Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

dokltd

Active Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Fshare đang xóa dần dữ liệu. Tìm trên google chỉ ra thư mục rỗng

vậy có nghĩa là hdrepo đang down từng ngày? ACE muốn xem phim hd trên Fshare phải download về? Fpt làm ăn kiểu gì nhỉ?

nghiadhd

Active Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

vậy có nghĩa là hdrepo đang down từng ngày? ACE muốn xem phim hd trên Fshare phải download về? Fpt làm ăn kiểu gì nhỉ?

Cái này là do mấy bác bên Bộ ấy chứ, FShare ko lo xoá là bị nắm gáy liền, điển hình là vnsharing

Thôi tạm thời sài XBMCTorrent đỡ vậy mấy bác, tạm sài đỡ qua cơn bão

dokltd

Active Member

Mình không có Acc VIP nên mình vẫn tin dùng Addon HDVIET và Hayhaytv trên XBMC. Ngon thơm và không tốn tiền.... play trong nửa nút nhạc. :).

bác thử dùng Hdrepo rồi sẽ thấy, HDviet là cháu chắt thôi.

nghiadhd

Active Member

Mình không có Acc VIP nên mình vẫn tin dùng Addon HDVIET và Hayhaytv trên XBMC. Ngon thơm và không tốn tiền.... play trong nửa nút nhạc. :).

Theo mình biết thì làm gì có Addon HDViet cho XBMC, chỉ có HDOnline thôi, mà cái addon này cùi lém, chơi file được file không thôi

huunghi09

Member

Có add on HDviet à hay thế sao mình không biết vậy ?

thekid_1980

Member

Hic mình thích nhất là cái vaphim..Vậy mà cũng die luôn..pó tay..

nphumy

Member

các bác tải addon của hcmlike.com về xài có nhiều mục hay lắm, cả live tv, đài hải ngoại, phim...

datnt75

Active Member

Thật buồn cho HDrepo quá. Dù sao vẫn chân thành cám ơn bác chủ thớt vì Addon tuyệt vời này

dokltd

Active Member

Chúng tôi cần addon xem phim HD- Full hd có âm thanh dolby, dts 5.1-7.1 cơ. Bác nào biết có addon nào có thể thay thế không ạ?

nghiadhd

Active Member

Chúng tôi cần addon xem phim HD- Full hd có âm thanh dolby, dts 5.1-7.1 cơ. Bác nào biết có addon nào có thể thay thế không ạ?

XBMCTorrent và một số addon hỗ trợ play file torrent đó. Lúc đó bác có thể down file torrent để chơi hay config host để tự động load file torrent.

Nhu cầu của bác cao quá, em chỉ cần FullHD (HDrip) là đã thoả mãn rồi
Còn muốn thử nghiệm thì bác đown SuperRepo addon về, trong đó có cả ngàn addon để bác thử. Có một addon tên là Genesis cũng khá hay

dokltd

Active Member

Genesis, XBMCtoren thỉnh thoảng mới có một vài phim có âm thanh 5.1 thôi bác ah. em lỡ đầu tư dàn denon 5.1 rồi xem phim HD-Full HD mà lại không có âm thanh vòm thì không sống động.

nghiadhd

Active Member

Genesis, XBMCtoren thỉnh thoảng mới có một vài phim có âm thanh 5.1 thôi bác ah. em lỡ đầu tư dàn denon 5.1 rồi xem phim HD-Full HD mà lại không có âm thanh vòm thì không sống động.

Ý của em là bác kiếm cái trình nào chơi file torrent rời, sau đó kiếm nguồn phim HD trên HDBit hay đâu đó, bỏ vào chơi thôi. Còn HDRepo thì chắc phải đợi qua con trăng này để mấy bác nguôi nguôi vụ chặt chém thì may ra mới mở lại FShare.

dokltd

Active Member

mình đang dùng android box minix x8 "click and play" quen rồi nên không có Hdrepo thấy hụt hẫng thôi.

nghiadhd

Active Member

Chắc nhờ bác Trung làm thêm một số add-on chuyển từ FShare qua Tên Lửa hay .... Đội ngũ quản lý FShare tệ quá, băng thông không ổn định

vuhothang

Member

các bác tải addon của hcmlike.com về xài có nhiều mục hay lắm, cả live tv, đài hải ngoại, phim...

Bác cho em xin cái link để down cái add-on này với.

Cảm ơn trước nhé!

nphumy

Member

Addon này có livetv, và nhiều addon khác, bác search trên mạng để tìm

Chỉnh sửa lần cuối:

hungdisc

Member

các bác có addon nào add file torrent để play trực tiếp ko vậy ( xbmc torrent ko có add file torrent)

dokltd

Active Member

Sau vài ngày mày mò mình đã tìm ra 2 app có thể thay thế cho XBMC xem film trực tiếp trên fshare (có hỗ trợ sub và âm thanh 5.1 dts đầy đủ)
Các bạn vào đây tải nhé:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tencent.research.drop&hl=enhttps://play.google.com/store/apps/details?id=com.bsplayer.bspandroid.free&hl=en (QQ player có vẻ như ổn hơn).

vuthecong78

Well-Known Member

các bác có addon nào add file torrent để play trực tiếp ko vậy ( xbmc torrent ko có add file torrent)

p2p stream em thấy có mục add file torrent nhưng chưa thử.

Bên trên