XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4

levietduc

Member
Ðề: XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4

Up cho anh em nào sài XBMC 1080 không bị giật chia sẻ kinh nghiệm, mình thấy nhiều anh em cũng bị vấn đề này chưa có cách giải quyết :)

smallgent

Well-Known Member

Bác smallgent có thể chia sẻ chút kinh nghiệm XBMC play file 1080 online không bị giật hình không? Mình đã mod đủ kiểu từ ver thấp 12 đến ver cao 13, mọi thứ đều ổn từ việc play 720 cực mượt, passthrought HDMI, OPTICAL OK hết, chỉ có play file 1080 là hình cứ như quay phim chậm vậy, không bàn đến đường truyền internet vì của mình 25 mb cáp quang. Mình đang sử dụng Neo X7, thanks bác!!! 720 trở xuống thì không vấn đề gì nhưng cứ play 1080 thì file nào nào cũng như quay phim chậm vậy, mong anh em có kinh nghiệm chia sẻ!
online xem nguồn nào trên xbmc mà có 1080 vậy bạn...mấy cái siêu server online navi-x, icefilms play qua xbmc max đều 720p à.

smallgent

Well-Known Member

@smilegirl: đang bàn play online mà...bạn đang play local từ hdd mà. Local xbmc 1080p mình coi X5/X7

tienlequoc

Well-Known Member

Mash up có mà đầy 1080P. :))

oldfriend

Moderator
từ thời dùng ATV1200 đã chơi dc 1080p online trên XBMC rồi, cứ tưởng cái đó ai cũng biết chứ :)

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4

từ thời dùng ATV1200 đã chơi dc 1080p online trên XBMC rồi, cứ tưởng cái đó ai cũng biết chứ :)
Bởi vậy mình mới nói ATV1200 chơi XBMC là ngon nhất thị trường hiện tại mờ. :))

smilegirl

Active Member

@smilegirl: đang bàn play online mà...bạn đang play local từ hdd mà. Local xbmc 1080p mình coi X5/X7

Cái này xem online trên laptop đó bác. Ý em dẫn chứng là vẫn có nguồn phát 1080p trên XBMC thôi, con X5, con A-Class của em vẫn chưa play được 1080p trên XBMC.

hotaku85

Member

Bác smallgent có thể chia sẻ chút kinh nghiệm XBMC play file 1080 online không bị giật hình không? Mình đã mod đủ kiểu từ ver thấp 12 đến ver cao 13, mọi thứ đều ổn từ việc play 720 cực mượt, passthrought HDMI, OPTICAL OK hết, chỉ có play file 1080 là hình cứ như quay phim chậm vậy, không bàn đến đường truyền internet vì của mình 25 mb cáp quang. Mình đang sử dụng Neo X7, thanks bác!!! 720 trở xuống thì không vấn đề gì nhưng cứ play 1080 thì file nào nào cũng như quay phim chậm vậy, mong anh em có kinh nghiệm chia sẻ!

XBMC đang trong giai đoạn tối ưu hóa nên sự khác biệt giữa các version rất lớn, bác có thể cho biết đang xài ver gì ko? (alpha7, alpha8, alpha9)

bluesight

Bản mới Gotham Alpha 9 (29/10/2013). Hỗ trợ MediaCodec (giải mã phần cứng cho android)
Download xbmcGothamLibMediaEditionNightlyBuild1029.zip from Sendspace.com - send big files the easy way

Để test xem còn bị frame drop sau 1 tiếng nữa ko :))

gotham alpha9 này chơi 1080p ngon chưa a? mới cài thử xbmc mà ko rành xbmc, trc h xài mxplayer ah, lên trang chủ nó đưa link frodo stable cài vô play 720p còn lag tung chảo :( nản vê lờ lên đây lượn lượn thấy topic này mừng quá :D hiện h bản v9 là đập phát ăn luôn đc ko? hay phải mod thì mới ngon nhỉ??

levietduc

Member

Mình đã thử trên tất cả các bản từ bản 12.2 đến 13 alpha 7, anlpha 8, nói chung đã thử tất cả các bản XBMC nếu xem 720 thì không bàn ổn hết, còn 1080 thì mình lấy nguồn từ Fshare bằng Add on HD REPO accout VIP, đường truyền ổn cả nhưng cứ mở lên là hình đi đường hình, tiếng đi đường tiếng mà hình cứ như quay phim chậm vậy.

levietduc

Member

Ah bổ sung thêm 1 điều nữa là nếu sài XBMC bất kỳ phiên bản nào trên laptop của mình thì 1080 vẫn mượt mà bình thường, chỉ có trên Neo X7 mới bị giật quay phim chậm thôi.

hotaku85

Member

gotham alpha9 này chơi 1080p ngon chưa a? mới cài thử xbmc mà ko rành xbmc, trc h xài mxplayer ah, lên trang chủ nó đưa link frodo stable cài vô play 720p còn lag tung chảo :( nản vê lờ lên đây lượn lượn thấy topic này mừng quá :D hiện h bản v9 là đập phát ăn luôn đc ko? hay phải mod thì mới ngon nhỉ??

Các bác trên này bảo chơi ngon, cá nhân em thì nghĩ...hãy cài và cảm nhận :))

Mình đã thử trên tất cả các bản từ bản 12.2 đến 13 alpha 7, anlpha 8, nói chung đã thử tất cả các bản XBMC nếu xem 720 thì không bàn ổn hết, còn 1080 thì mình lấy nguồn từ Fshare bằng Add on HD REPO accout VIP, đường truyền ổn cả nhưng cứ mở lên là hình đi đường hình, tiếng đi đường tiếng mà hình cứ như quay phim chậm vậy.

Bác vào đây load thử bản mới nhất về cài xem còn bị ko (lưu ý ko có DTS passthrough nhé), nếu vẫn bị thì tắt Mediacodec đi rùi test lại. nếu còn thì em pó não :D

Mà cũng giữa tháng rùi, các bác cứ kiên nhẫn cuối tháng sẽ có bản mới test tiếp \m/

levietduc

Member

XBMC 13 ALPHA 9 là bản chạy giật hình nhất từ trước tới giờ, càng ra ver mới càng lỗi hay sao áh :).

lethaii

Member

Vậy các bác vote bình chọn phiên bản xbmc tốt nhất cho neo X7

buomdem1311

Sao tới bước này m ko tìm dc Hub Winzad ( Sau đó tìm đến mục Videos. Có 2 mục con ở dưới click vào Add-ons -> Hub Wizard -> WINDOWS (Nếu các bác dùng thiết bị khác thì click vào phần của mình. Chẳng hạn dùng android thì click vào android thay vì windows). Máy sẽ tự động cài đặt mất khoảng vài phút. Khi xong khởi động lại ứng dụng để cập nhật. Và kết quả sẽ thế này) ai biết ko chỉ mình với

levietduc

Member

Sao tới bước này m ko tìm dc Hub Winzad ( Sau đó tìm đến mục Videos. Có 2 mục con ở dưới click vào Add-ons -> Hub Wizard -> WINDOWS (Nếu các bác dùng thiết bị khác thì click vào phần của mình. Chẳng hạn dùng android thì click vào android thay vì windows). Máy sẽ tự động cài đặt mất khoảng vài phút. Khi xong khởi động lại ứng dụng để cập nhật. Và kết quả sẽ thế này) ai biết ko chỉ mình với

Bạn phải vô system -> File manager add source fusion sau đó mới vào system -> setting -> add on rồi install file zip trong thư mục hubwiza của source fusion lúc nãy, cuối cùng vào program để chạy hubwiza, chúc bạn thành công!

buomdem1311

Các bước đấy m làm dc rồi nhưng tới bước đấy thì ko tìm thấy hub wizard mà

levietduc

Member

Đã add fusion thì trong đó chắc chắn có file zip hubwiza, cài zip trước sau đó vào program để chạy

Bên trên