Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

cagovn

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Em xem hdrepo bằng 3g thì rất tốt nhưng nếu chuyển sang xem bằng wifi thì rất hay buffering mặc dù mạng nhà em 12Mb. Xem phim 720 trong Icefilms cũng không bị giật. Có bác nào biết cách khắc phục không ạ?

tremocoivo

Well-Known Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Mình đã cài Addon XBMC Subtitle, sao mình tìm Subtitle trên Subscene báo là Not Found nhỉ? trong khi OpenSubtitle.org có nhưng chỉ có phụ đề tiếng anh. Có cách nào khắc phục chưa mọi người.

tremocoivo

Well-Known Member
Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Bác phải dùng XBMC từ 13.x mới hỗ trợ tốt sub Việt

Xbmc 13 trở lên thì hdrepo có hỗ trơ ko? Bản 13.x cài trên PC báo không tương thích phải lui về bản 12.3.
Mà đây là mình tìm sub online, không phải phụ đề đi kèm file video, có cách nào khắc phục tìm subscene ko?

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Xbmc 13 trở lên thì hdrepo có hỗ trơ ko? Bản 13.x cài trên PC báo không tương thích phải lui về bản 12.3.
Mà đây là mình tìm sub online, không phải phụ đề đi kèm file video, có cách nào khắc phục tìm subscene ko?

Bản 13.x mới hỗ trợ tìm sub online nhé . Thi thoảng nó báo lỗi thôi , lúc khác vào lại ok mà bác .

eichi

Member
có cách nào tự add folder fshare khác vào ko ạ , mấy mục phim có sẵn trong hdrepo ko có những phim em cần

asus3979

cho em hỏi em dùng acc vip share chung với 1 vài người nữa, nếu em log vào hdrepo xem phim thì có bị ảnh hưởng đến mấy người kia ko? Vì acc vip share trên mạng sử dụng rất hay bị acc đang sử dụng trên máy khác mỗi lần cần down thứ j cũng rất mệt

tuanqc78

Well-Known Member
cho em hỏi em dùng acc vip share chung với 1 vài người nữa, nếu em log vào hdrepo xem phim thì có bị ảnh hưởng đến mấy người kia ko? Vì acc vip share trên mạng sử dụng rất hay bị acc đang sử dụng trên máy khác mỗi lần cần down thứ j cũng rất mệt
Nếu bạn dùng acc vip share chung cho HDrepo thì không ổn rồi, người này dùng thì người khác khỏi dùng. Nên kiếm cái riêng mà dùng thôi, mình mua cái 500K, vĩnh viễn luôn (không thấy hạn trên tài khoản, mà nghe bảo đến năm 2022 gì đó), nhưng phải tìm người bán có uy tín.

huapro

Member
Nếu bạn dùng acc vip share chung cho HDrepo thì không ổn rồi, người này dùng thì người khác khỏi dùng. Nên kiếm cái riêng mà dùng thôi, mình mua cái 500K, vĩnh viễn luôn (không thấy hạn trên tài khoản, mà nghe bảo đến năm 2022 gì đó), nhưng phải tìm người bán có uy tín.
Ngon vậy bác,dùng chung acc trong cùng mạng Lan chắc vẫn được chứ ạ.

tremocoivo

Well-Known Member

Mình dùng acc Fshare Free thấy xem phim online cũng được nhưng dùng gói 6Mb thấy chạy 1 đoạn là dừng và buffer tiếp. Mình nghĩ chắc do mạng yếu, chuyển qua mạng cáp quang Internet cũng thế. Vậy có phải do acc Free không nhỉ?

be_nckt

Bác nào cho e xin file advancedsettings với ạ d

cagovn

Member

Mình mơis up mạng lên 30Mb dùng fshare vip cũng chẳng xem đc hdrepo,buff liên tục. Dùng idm tải về thì tốc độ toàn 4Mb/s. Thắc mắc với fshare thì có bạn hỗ trợ kỹ thuật vào tv kiểm tra và nói tại vì bạn ở nước ngoài nên băng thông bị hạn chế,hiện tại chưa khắc phục đc... Chán chẳng buồn chết

trungk43

Member

Bác nào cho e xin file advancedsettings với ạ d

Mình mơis up mạng lên 30Mb dùng fshare vip cũng chẳng xem đc hdrepo,buff liên tục. Dùng idm tải về thì tốc độ toàn 4Mb/s. Thắc mắc với fshare thì có bạn hỗ trợ kỹ thuật vào tv kiểm tra và nói tại vì bạn ở nước ngoài nên băng thông bị hạn chế,hiện tại chưa khắc phục đc... Chán chẳng buồn chết

Bạn xem hướng dẫn ở đây nhé

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/816771-xbmc-su-dung-hdd-lam-cache.html

cagovn

Member

Đã chỉnh lại file advancedsetting512m.xml nhưng em vẫn bij buff,e thử cả trên lap trên iphone và Ab đều bị như vậy. E k phải bị lỗi cache full bác ạ.
Ps: sau khi sửa file advancedsetting thì e không xem đc phụ đề nữa,xoá phần :
<videoextensions>
<add>.html</add>
</videoextensions>
thì phụ đề lại hoạt động bình thường. Cám ơn bác đã giúp đỡ

tuananhbo

Cả nhà cho hỏi có cách nào chạy XBMC xem được phim 3D trên ti vi 3D không? Mình dùng hdrepo search được ít phim 3D nhưng khi mở bằng xbmc lên tivi 3D thì không chập màn hình để xem hiệu ứng 3d được. Liệu dùng external player khác có xem dc ko ạ?

hôm nay bị lỗi scrip failed hd repo
dù mạng vẫn có và đã cài addon youtube rồi mà nó vẫn bị
như này sao search để coi film đây huhuhu

Bên trên