hiển thị được (rất ít được, còn lại đa số thiếu chữ, ko thể đọc nổi). :((

Vậy bác nào đã và đang dùng em này rồi có thể chỉ cho em cách setting hoặc bất cứ hành động, thủ đoạn nào để có thể hiển thị được phụ đề tiếng Việt chuẩn khi xem phim, em xin chân thành cảm ơn :>

Thủ đoạn duy nhất đã được nói đi nói lại rất nhiều lần đó là bác convert .srt sang .idx/sub
@-)@-)@-)

Nếu nghèo như mình không có tiền mua Logitech Z5500 (7 triệu) thì bán con WDTV đi mua Xtreamer (3 triệu) thì xem được DTS ngon lành

Nói chung thấy các bác chẳng chịu đọc gì cả, hỏi rất chán ( nếu cần tư vấn về WD có thể gọi cho tôi 0903232659)
Phim HD mà nghe âm thanh thường thì chán lắm cho nên mua đầu gì thì cũng nên đầu tư để nghe được DTS

hientv

Phim HD mà nghe âm thanh thường thì chán lắm cho nên mua đầu gì thì cũng nên đầu tư để nghe được DTS
Đồng ý 2 tay, 2 chân luôn. Xem film với DTS rồi không muốn xem film với AC3 nữa, nhất là film ca nhạc ví dụ như Paris by night 97.

au280290

Member

Tình hình là mới sắm ổ cứng WD home 1TB gắn ngoài cho con WDTV ở nhà xem phim nhưng sao bấm eject rồi mà đèn ổ cứng vẫn sáng, như thế có rút ổ cứng ra được chưa các bác, sau lưng ổ cứng cũng có 1 nút tròn nhưng bấm vào thì đèn cũng chỉ yếu đi chứ ko tắt hẳn.

dminh2004

Member

Đèn sáng nhưng không nhấp nháy thì tháo ra ok, kể cả khi bạn eject bằng PC thì đèn cũng vẫn sáng mà.

fish2k7

Member

Các bác cho em hỏi là Tại sao WD khi xem phim nén HD 720p ( .mkv ) dung lượng file phim <3GB (nhỏ hơn 3GB) với âm thanh DTS (Receiver 5.1) thì nghe bình thường, còn với file phim 720p dung lượng >4GB thì không có tiếng, hoặc là âm thanh chỉ nhập nhọang kêu thôi (lúc kêu lúc không).
Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ dẫn nhé. Xin cảm ơn.

youti

Member

Các bác cho em hỏi là Tại sao WD khi xem phim nén HD 720p ( .mkv ) dung lượng file phim <3GB (nhỏ hơn 3GB) với âm thanh DTS (Receiver 5.1) thì nghe bình thường, còn với file phim 720p dung lượng >4GB thì không có tiếng, hoặc là âm thanh chỉ nhập nhọang kêu thôi (lúc kêu lúc không).
Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ dẫn nhé. Xin cảm ơn.

Có lẽ tại film, chứ mình coi file > 10 GB cũng bình thường mà

fish2k7

Member
Ðề: [WDTV]: Western Digital - HD Media Player

Mình đã thử 5 phim dung lượng > 4GB (file khỏang 4,2 - 4,6GB) , nhưng DTS 5.1 thì vẫn không nghe được gì cả, nhưng có phim nghe được stereo 2.1, có phim thì không, phim mới nhất thử là Transformmer 2 bản Prestige_720p 8GB cũng im re ( xem tên vi tính thì tất cả các phim đều nghe bình thường âm thanh stereo ).

MẤy cái Thúy Nga Paris BN thì nghe bình thường 5.1 và 2.1 ,

Cái FW hiện tại là Version 1.02.07

Mình đã thử 5 phim dung lượng > 4GB (file khỏang 4,2 - 4,6GB) , nhưng DTS 5.1 thì vẫn không nghe được gì cả, nhưng có phim nghe được stereo 2.1, có phim thì không, phim mới nhất thử là Transformmer 2 bản Prestige_720p 8GB cũng im re ( xem tên vi tính thì tất cả các phim đều nghe bình thường âm thanh stereo ).

MẤy cái Thúy Nga Paris BN thì nghe bình thường 5.1 và 2.1 ,

Cái FW hiện tại là Version 1.02.07

bác up lên cái này xem sao: http://rapidshare.com/files/287974330/1.02.11_B-RAD.CC_WDLXTV-0.5.7.zip

firmware này là WDLXTV-0.5.7 dựa trên firmware mới nhất 1.02.11, có hỗ trợ ổ DVD, card mạng,...

chi tiết tại đây: http://b-rad.cc/wdlxtv

fish2k7

Member

Em đã update cái firmware mới là 1.02.11 rồi nhưng tình hình là vẫn không có gì thay đổi, bây giờ thì vẫn không biết nguyên do làm sao cả. Còn cái fw 0.5.7 thì em chưa cài thử, vì em ngĩ chắc cũng không ăn thua gì .
Mong được các bác giúp đỡ. Xin cảm ơn.

hientv

Em đã update cái firmware mới là 1.02.11 rồi nhưng tình hình là vẫn không có gì thay đổi, bây giờ thì vẫn không biết nguyên do làm sao cả. Còn cái fw 0.5.7 thì em chưa cài thử, vì em ngĩ chắc cũng không ăn thua gì .
Mong được các bác giúp đỡ. Xin cảm ơn.
Bạn thử tạo lại DTS track dùng phần mềm AudioConverter xem sao.

Bên trên