Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Thử lại bản XBMC 13 RC1 mới nhất xem sao nhé. Nó ra chính thức rồi đấy. :D
Không biết con v200 của bác dùng bản nào nhưng bản XBMC 13 RC1 vẫn không chạy được. Audio thì nhận drive, cho passthroug, còn video thì mặc định 720, 60HZ không chỉnh chọt gì được cả. Bật lên chỉ nghe tiếng không thấy hình, rồi treo luôn. Chỉnh độ phân giải thiết bị về đồng bộ vẫn không được.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Không biết con v200 của bác dùng bản nào nhưng bản XBMC 13 RC1 vẫn không chạy được. Audio thì nhận drive, cho passthroug, còn video thì mặc định 720, 60HZ không chỉnh chọt gì được cả. Bật lên chỉ nghe tiếng không thấy hình, rồi treo luôn. Chỉnh độ phân giải thiết bị về đồng bộ vẫn không được.
Em cho mượn con này cả tháng nay rồi bác à. :D

congtuthanhnam2

Active Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Version 2.6 hỗ trợ tạo thư viện riêng rất hay mà thấy các bác không bình luận gì. Không biết các bác có làm theo hướng dẫn được k?
Cám ơn bác, rất ngon bác ợ và rất chủ động. Em cứ tìm phim ưng ý, dung lượng phù hợp sau đó add vào thư viện load poster fanart đầy đủ sau đó xem dần. Chỉ có 1 vấn đề bác và ae tư vấn có cách nào load tự động poster &fanart ko?, em làm thủ công từng phim một, load được khoảng 300 phim mà bở hơi tai

trungk43

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Cám ơn bác, rất ngon bác ợ và rất chủ động. Em cứ tìm phim ưng ý, dung lượng phù hợp sau đó add vào thư viện load poster fanart đầy đủ sau đó xem dần. Chỉ có 1 vấn đề bác và ae tư vấn có cách nào load tự động poster &fanart ko?, em làm thủ công từng phim một, load được khoảng 300 phim mà bở hơi tai

Sau khi bạn add phim thì chỉ cần chạy 'Scan for new content' là load tự động hoàn toàn mà, mình chưa hiểu sao phải load từng phim một.

Một cách khác là bạn dùng phần mềm này Ember Media Manager - EmberMediaManager

Xem clip hướng dẫn
[video=youtube;1AIpy-Mb5ME]http://www.youtube.com/watch?v=1AIpy-Mb5ME[/video]

Lưu ý là add thêm đuôi .strm trong Ember Settings

congtuthanhnam2

Active Member

Em thử lại theo cách của bác chắc là em ko đọc kỹ, cách của em là vào từng phim , nhấn chuột phải- load info- nó cũng ra đầy đủ...đúng là hấp tấp quá....hì..hì

PS: Đã làm theo chỉ dẫn của bác trên PC ngon luôn, tối về thử lại trên Android Box

hangphuoctru

Well-Known Member

Có bác nào dùng XBMC 13RC1 mà xem phim gặp tình trạng tiếng trước hình sau ko? Lúc trước dùng bản 13 Alpha cho ZTV chạy rất ngon, từ khi úp lên XBMC 13RC1 thì bị trường hợp này.

Daithanhthai

Active Member

Thư viện fanart này mà lưu trên AB thì sợ full luôn bộ nhớ trong mất

hangphuoctru

Well-Known Member

Hi hi. Mình dùng đúng file này của bác HDrepo_com.

http://www.hdvietnam.com/diendan/attachment.php?attachmentid=151513&d=1395507224

Không biết là do may mắn về đường truyền hay do sự thần kỳ của file này mà cái ATV1200 của mình đã xem rất nuột. Không bị Buffer nữa.

Bạn dùng đường ADSL hay cáp quang mà xem ko Bấp phơ ring thế?

Bạn dùng đường ADSL hay cáp quang mà xem ko Bấp phơ ring thế?

Mình dùng cáp quang 12Mbps của VNVP. Nhưng trước khi dùng cái này thì buffer khiếp. Còn bây h thì nuột rồi.

Để hôm nay test tiếp xem sao :D

hangphuoctru

Well-Known Member

Mình dùng cáp quang 12Mbps của VNVP. Nhưng trước khi dùng cái này thì buffer khiếp. Còn bây h thì nuột rồi.

Để hôm nay test tiếp xem sao :D
Trước khi chạy nó cũng buffer chứ bộ. Sau khi add cái file đó nó hết buffer ah?

hangphuoctru

Well-Known Member

Uh bạn. Sau khi add file đó thì hết buffer :D

Nó bufer nhanh quá bạn thấy đó thôi. mạng 8Mbps nhà mình xem phim Bluray 720p (5GB) xem 10p -> buffer 10p/1 lần mới xem được tiếp. Xem bộ phim 1,5h mất đến 2,5h. Cùi mía quá.

smilegirl

Active Member
Ðề: Hướng dẫn tạo thư việc của bạn + fanart

Mình sẽ update lại hướng dẫn. Đơn giản nhất là bạn download 1 bộ mình đã làm sẵn Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat, giải nén và add vào xbmc

Top 30 imdb cho bác nào có mạng > 12M Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Bác có thể nói rõ hơn giúp em, download các file của bác chia sẻ, giải nén rồi copy vào đâu không? Xin cho em đường dẫn, thanks.

Hic. Sau khi dùng cái này thì đúng là hết bị buffer thật. Nhưng xem được chừng nửa tiếng thì ở góc dưới bên phải hiện ra chữ "Sắp hết dung lượng lưu trữ". Sau đó chừng 5 đến 10 phút nữa thì tự dưng phụt tắt luôn.
Cái này chắc là do bộ nhớ trong của ATV1200 quá ít (có 1G) nên nếu dùng bộ nhớ trong làm cache thì sẽ bị như vậy.
Có bạn nào giúp mình chuyển cache XBMC trên ATV1200 sang cái thẻ SD 32G không ?

trungk43

Member
Ðề: Hướng dẫn tạo thư việc của bạn + fanart

Bác có thể nói rõ hơn giúp em, download các file của bác chia sẻ, giải nén rồi copy vào đâu không? Xin cho em đường dẫn, thanks.

Bạn vào XBMC\Videos\Files, bấm vào Add Videos, sau đó chọn Browser, chọn folder bạn vừa giải nén và cài đặt nội dụng Movies như hình

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Hic. Sau khi dùng cái này thì đúng là hết bị buffer thật. Nhưng xem được chừng nửa tiếng thì ở góc dưới bên phải hiện ra chữ "Sắp hết dung lượng lưu trữ". Sau đó chừng 5 đến 10 phút nữa thì tự dưng phụt tắt luôn.
Cái này chắc là do bộ nhớ trong của ATV1200 quá ít (có 1G) nên nếu dùng bộ nhớ trong làm cache thì sẽ bị như vậy.
Có bạn nào giúp mình chuyển cache XBMC trên ATV1200 sang cái thẻ SD 32G không ?
Hôm trước mình cũng dùng bị trường hợp này phải gỡ ra, khi buffer khoảng 15-20% ->cho XBMC đọc dữ liệu->được 1 lúc thì báo hết dung lượng và tắt ngúm~X(

Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Hôm trước mình cũng dùng bị trường hợp này phải gỡ ra, khi buffer khoảng 15-20% ->cho XBMC đọc dữ liệu->được 1 lúc thì báo hết dung lượng và tắt ngúm~X(

Vấn đề là xử lý vụ đó thế nào bây h nhỉ?
Nếu cứ để cache như cũ thì buffer cũng nhục ...

leminhloc

Member

Hi all, xin mọi người hướng dẫn giúp mình là: Trong HDrepo co mục nhạc lossless mình thấy nhiều album hay có nhiều bản nhạc trong cùng 1muc THÌ LÀM SAO KHI NGHE NHẠC HẾT BÀI NÀy THÌ TỰ ĐỘNG PLAY BÀI KẾ TIẾP (CHỨ HIỆN GIỜ MÌNH PHẢI DÙNG REMOTE BẤM PLAY BÀI KHÁC KHI NGHE XONG 1 BÀI NHẠC). tks all

Bên trên