Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Mạng cơ quan mình down dao động khoảng 3-4M/s, hôm nay còn không tới 500 KB/s. tải PBN khoảng 14GB tương đương 10 tiếng, hic:p

Link này nó hót mà :D . Bác đơwload đc 500kb/s là nhanh đấy .

cagovn

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Cho e hỏi x8h có cần phải root không các bác hay cứ để nguyên rồi dùng thôi ạ. E khoong dùng android nên không biết mong các bác hươngs dẫn

Cho e hỏi x8h có cần phải root không các bác hay cứ để nguyên rồi dùng thôi ạ. E khoong dùng android nên không biết mong các bác hươngs dẫn

con đấy xài mượt ko bác ? Cứ để xài bt thôi , mấy cái root riếc ấy hay có tác dụng phụ lắm , em cũng chả bao h root

long_nt

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Các bác cho em hỏi,mạng nhà e down fsharetool được 1,5Mb/s sao e dùng Hdrepo xem file khoảng 2,2 Gb mà nó cứ buff liên tục. E ấn pause xong xem được 30s nó lại buff tiếp. E đang dùng neo x8h ạ ( v 2.6.3 )
bác xài mạng viettel gói eco à,
muốn xem ko bị buffer bác cho external là VLC, hoặc là MXPlayer, xem mượt ko bị buffer, mình đã test thử rồi

cagovn

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Em ở nước ngoài bác ạ. Bác hướng dẫn extenal mxplayer làm thế nào đc không? E gà mờ quá, cám ơn bác trước

long_nt

Member

Em ở nước ngoài bác ạ. Bác hướng dẫn extenal mxplayer làm thế nào đc không? E gà mờ quá, cám ơn bác
trước
đây: 4Share.vn :: Tot nhat, nhanh nhat
dowm về
xong cài cái soft MPC-HOME CINEMA, TẠI Downloads – MPC-HC
SAU đó cấu hình để xem cho hình ảnh đẹp,DTS,ISO BLURAY,v,v,, thì vào đây
MPC-HC cho người mới bắt đầu (MEDIA PLAYER CLASSIC – HOME CENEMA) - Phần Mềm - Software - Viet Nam High-Definition Movies Forum
sau khi cài đặt và cấu hình xong , chép cái file mình vừa gửi bỏ vào đường dẫn
C:\Users\Your Own Username\AppData\Roaming\XBMC\userdata
sau đó chạy xbmc và thưởng thức
hết!

Chỉnh sửa lần cuối:

smilegirl

Active Member

bác xài mạng viettel gói eco à,
muốn xem ko bị buffer bác cho external là VLC, hoặc là MXPlayer, xem mượt ko bị buffer, mình đã test thử rồi
Cách này có làm được trên androi box không bác?

tối nay xem phim sao toàn báo cache full , bufferring nhỉ, tối qua vẫn xem như bt ? ko load dc 1080 nên xuống 720 mà vẫn bufferring suốt @@ , xem tí là dis ra ngoài nữa
Có bác nào bị như vậy ko ? do fshare hay do mạng hả các bác :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Lỗi đang xem phim trên HDrepo thì bị dis ra khắc phục sao vậy mọi người , xem phim võ thuật mà đang đánh nhau thì dis :(

cagovn

Member

Bác ơi e làm như bác hướng dẫn thì nó không lên hình nữa. Chắc do e chỉnh phần external filter sai hay sao ý, e vào phần add filter thì không thấy LAV Splitter và mấy cái ffdshow.. đaau cả thấy mỗi Ac3 filter thôi. Đành xoá cái playercore.xml thì xem đc nhưng buff liên tục. Bác hướng dẫn cho e chỗ đấy với

HDrepo version mới này có ai xem phim trên hdrepo đang xem thì bị dis ko :(
Cứ dc tầm 5-10 phút lại dis

Ver cũ xem ko bị dis , ver mới này thì chuẩn cứ 7p là dis . Bác chủ xem xem lỗi này có phải do ver mới ko

poppy8x

Member

Tối nay toàn báo Script failed HDrepo.
Mình dùng OpenElec bản cho Raspberry Pi :-S

long_nt

Member

Bác ơi e làm như bác hướng dẫn thì nó không lên hình nữa. Chắc do e chỉnh phần external filter sai hay sao ý, e vào phần add filter thì không thấy LAV Splitter và mấy cái ffdshow.. đaau cả thấy mỗi Ac3 filter thôi. Đành xoá cái playercore.xml thì xem đc nhưng buff liên tục. Bác hướng dẫn cho e chỗ đấy với
nếu cấu hình khó quá, thì chỉ cài cái mpc-hc thôi là xong, đừng cáu hình gì hết, sau đó chép cái file playercore.xml lần trước mình gửi vào đúng cái đường dẫn trong userdata là xong thôi

còn trên android, muốn external là ko bị buffer liên tục thì cài MXPLAYER pro
http://4share.vn/f/77444240454f4246/MX Player Pro v1.7.29 apkgalaxy.com.apk
sau đó chép cái file này
http://4share.vn/f/281b1d1f1a101c19/playercorefactory.xml
rồi copy paste vào theo đường dẫn sau:
/sdcard/Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata
mở xbmc và thưởng thức

Các bác cho mình hỏi ngoài lề 1 tí là , iphone chưa jaibreak thì có cài đc XBMC ko nhỉ ?

cagovn

Member

Cám ơn bác, e đã cài đặt thành công như bác hướng dẫn.

boyzwayfa

Script failed HDrepo hiện tại nhé :(

nereid24

Member

Bác Trung cho em hỏi, hình như hôm nay hdrepo bị lỗi script error khi search phim hoặc vào top250 thì phải

Bên trên