Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

trungk43

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Nhưng cách mình làm là đúng rồi bạn nhỉ? :D
Mình chỉ sợ mình làm sai nên bị thế.
Mà phim này: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat chỉ có 4.4G mà cũng lag với buffer thì cũng nhọc thật đấy.

Bạn cấu hình để XBMC dùng local HDD làm cache, cachemembuffersize=0. Phim 4G thì xem vô tư nhé, không lag

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Bạn cấu hình để XBMC dùng local HDD làm cache, cachemembuffersize=0. Phim 4G thì xem vô tư nhé, không lag

Ý bạn là file: advancedsettings.xml tự tạo sẽ có thông tin như thế này:

<advancedsettings>
<network>
<alwaysforcebuffer>1</alwaysforcebuffer>
<cachemembuffersize>0</cachemembuffersize>
</network>
</advancedsettings>

Và cái này áp dụng tốt cho Android Box ATV1200 đúng ko bạn ?

Em đang sử dụng file này cho con A class và Ipad, ổn định và chưa bao giờ bị cache full. Với điều kiện bộ nhớ trong >500M

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Mà phim này: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat chỉ có 4.4G mà cũng lag với buffer thì cũng nhọc thật đấy.
Vụ Cache này nhiều khi củng không hiểu nổi. Mình có 2 con AB, mình đều dùng 1 file advancedsettings.xml như nhau (dùng 300MB Ram làm cache), mạng nhà mình có 5Mb con X5 ram nó chỉ 1G, nếu để cho nó buffer đến khoảng 30% thì chạy tốt phim đến 6G. Nhưng cũng file advancedsettings.xml này con V8 ram 2G, nó buffer rất nhanh nhưng lại buffer liên tục. Mình nghĩ file advancedsettings.xml này không có tác dụng với con V8.

---------- Post added 05-05-2014 at 14:03 ----------

Vụ Cache này nhiều khi củng không hiểu nổi. Mình có 2 con AB, mình đều dùng 1 file advancedsettings.xml như nhau (dùng 300MB Ram làm cache), mạng nhà mình có 5Mb con X5 ram nó chỉ 1G, nếu để cho nó buffer đến khoảng 30% thì chạy tốt phim đến 6G. Nhưng cũng file advancedsettings.xml này con V8 ram 2G, nó buffer rất nhanh nhưng lại buffer liên tục. Mình nghĩ file advancedsettings.xml này không có tác dụng với con V8.

Cho mình file text với !!!
Bác đánh máy nội dung trong wordpad trên PC, lưu lại, sau đó đổi đuôi xml, chép vào AB và kiểm tra lại bằng Apk Es file explorer.
Buffering liên tục là do đường truyền. Em thường pause khoảng 10 min cho nó đầy HDD sau đó xem vô tư. Nếu nó còn buffer nữa là do sever quá tải hoặc chất lượng video đó không đạt yêu cầu, nghẽn mạng. Nhưng cũng ít khi bị buffer sau khi đã chờ. Cái này chỉ khi xem VOD thôi nhé, liveTV thì bó tay.

Đã OCR xong :D

<advancedsettings>
<videoextensions>
<add> .html</add>
</videoextensions>
<network>
<buffermode>1</buffermode>
<cachemembuffersize>0</cachemembuffersize>
<readbufferfactor>4.0</readbufferfactor>
<curlclienttimeout>45</curlclienttimeout>
</network>
<gui>
<algorithmdirtyregions>3</algorithmdirtyregions>
<nofliptimeout >0</nofliptimeout >
</gui>
<videoscanner>
<ignoreerrors>true</ignoreerrors>
</videoscanner>
</advancedsettings>

Để hôm nay xem tình hình như thế nào ...

Minix Viet Nam

Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Vidonme XBMC chạy chế độ riêng bác ạ, bác có thể cài thêm 1 bản XBMC thích hợp để để sử dụng HDRepo, HD Play với file advancedsettings.xml :)

haitrieu022

xử dụng HDD làm cache là thế nào mình không hiểu.có nghĩa là phải có ổ cứng rời mới làm được.mình hiểu như vậy có đúng không.xin được hướng dẫn

trungk43

Member

xử dụng HDD làm cache là thế nào mình không hiểu.có nghĩa là phải có ổ cứng rời mới làm được.mình hiểu như vậy có đúng không.xin được hướng dẫn

Đã có topic trao đổi về vấn đề này
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/816771-xbmc-su-dung-hdd-lam-cache.html

AB thì dùng luôn ổ FLASH trong (8GB, hoặc 16GB) làm cache

haitrieu022

sẵn mượn topic này hỏi luôn bạn thông cảm.mình đang dùng x5 vậy cần điều chỉnh cache size lên bao nhiêu là hợp lý.đường truyền viettel 12M

tienlequoc

Well-Known Member

Em có chỉnh cache gì đâu mà nó vẫn chạy ầm ầm nè. :D

sẵn mượn topic này hỏi luôn bạn thông cảm.mình đang dùng x5 vậy cần điều chỉnh cache size lên bao nhiêu là hợp lý.đường truyền viettel 12M
Bác kiểm tra xem bộ nhớ trong còn >500M không, nếu > thì cachesize là 0. Nhưng đây chỉ là việc tối ưu hoá mà chủ quan chúng ta có thể làm được mà thôi. Nếu sever yếu, đường truyền đến sever nghẽn thì vẫn buffering cho dùng mạng nhà bác vẫn là 10M/12M.
Nếu bác xem từ nguồn fshare và 4share thì bác phải có acc vip, không phải Acc vip chia sẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanqc78

Well-Known Member

Vidonme XBMC chạy chế độ riêng bác ạ, bác có thể cài thêm 1 bản XBMC thích hợp để để sử dụng HDRepo, HD Play với file advancedsettings.xml :)
Mình đã làm cách này nhưng khổ nổi bản Frodo 12.3 thì không passthroug DTS, bản Gotham 13 thì không tương thích, không hổ trợ chip Allwinner. Cuối cùng đành xem HDrepo trên Vidon.me (Không xử lý được cache, chỉ xem phim mHD, 720P, xem thử các phim HD-MA thấy Receiver đỏ lè thèm quá), xem HDplay trên XBMC frodo 12.3.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Mình đã làm cách này nhưng khổ nổi bản Frodo 12.3 thì không passthroug DTS, bản Gotham 13 thì không tương thích, không hổ trợ chip Allwinner. Cuối cùng đành xem HDrepo trên Vidon.me (Không xử lý được cache, chỉ xem phim mHD, 720P, xem thử các phim HD-MA thấy Receiver đỏ lè thèm quá), xem HDplay trên XBMC frodo 12.3.
Thử lại bản XBMC 13 RC1 mới nhất xem sao nhé. Nó ra chính thức rồi đấy. :D

trungk43

Member

Version 2.6 hỗ trợ tạo thư viện riêng rất hay mà thấy các bác không bình luận gì. Không biết các bác có làm theo hướng dẫn được k?

Bên trên