Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

quangtl

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Vâng E xài mạng VNPT mấy bữa trước ko bị, hôm nay bị lỗi như bác Gaogreen04 rồi.

caothu_computer

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Chán ông vnpt cứ chặn linh tinh. Xử lý thế nào đây các pro ơi?

congtuthanhnam2

Active Member

Ko có chuyện vnpt chặn đâu, em vẫn xem ngon mà

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Hôm qua thì không rõ chứ sáng nay vẫn xem bình thường mà.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Tình hình là Vidon.me XBMC không chạy được HDplay, không nhận file advancedsettings mà các bác share. Bác nào dùng V200, V8 cài thêm XBMC (không cần gỡ bỏ Vidon.me XBMC) là HDrepo và HDplay hoạt động bình thường.

mình đã gỡ & cài lại trên A 200; X5 & A class . Vẫn bị lỗi trên hdrepo. Bác chủ xem lại giúp. Mạng là cáp quang 16M

Sáng nay dùng được rồi. Lỗi này có thể do mạng - vì hôm qua hdviet của mình cũng xem không được, sáng nay hdviet cũng dùng lại được.

Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Tình hình là Vidon.me XBMC không chạy được HDplay, không nhận file advancedsettings mà các bác share. Bác nào dùng V200, V8 cài thêm XBMC (không cần gỡ bỏ Vidon.me XBMC) là HDrepo và HDplay hoạt động bình thường.

Như vậy là mình cài thêm 1 XBMC ( mà dùng frodo - 12 hay Gotham - 13 vậy) là có thể dùng hdplay được phải không ?

Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Như vậy là mình cài thêm 1 XBMC ( mà dùng frodo - 12 hay Gotham - 13 vậy) là có thể dùng hdplay được phải không ? Nhưng như vậy chiếm dụng dung lượng SD card internal hơi bị nhiều ( vì tới 2 XBMC lận)

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Như vậy là mình cài thêm 1 XBMC ( mà dùng frodo - 12 hay Gotham - 13 vậy) là có thể dùng hdplay được phải không ?
Mình cài thêm frodo - 12 trực tiếp từ Wed của nó, nhưng bản này phải xử lý mới Passthrou DTS, mình nhác xử lý. HDplay thì xem tốt. Cuối cùng để luôn cả 2 bản.Bạn sợ tốn tài nguyên thì gỡ Vidon.me cũng được (đã test).

leminhloc

Member

hi cả nhà, mình thấy trong hdplay có những mục hài file iso sao không play được trong XBCM cua android box ATV1200 vậy. Mong mọi người giúp đõ vì thấy có nhiều mục VN hay file iso. TKS cả nhà

trungk43

Member

hi cả nhà, mình thấy trong hdplay có những mục hài file iso sao không play được trong XBCM cua android box ATV1200 vậy. Mong mọi người giúp đõ vì thấy có nhiều mục VN hay file iso. TKS cả nhà

Trên X7 thì có Beyond XBMC có thể play Bluray ISO. ATV1200 thì mình chưa thử, bác nào biết thì chia sẻ nhé

trungk43

Member
Hướng dẫn tạo thư việc của bạn + fanart

Hướng dẫn tạo thư viện riêng của bạn

Dựa trên gợi ý của bạn trungladykillah tại post này, mình nâng cấp HDrepo v2.6 để hỗ trợ tạo thư viện riêng dễ dàng hơn cũng như fanart đẹp, trailer đầy đủ. Hạn chế là chưa hỗ trợ plot tiếng việt và TVShow chưa chuẩn.

Hình ảnh thử viện của bạn như sau:

Add cả thư mục phim hoạt hình 119 files

Cách thực hiện:
B1: Bạn vào HDrepo addon setting, khai báo đường dẫn thư mục (Library folder) chứa thư viện của bạn, ví dụ trên PC là f:\Movies, trên Android là /sdcard/Download/Movies
B2: Vào XBMC\Videos\Files, add folder bạn vừa tạo và setup nội dụng Movies

B3: Chọn film bạn muốn add vào thư viện, bấm right click, chọn 'Add to your library'

B4: Vào XBMC\Videos\Files\Movies, right click, chọn 'Scan for new content'

Tận hưởng thành quả :d

Bạn có thể add cả folder.
Ví dụ: phim hoạt hình có thuyết minh (mhd)

Ngoài ra các bạn có thể sử dụng phần mềm Ember Media Manager để lấy fanart cũng như các thông tin về film, có thể sử dụng trong XBMC. Bạn cần vào settings\File System, add thêm '.strm'

Chỉnh sửa lần cuối:

XUAN GIAO

Member
Ðề: Hướng dẫn tạo thư việc của bạn + fanart

Hướng dẫn tạo thư viện riêng của bạn

Dựa trên gợi ý của bạn trungladykillah tại post này, mình nâng cấp HDrepo v2.6 để hỗ trợ tạo thư viện riêng dễ dàng hơn cũng như fanart đẹp, trailer đầy đủ. Hạn chế là chưa hỗ trợ plot tiếng việt và TVShow chưa chuẩn.

Hình ảnh thử viện của bạn như sau:

Add cả thư mục phim hoạt hình 119 files

Cách thực hiện:
B1: Bạn vào HDrepo addon setting, khai báo đường dẫn thư mục (Library folder) chứa thư viện của bạn, ví dụ trên PC là f:\Movies, trên Android là /sdcard/Download/Movies
B2: Vào XBMC\Videos\Files, add folder bạn vừa tạo và setup nội dụng Movies

B3: Chọn film bạn muốn add vào thư viện, bấm right click, chọn 'Add to your library'

B4: Vào XBMC\Videos\Files\Movies, right click, chọn 'Scan for new content'

Tận hưởng thành quả :d

Bạn có thể add cả folder.
Ví dụ: phim hoạt hình có thuyết minh (mhd)

Ngoài ra các bạn có thể sử dụng phần mềm Ember Media Manager để lấy fanart cũng như các thông tin về film, có thể sử dụng trong XBMC. Bạn cần vào settings\File System, add thêm '.strm'

Gà quá mò làm theo hoài không đươc, pro hướng dẫn kỹ chút nữa được không?tks

trungk43

Member
Chỉnh sửa lần cuối:

minhtt89

Member

Lúc mình ấn Add to your library thì bị báo lỗi "script failed! : plugin.hrvideo.hdrepo"

trungk43

Member

Lúc mình ấn Add to your library thì bị báo lỗi "script failed! : plugin.hrvideo.hdrepo"

Bạn dùng trên thiết bị gì nhỉ? Kiểm tra kỹ xem đường dẫn thư mục đã đúng chưa nhé.

Mình định tạo 1 project trên github để chứa fanart+plot TV. Bác nào có ý tương hay thì chia sẻ nhé

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

advancedsettings.xml

<advancedsettings>
<network>
<alwaysforcebuffer>1</alwaysforcebuffer>
<cachemembuffersize>52428800</cachemembuffersize>
</network>
</advancedsettings>

Đối với thiết bị Android Box thì cần sử dụng phần mềm “ES FILE EXPLORER”, copy file advancedsettings.xml vào thư mục /sdcard/Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata

Mình đã copy phần mã bôi đỏ vào notepad, sau đó lưu lại dưới tên file là advancedsettings.xml và copy vào thư mục sdcard/Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata trên Android Box ATV1200 rồi.
Vậy mà xem phim vẫn Buffee ... rần rật là sao nhỉ? Xem trong chương trình ClearCache (sẵn có của ATV1200) thì thấy cache của XBMC vẫn luôn ở mức chỉ có 42M thôi.
Mình xem phim này: http://www.fshare.vn/file/IB87T5SE5A/
Mình có làm sai điều j không nhỉ?
Mình dùng cáp quang FiberHome1 của VNPT (12Mbps)

PS: Vụ Tạo thư viện riêng với HDRepo này thật bá đạo ...

tencha276

Banned
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

bac nào cần acc Fshare để xem online thì qua nisck yahoo nói chuyện với mình.
Yahoo: chiasevicongdong

PS: muốn down phim trên XBMC cho PC thì làm thế nào các bác nhỉ? account VIP

Chỉnh sửa lần cuối:

tencha276

Banned

bác nào hướng dẫn mình cách lấy link down load phim trên XBMC với. acount VIP nhé. tks

datnt75

Active Member

Mình đã copy phần mã bôi đỏ vào notepad, sau đó lưu lại dưới tên file là advancedsettings.xml và copy vào thư mục sdcard/Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata trên Android Box ATV1200 rồi.
Vậy mà xem phim vẫn Buffee ... rần rật là sao nhỉ? Xem trong chương trình ClearCache (sẵn có của ATV1200) thì thấy cache của XBMC vẫn luôn ở mức chỉ có 42M thôi.
Mình xem phim này: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Mình có làm sai điều j không nhỉ?
Mình dùng cáp quang FiberHome1 của VNPT (12Mbps)

PS: Vụ Tạo thư viện riêng với HDRepo này thật bá đạo ...
Tình trạng buffer liên tục chủ yếu là do tốc độ download về trên mạng của bạn thôi. Mạng nhà mình 15Mbps xem phim thỉnh thoảng vẫn bị buffer dù có sử dụng file advancedsettings.xml hay ko. Tốt nhất nên chọn film có dung lượng vừa phải thì sẽ ít bị hơn.

Bên trên