Xem bóng đá Anh ngày Chủ nhật - Hướng dẫn chi tiết cách thực hiện.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Xem bóng đá Anh ngày Chủ nhật - Hướng dẫn chi tiết cách thực hiện.

Ở đây chủ topic, tôi và nhiều người khác dùng LNB 9750-10600 vẫn bắt được có sao đâu?

phuongtv_76

Well-Known Member

Mọi người vẫn voọc bằng XSAT đó bạn.quả này sóng hơi yếu nên phai kiên trì bạn nên mua cái LNB 11300G về dò cho dễ(mình mới mua 100k của VTC):-B

Con LNB này mình mới thay của VTC có 65n

quangyuan

Member

tình hình là mình vừa đăng ký gói hdvip được khuyến mại 1 gói hd2 và mình phải xoay chảo sang vệ tinh asat5 và mình đã xoay chảo thành công. Nhưng khốn lỗi là gói kênh này lại không có các kênh như vtv1 vtv3 hoặc là vtc3 để xem tin tức thời sự, tin thể thao . Bạn nào có biết thêm tần số trên asat5 thì giúp mình với chứ xem kiểu này thì "điên" mất

vcidth

Active Member

tình hình là mình vừa đăng ký gói hdvip được khuyến mại 1 gói hd2 và mình phải xoay chảo sang vệ tinh asat5 và mình đã xoay chảo thành công. Nhưng khốn lỗi là gói kênh này lại không có các kênh như vtv1 vtv3 hoặc là vtc3 để xem tin tức thời sự, tin thể thao . Bạn nào có biết thêm tần số trên asat5 thì giúp mình với chứ xem kiểu này thì "điên" mất

Bác mua thêm 1 bộ chảo lắp quả Vinasat-1 và 1 cái chuyển mạch LNB (LNB Switcher) là sẽ xem được từ VTV1 đến VTV6 và 1 số kênh FTA khác.

phuongtv_76

Well-Known Member

Mấy kênh đó ở gói cơ bản HD01, chẳng nhẽ bác ko có HD01 ah??!!

binhhc

Moderator

Bạn vào trang web của VTC (http://www.hdtv.vtc.vn) mà kiểm tra lại danh sách các kênh trên các gói kênh đi, hoặc vào trang này: http://www.asiasat.com/asiasat/contentView.php?section=182&lang=0 có đủ VTV1+2+3+4+5 mà. Có thể trong lúc dò bạn chưa nhập tần số của gói HD1 và SD1.
Nói thêm: trên Asiasat5 hầu như không có gói kênh truyền hình nào của VN phát trên đó đâu, chỉ có mỗi VTC thôi)
Còn về LNB thì tôi mua bộ chảo TQ nó kèm theo rồi, chả biết là loại gì, tất nhiên là khác cái LNB của VTC

quangyuan

Member

lnb cho quả vệ tinh 138 này chỉ cần 9,75 là được còn quả asat5 thì phải lắp 11,3 thì mới đươc mình thực hiên rồi mà

quanganh_08

Active Member

Con LNB này mình mới thay của VTC có 65n

Bạn xem lại xem có phải là LNB 11300G ko nhé:-/ cái này VTC nó mới ra để thu quả ASIASAT5 đó

chụp bằng điện thoại nên hình mờ

Chỉnh sửa lần cuối:

quangyuan

Member

Mình vừa hét hạn gói hd1 thì đăng kí goi hdvip để nhận KM gói hd2 nhưng không ngờ bây giờ mình như là ở trong rừng áy không lăm được tin tức thời sự thể thao 24h và không xem được giải NHA trên hd1 và hd2 có bình luận tiếng Việt. Đúng là VTC làm ăn "tạo khoảng cách"

ptt0903939220

Mình vừa hét hạn gói hd1 thì đăng kí goi hdvip để nhận KM gói hd2 nhưng không ngờ bây giờ mình như là ở trong rừng áy không lăm được tin tức thời sự thể thao 24h và không xem được giải NHA trên hd1 và hd2 có bình luận tiếng Việt. Đúng là VTC làm ăn "tạo khoảng cách"
bạn nạp thêm 1 triệu 2 nữa để xem gói hd1 mọi chuyện sẽ bình thường thôi.bạn bỏ gói hd1 cũ đang xem mua gói hdvip được tặng gói hd2 thì đâu có các kênh của gói hd1.bạn vào tuantu.net hoặc hdtv.vtc.vn để xem kỹ danh sách các kênh của từng gói.

ptt0903939220

lnb cho quả vệ tinh 138 này chỉ cần 9,75 là được còn quả asat5 thì phải lắp 11,3 thì mới đươc mình thực hiên rồi mà
chính xác là asiasat5 của vtc cần lnb 10600-11300.còn 9750 chỉ dùng cho vinasat.cục lnb 9750 của vtc có cả 10600 nên vẫn dùng được cho cả vinasat và asiasat5.còn 11300 chỉ dùng cho asiasat5 không dùng được cho vinasat.

robotncc

Member

hay quá chừng luôn! Kiểu này bữa nào về phải lắp cho papa ở nhà một cái mới được!
Thanks bác binhhc và các bác khác nhiều!

salenguyenduong

Hic chiêu này độc thật, cũng đang mần mò mà làm hoài chưa đâu ra đâu, có gì em sẽ thỉnh giáo pác. Tks các pác.

quangyuan

Member

Tình hình là mình bây giờ đã có 2 chảo 1 chảo bắt asat5 1 chảo bắt kênh mông cổ để xem NHA ngày chủ nhật nếu lắp thêm 1 chảo vinasat1 nữa thì nghe khủng khiếp thật khả năng mình phải chuyển 1 chảo làm 2 nhiệm vụ mới được. À tiện đây cho mình hỏi chút hiện nay mình đang có 1 đầu thu DTH mình muốn cho nó bắt riên quả vệ tinh mông cổ có được không bạn nào biết thì chỉ cho mình biết với, cám ơn trước nhá

quanganh_08

Active Member

Tình hình là mình bây giờ đã có 2 chảo 1 chảo bắt asat5 1 chảo bắt kênh mông cổ để xem NHA ngày chủ nhật nếu lắp thêm 1 chảo vinasat1 nữa thì nghe khủng khiếp thật khả năng mình phải chuyển 1 chảo làm 2 nhiệm vụ mới được. À tiện đây cho mình hỏi chút hiện nay mình đang có 1 đầu thu DTH mình muốn cho nó bắt riên quả vệ tinh mông cổ có được không bạn nào biết thì chỉ cho mình biết với, cám ơn trước nhá

Mình ghép thành công 2 LNB xem Vinasat1 và Telstar18 (xem dc giải ngoại hạng Anh đó) để lúc nào mình post hình cho mọi người coi nha.ok lắm\m/

quanganh_08

Active Member

Mọi người vẫn voọc bằng XSAT đó bạn.quả này sóng hơi yếu nên phai kiên trì bạn nên mua cái LNB 11300G về dò cho dễ(mình mới mua 100k của VTC):-B[/QU
dịch chảo quay về bắc hay hướng nam vậy bạn lbn 9750 có được ko:-w

chảo bạn đang thu VN1: đứng sau chảo dịch về phái bên trái chút xíu và hạ góc ngẩng xuống chút xíu là ok.LNB 09750_10750 vẫn dò dc nhưng độ nhậy của nó với TP của Telstar ko bằng LNB 11300,vì Tần số phát đáp của nó là 12...Mhz nên dùng LNB 113000 sẽ thích hợp và sẽ dễ dò hơn sóng cao hơn:-?.Mình dùng LNB11300 dò bằng XSAT sóng dc 73%(chưa qua bộ trộn) đêm qua xem trận Stock city_M.U trên Ecudtion :-B

binhhc

Moderator

"Đọc kỹ HDSD trước khi dùng" bạn ơi!
VTC họ quảng cáo: bạn đang dùng gói HD1, nạp tiền đăng ký thêm gói VIP thì được KM gói HD2 nhé.

binhhc

Moderator

Hoàn toàn được nếu bạn xoay chảo đúng hướng và nhập tần số như ở trang 1 & 4 tôi đã làm.

Ngoại hạng Anh free ngày thứ 7 và chủ nhật đê ... ê .... ê.

xx30pl

Bác nào có sdt của thợ lắp đuợc quả này cho em xin vào mật thư với. nick yahoo của em là x30pl ạ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên