Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

tuanqc78

Well-Known Member
Không hiểu sao XBMC torrent trên PC thì nhận FAT 32 mà trên AB thì không nhận. Mình lười convert, không biết đầu tư thẻ nhớ 32G có ổn không các bác?

hungdisc

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Thấy fshare quảng cáo sắp có fshare mobile xem đc mọi định dạng, cũng đáng để chờ đợi ấy chứ.....

nghiadhd

Active Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

bác cho em hỏi con Vidon box khi em cài addon xbmc torrent vào rồi nhưng khi ấn vào phim nó toàn báo lỗi thế này :
messaging_attachment.php

Còn lại nó tương thích với khá nhiều add-on thông dụng khác .

Bác vào Advance Setting, kéo xuống dưới cùng, thay dòng chữ "org.xbmc.xbmc" thành "org.vidonme.vidonme" là ok ngay

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Thấy fshare quảng cáo sắp có fshare mobile xem đc mọi định dạng, cũng đáng để chờ đợi ấy chứ.....

Nghe tin này thì mình thoáng nghĩ có khả năng bác Trung bỏ HDrepo có lẽ do sức ép của FPT rồi. FPT họ ra chương trình chơi video của riêng họ. Nếu quả thực vậy thì tẩy chay FPT thôi các bạn ơi. Họ muốn độc quyền, không cho anh em mình cơ hội lựa chọn rồi.
Chuyển qua chơi XMBCTorrent đi, khỏi phụ thuộc vào ai cả.

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Nghe tin này thì mình thoáng nghĩ có khả năng bác Trung bỏ HDrepo có lẽ do sức ép của FPT rồi. FPT họ ra chương trình chơi video của riêng họ. Nếu quả thực vậy thì tẩy chay FPT thôi các bạn ơi. Họ muốn độc quyền, không cho anh em mình cơ hội lựa chọn rồi.
Sáng nay em dậy bật thử FshareV2(1) thì ko thấy nó chạy nữa , vào web fshare thấy nó đổi giao diện mới . Có bác nào bị thế không .
E thì em thích add-on này nhất vì nó ra được dts 5.1 bác ạ , đỡ mất công download .

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Sáng nay em dậy bật thử FshareV2(1) thì ko thấy nó chạy nữa , vào web fshare thấy nó đổi giao diện mới . Có bác nào bị thế không .
E thì em thích add-on này nhất vì nó ra được dts 5.1 bác ạ , đỡ mất công download .

Chờ thằng Fshare nâng cấp ổn định, code FshareV2(1) lại bạn ah.

tintinvtp

Member

bac cho xin link XMBCTorrent

Badboyhn

Em A class của em bị lỗi khi cập nhật. Hôm qua up rom lại, cài lại XBMC và thêm add on lại. Thấy báo hdrepo bị stop, chẳng nhẽ bác Trung không hỗ trợ nữa sao? Mong bác Trung có thông tin cho anh em với.
Bác @babyworm giới thiệu về xbmctorrent đi bác.

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Bác @babyworm giới thiệu về xbmctorrent đi bác.

Cái này cũng có nhiều bài hướng dẫn rồi. Bạn theo link này làm là ok. Nếu Vidonme thì sữa theo bác Nghĩa đã chỉ.
VMX-V7 Pro xem phim HD miễn phí không giới hạn với Add on XBMC Torrent

Video hướng dẫn cài đặt để lấy phụ đề Việt đây:
http://anhvustore.com/video-huong-d...ieng-viet-hdrepo-moi-nhat-nam-2014-bid28.html

Nếu muốn tối ưu hơn thì làm thêm các hiệu chỉnh dưới đây (không bắt buộc):
- Cấu hình map port trên router cả TCP và UDP từ port 6900->6999
- Bật UPnP trên router lên
- Bật IGMP Proxy hay IGMP Snooping

tralkic

Member

Bác @babyworm hay bác Nghĩa lập toppic mới về XBMC Torrent đi, toppic này dành cho HDrepo mà

nghiadhd

Active Member

Bác @babyworm hay bác Nghĩa lập toppic mới về XBMC Torrent đi, toppic này dành cho HDrepo mà

Em tính đợi Steeve (tác giả của XBMCTorrent) release Pulsar for Android thì em sẽ tạo topic hướng dẫn luôn. Hiện giờ có topic của VMX hướng dẫn sài XBMCTorrent (or Stream - fork of XBMCTorrent) rồi. Tạo nữa sẽ bị loãng

long_nt

Member

bác có thể hướng dẫn từng bước thiết lập trong router cái này được hong, đọc qua ko hiểu cách config router thế nào

Nếu muốn tối ưu hơn thì làm thêm các hiệu chỉnh dưới đây (không bắt buộc):
- Cấu hình map port trên router cả TCP và UDP từ port 6900->6999
- Bật UPnP trên router lên
- Bật IGMP Proxy hay IGMP Snooping[/QUOTE]

Nệm Nhật Tân

Well-Known Member

HD repo lúc coi được , lúc quay load coi ko được ?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Làm thế nào để xóa data khi dùng XBMC Torrent trong Android box TV vậy nhỉ (không dùng HDD ngoài lưu cache)

Chỉnh sửa lần cuối:

babyworm

Well-Known Member
Làm thế nào để xóa data khi dùng XBMC Torrent trong Android box TV vậy nhỉ (không dùng HDD ngoài lưu cache)

Bác vào Configure của XBMCTorrent addon, trong đó có mục Clear Cache.

Theo mình biết nếu mình dùng HDD và chỉ đường dẫn lưu cho XBMCTorrent tức nó sẽ lưu file torrent, giống như mình download file torrent trên máy tính, chứ không phải là nó lưu để cache. Việc lưu cache nó lưu trong bộ nhớ trong của máy và sẽ xóa đi sau đó. Cái nơi lưu cache của nó mình không điều chỉnh được. Tác giả nói trong tương lai sẽ cho điều chỉnh cái này vì bộ nhớ trong máy không cao nên không được tối ưu. Chính vì điều này, nếu bạn xem phim nào có ít seed quá, bạn tạm dừng một lúc để đợi cache thì sẽ gặp thông báo của XBMC rằng: "Cache full".

Tối qua torrent có chút trục trặc, không biết do mạng hay do tracker hay do máy mình mà có lúc nhấp vào phim để xem nó tìm hoài không ra seed nào, cứ báo 14 seed mà không có seed nào online. Sáng nay thì xem bình thường.

Cũng có lúc do file torrent bị lỗi hay sao đó. Mặc dù seed rất nhiều, download nhanh nhưng chiếu không được. Cụ thể là file Dị nhân Benjamin trong tracker Pirate Bay. Anh em thử file này xem có bị giống mình không?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Bác vào Configure của XBMCTorrent addon, trong đó có mục Clear Cache.

Theo mình biết nếu mình dùng HDD và chỉ đường dẫn lưu cho XBMCTorrent tức nó sẽ lưu file torrent, giống như mình download file torrent trên máy tính, chứ không phải là nó lưu để cache. Việc lưu cache nó lưu trong bộ nhớ trong của máy và sẽ xóa đi sau đó. Cái nơi lưu cache của nó mình không điều chỉnh được. Tác giả nói trong tương lai sẽ cho điều chỉnh cái này vì bộ nhớ trong máy không cao nên không được tối ưu. Chính vì điều này, nếu bạn xem phim nào có ít seed quá, bạn tạm dừng một lúc để đợi cache thì sẽ gặp thông báo của XBMC rằng: "Cache full".

Tối qua torrent có chút trục trặc, không biết do mạng hay do tracker hay do máy mình mà có lúc nhấp vào phim để xem nó tìm hoài không ra seed nào, cứ báo 14 seed mà không có seed nào online. Sáng nay thì xem bình thường.

Cũng có lúc do file torrent bị lỗi hay sao đó. Mặc dù seed rất nhiều, download nhanh nhưng chiếu không được. Cụ thể là file Dị nhân Benjamin trong tracker Pirate Bay. Anh em thử file này xem có bị giống mình không?

Thanks bác, khi sử dụng XBMC Torrent add-on (không dùng HDD ngoài) thì ngoài cache (cách xóa thì theo như cách của bác nêu trên) thì nó load cả data (mà phần này thường chiếm nhiều dung lượng bộ nhớ trong của máy, ví dụ mình chỉ mới xem khoảng 2 phim thì kiểm tra thì nó đã chiếm khoảng 1,5GB). Vậy bây giờ mình muốn xóa nó đi trong XBMC Torrent thì phải vào chỗ nào để xóa?#:-S

babyworm

Well-Known Member
Thanks bác, khi sử dụng XBMC Torrent add-on (không dùng HDD ngoài) thì ngoài cache (cách xóa thì theo như cách của bác nêu trên) thì nó load cả data (mà phần này thường chiếm nhiều dung lượng bộ nhớ trong của máy, ví dụ mình chỉ mới xem khoảng 2 phim thì kiểm tra thì nó đã chiếm khoảng 1,5GB). Vậy bây giờ mình muốn xóa nó đi trong XBMC Torrent thì phải vào chỗ nào để xóa?#:-S

Bạn thử xóa cache của XMBC chưa? Nhớ là cache XBMC nhé, không phải cache của XBMCTorrent. Khi xóa xong, thoát XBMC rồi vào lại. Rồi kiểm tra lại xem.

Bên trên