Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

nickytun

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Hi bác Trung, hnay minh cài thử XBMC13 trên trang XBMC cho ATV1200, thấy giao diện và chạy nhanh như gió rất thích, ai dè khi cài hdrepo vào thì báo INCOMPATIBLE hic hic hic, vậy la HDrepo của bác chưa tương thích hả bác

Mình đang xài XBMC 13 và vẫn xài HDrepo bình thường. Nếu nó ko tương thích thì bạn cài bản 12 Frodo vào. Cài tiếp add-on HDrepo. Sau đó cài đè bản 13 lên là okie ngay.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Mình đang xài XBMC 13 và vẫn xài HDrepo bình thường. Nếu nó ko tương thích thì bạn cài bản 12 Frodo vào. Cài tiếp add-on HDrepo. Sau đó cài đè bản 13 lên là okie ngay.
Của em củng vậy, chỉ chạy được 12 frodo, không chạy được 13 gotham. Thử cách này xem sao.

leminhloc

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Mình làm theo cách nào báo lỗi khi cai ban xbmc13 đè lên huhu

leminhloc

Member

hi all, tình hình là em giải quyết đước play file iso dvd và bluray iso bằng việc cài xbmc - 20140509 (play ngon lành cành đào luôn). Nhưng hiện giờ em bị problem này: phim tren hdrepo co DTS nhưng khi nghe qua Z906 thì đèn decode DTS không sáng, chỉ những phim nào bluray có chuẩn am thanh dobly digital thi đèn decode DTS tren Z906 mới sáng ( em đã chuyển cổng am thanh qua spdif và coxial rồi nha). Trước khi chưa cài bản xbmc này thì phim nào trên hdrepo co ghi bluray hay DTS thì đèn decode z906 cũng sáng. Bây giờ remove bản xbmc này ra và cài bản XBMC 12.2 vào thì cung không deocode được DTS cả phim bluray co dobly digital. Em đang dùng ATV1200 , không biết lúc trước khi mua thì ATV1200 có sẵn XBMC kèm theo. Vậy có phải là có bản XBCM mặc định cho chip cua ATV1200 ko? em vào website thi muc download bi lỗi rồi huhu. Mong mọi người chỉ giáo. Tks all

nguyet8522

Q Tôi xem phim hay bị báo Cache full
Anh giải thích giúp em với

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

ko biết có bác nào tình trạng gặp như em ko. Đó là khi xem phim trên Fshare hay trên HDplay\zui.vn, sau khi add on xbmc subtitle tìm được sub nếu tua thì sub còn ko khớp với phim nữa ( sub ko nhảy tới thời điểm của phim mà cứ chạy từ đầu đến cuối) , nên mỗi lần xem phim có sub em phải xem từ đầu đến cuối. haiza
Nếu bác tua qua 1 đoạn mà sub không khớp thì bác download sub lại là ok:|

nickytun

Member

Mình làm theo cách nào báo lỗi khi cai ban xbmc13 đè lên huhu

kỳ nhỉ? Mình cài trên PC hay trên con G2 và Nexus 7 xài bình thường. Trc mình cài bản 12 Frodo, cài đầy đủ add-on HDrepo. Sau đó cài đè bản 13 Gotham beta và giờ đè tiếp bản 13 RC1 vẫn okie. chẳng bị lỗi gì cả.

kỳ nhỉ? Mình cài trên PC hay trên con G2 và Nexus 7 xài bình thường. Trc mình cài bản 12 Frodo, cài đầy đủ add-on HDrepo. Sau đó cài đè bản 13 Gotham beta và giờ đè tiếp bản 13 RC1 vẫn okie. chẳng bị lỗi gì cả.
Bác mà cài trên Android box là không thể.

ngiang302

mình cài gotham 13 bản ngày 20140503 trên atv1200 chạy ngon lành cành đào DTS mà, chưa dám up lên 13.1 vì sợ incompatible. hehe, có ai cài thử phiên bản này được chưa?

hatay

Member

Addon này mà biến thành plugin chanel trong plex media sever thì hay quá.

ducvuong25

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Nếu bác tua qua 1 đoạn mà sub không khớp thì bác download sub lại là ok
thanks bác, để em thử xem

tencha276

Banned

oh. em hỏi mà ko thấy ai trả lời cho em, nay em lại hỏi lại vậy.
Làm sao để down được phim trên XBMC vậy các bác? tks

Phần mềm download tốt nhất là IDM. Tại sao bác lại muốn download bằng XBMC?
Có lẽ bác muốn download dưx liệu của mấy cái app. Nếu bác tìm thấy đường Link của nó thì cũng làm được, nhưng em e rằng qua cầu kỳ.

hangphuoctru

Well-Known Member

XBMC để xem online. Bác lại mún down về. Nếu down thì dùng PC down cho khỏe chứ AB nó yếu chạy sao nổi.

tencha276

Banned

XBMC để xem online. Bác lại mún down về. Nếu down thì dùng PC down cho khỏe chứ AB nó yếu chạy sao nổi.
thi minh down = PC mà, vì kho dữ liệu phim của XBMC cực nhiều. nên muốn kéo luôn từ XBMC luôn bạn ah

thi minh down = PC mà, vì kho dữ liệu phim của XBMC cực nhiều. nên muốn kéo luôn từ XBMC luôn bạn ah
Bác phải chuột sẽ có lệnh down đấy. Nhưng phải có acc của nó. Bác thử xem. Bản 13.0 bác nhé.
Phim từ các sever nước ngoài không tốt bằng fshare, nhưng luôn mới.

hangphuoctru

Well-Known Member

Bác phải chuột sẽ có lệnh down đấy. Nhưng phải có acc của nó. Bác thử xem. Bản 13.0 bác nhé.
Phim từ các sever nước ngoài không tốt bằng fshare, nhưng luôn mới.

Kích chuột phải ở đâu? Trong phần mềm XBMC hả?

ducvuong25

Active Member

sao dạo này các kênh VTV3 HD, VTV6 HD... xem ko đc các bác nhỉ?

Bên trên