Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Đã thử rồi bác, vẫn "u như kỹ", bởi vì nó cũng chỉ xóa cache thôi~X(

Nếu bác chọn Keep Files trong XBMCTorrent thì mới lo xoá file bằng tay, còn không là XBMCTorrent tự động xoá file cho bác rồi

Nếu máy của bác root rồi thì có thể vào đường dẫn "/Data/Data/org.xbmc.xbmc" và xoá các thư mục trong folder "cache" Đi, hay clear cache của XBMC đi (trong Settings/Apps)

Tốt nhất là kiếm cái HDD box để làm cache. Sau khi xem xong vào cache để xem lại hay suy tập nếu có nhu cầu. Bác nào đại gia thì có thể mua cái thẻ nhớ Class 10 32GB hay 64GB làm cache cho nhanh

dokltd

Active Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

KLQ: có bác nào xem phim trên navix mà không hiện dc phụ đề không ạ? em đã down phụ đề từ subsence và enable sub nhưng vẫn không hiện.X(

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Nếu máy của bác root rồi thì có thể vào đường dẫn "/Data/Data/org.xbmc.xbmc" và xoá các thư mục trong folder "cache" Đi, hay clear cache của XBMC đi (trong Settings/Apps)
Bác nghĩa cho mình hỏi đường dẫn "/Data/Data/org.xbmc.xbmc/cache/" là nằm trên bộ nhớ NAND/eMMC hay còn gọi là bộ nhớ lưu trữ trong (internal storage) đúng không?
Nếu không setup đường dẫn để lưu file, trong quá trình trình chiếu của XBMCTorrent, XBMCTorrent còn lưu chỗ nào khác nữa không?

Hiện tai đang có một chủ đề nóng của Minix về các chương trình dạng p2p (torrent, acestream, ...) sẽ nhanh làm hư NAND Flash.

Các bác cũng lưu ý, ai sửa file advancedsettings.xml zero cache coi chừng nhé. Sẽ nhanh làm hư NAND Flash đó.

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Bác nghĩa cho mình hỏi đường dẫn "/Data/Data/org.xbmc.xbmc/cache/" là nằm trên bộ nhớ NAND/eMMC hay còn gọi là bộ nhớ lưu trữ trong (internal storage) đúng không?
Nếu không setup đường dẫn để lưu file, trong quá trình trình chiếu của XBMCTorrent, XBMCTorrent còn lưu chỗ nào khác nữa không?

Hiện tai đang có một chủ đề nóng của Minix về các chương trình dạng p2p (torrent, acestream, ...) sẽ nhanh làm hư NAND Flash.

Các bác cũng lưu ý, ai sửa file advancedsettings.xml zero cache coi chừng nhé. Sẽ nhanh làm hư NAND Flash đó.

Thư mục "/Data" hay "SDCard" đều dùng chung NAND/eMMC cả. Nhưng tuỳ vào nhà sản xuất mà nó được partition lại. Giống như chia ổ cứng trên Win thôi. Ổ vật lý thì chỉ có một, còn việc lưu trữ nhiều làm chết flash thì bác cứ yên tâm. Nhà sản xuất bảo đảm đọc ghi liên tục lên đến 10 năm, trong khi 1 năm thì cái box của bác đã muốn quăng đi rồi.

XBMC mình thì mình setup cho nó cache trên ram bằng advancedsettings.xml là 300MB (Ram của box là 2GB). XBMCTorrent thì cho nó cache file vào ổ cứng. (hôm trước chơi ngu dùng folderMount, mount thư mục Cache của XBMC vào cùng ổ cứng rời thì xem phim 1080p trên XBMCTorrent bi lag nặng luôn).

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

nghiadhd; XBMCTorrent thì cho nó cache file vào ổ cứng. (hôm trước chơi ngu dùng folderMount đã viết:
Nghĩa là XBMCTorrent không ổn định nếu dùng thẻ nhớ hoặc ổ cứng ngoài, chỉ có thể dùng bộ nhớ trong phải không bác.
Bộ nhớ trong của AB thì quá bé, vừa chạy một lúc đã báo đầy thì làm sao đây.

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Nghĩa là XBMCTorrent không ổn định nếu dùng thẻ nhớ hoặc ổ cứng ngoài, chỉ có thể dùng bộ nhớ trong phải không bác.
Bộ nhớ trong của AB thì quá bé, vừa chạy một lúc đã báo đầy thì làm sao đây.

Không phải

Mặc đinh thì XBMC lưu cache ở "/Data".
Hôm bửa thử nghiệm dùng FolderMount để chuyển cache từ ổ "/Data" sang ổ cứng rời. Nhưng do trong XBMCTorrent em cũng set nó lưu file down về cũng trên ổ cứng ngoài luôn. Do đó XBMC nó liên tục sử dụng ổ cứng ngoài và gây lag

Nếu bác nào đầu tư 1 cái thẻ nhớ xin để XBMC lưu cache và 1 ổ cứng dung lượng lớn cho XBMCTorrent thì sẽ chạy ngon. Còn Android Box do bị giới hạn nên sẽ có một lúc sẽ bị full cache

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Nếu bác nào đầu tư 1 cái thẻ nhớ xin để XBMC lưu cache và 1 ổ cứng dung lượng lớn cho XBMCTorrent thì sẽ chạy ngon. Còn Android Box do bị giới hạn nên sẽ có một lúc sẽ bị full cache
Bác cho hỏi nếu sử dụng đĩa cứng hay sd card ngoài mình nên format nó là gì? NTFS, FAT32,EXT4...? Bởi vì mình có 1 cái hdd pocket, format NTFS, gắn vào tạo thư mục trong XMBC File manager nó bảo không có quyền tạo. Xóa file có sẵn trên đó thì bình thường. Đổi tên thư mục cũng bình thường. Chỉ đường dẫn cho XBMCTorrent lưu file nó cũng bảo không có quyền ghi gì đó.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Bác cho hỏi nếu sử dụng đĩa cứng hay sd card ngoài mình nên format nó là gì? NTFS, FAT32,EXT4...? Bởi vì mình có 1 cái hdd pocket, format NTFS, gắn vào tạo thư mục trong XMBC File manager nó bảo không có quyền tạo. Xóa file có sẵn trên đó thì bình thường. Đổi tên thư mục cũng bình thường. Chỉ đường dẫn cho XBMCTorrent lưu file nó cũng bảo không có quyền ghi gì đó.
Em cũng dính lỗi này, dù chọn không lưu file thì chạy một lúc nó báo hết bộ nhớ, một lúc nửa nó thoát luôn, kiểm tra thì nó không lưu file thật. Chọn đường dẫn là ổ cứng di động, thẻ nhớ đã format NTFS thì nó không cho (vì không cấp quyền ghi). XBMCTorrent thấy nó load nhanh, mượt nhưng chưa biết cấu hình cho nó thế nào cho hợp lý, bác Nghĩa giúp em cấu hình lại với.

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Ổ cứng của mình vẫn format NTFS và chạy ầm ầm.

Con Vidon.me của mình chỉ hỗ trợ EXT2, FAT32 và NTFS thôi. Mình thử SDCard format FAT32 (Cho lưu XBMC Cache), HDD format NTFS (XBMCTorrent)

babyworm

Well-Known Member

Em cũng dính lỗi này, dù chọn không lưu file thì chạy một lúc nó báo hết bộ nhớ, một lúc nửa nó thoát luôn, kiểm tra thì nó không lưu file thật. Chọn đường dẫn là ổ cứng di động, thẻ nhớ đã format NTFS thì nó không cho (vì không cấp quyền ghi). XBMCTorrent thấy nó load nhanh, mượt nhưng chưa biết cấu hình cho nó thế nào cho hợp lý, bác Nghĩa giúp em cấu hình lại với.

Bạn sử dụng AB nào? Bạn bị tình trạng giống y chang mình. Mình đang sử dụng Minix X8-H.

tuanqc78

Well-Known Member

Bạn sử dụng AB nào? Bạn bị tình trạng giống y chang mình. Mình đang sử dụng Minix X8-H.
Mình dùng V8 cấu hình y chang Vidonme V200, cài trên Vidon XBMC.

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Mình dùng V8 cấu hình y chang Vidonme V200, cài trên Vidon XBMC.

Mình hiểu rồi, thực ra có thể bạn chưa chọn đúng đường đẫn của ổ cứng rời đó.

Trên máy mình khi cắm ổ cứng vào nó xuất hiện rất nhiều folder (bạn có thể kiểm tra thư mục /mnt/USBHost*/ , USBHost nào là tuỳ bạn cắm cổng USB nào). bạn có thể thử từng folder bằng cách dùng ESFileManager copy 1 file bất kỳ nào, nếu nó cho phép ghi thì chính là ổ cứng của bạn. Hồi trước mình cũng bị y như bạn. Phải thử mấy lần

VD: "/mnt/USBHost02/8_5" là đường dẫn trên máy của mình (không nhớ chính xác, để tối về check lại).

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Mình hiểu rồi, thực ra có thể bạn chưa chọn đúng đường đẫn của ổ cứng rời đó.

Trên máy mình khi cắm ổ cứng vào nó xuất hiện rất nhiều folder (bạn có thể kiểm tra thư mục /mnt/USBHost*/ , USBHost nào là tuỳ bạn cắm cổng USB nào). bạn có thể thử từng folder bằng cách dùng ESFileManager copy 1 file bất kỳ nào, nếu nó cho phép ghi thì chính là ổ cứng của bạn. Hồi trước mình cũng bị y như bạn. Phải thử mấy lần

VD: "/mnt/USBHost02/8_5" là đường dẫn trên máy của mình (không nhớ chính xác, để tối về check lại).
Mình đã tạo folder XBMC torrent trên HDD, rồi chọn đến nó mà cứ báo lỗi không thể ghi. Để tối về thử lại xem.

tuanqc78

Well-Known Member
Đúng là do con AB của mình, XBMCtorrent không thể tạo folder và ghi dữ liệu lên ở cứng ngoài được, đành chịu thôi. Hôm qua lôi con Minix X5 ra dùng thì XBMCtorrent bình thường, cả việc lưu cache và lưu file trên HDD đều được, nhưng ram có 1G nên chạy không như mong muốn.

babyworm

Well-Known Member
Đúng là do con AB của mình, XBMCtorrent không thể tạo folder và ghi dữ liệu lên ở cứng ngoài được, đành chịu thôi. Hôm qua lôi con Minix X5 ra dùng thì XBMCtorrent bình thường, cả việc lưu cache và lưu file trên HDD đều được, nhưng ram có 1G nên chạy không như mong muốn.

Hồi tối bực quá nạp lại firmware beta cho con X8-H và thế là ghi được dữ liệu ra HDD ngoài.
Nhưng vẫn còn lỗi là lâu lâu bị tìm không ra seed nào nên không download dữ liệu được. Lên máy tính cài Utorrent thì down phà phà. Chẳng hiểu con X8-H này bị gì. Trước kia mình chạy X5 đâu bị như vậy đâu.

lieuxieu

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

em mới dùng x8-h nên chẳng biết mò mẫm XBMCtorrent thế nào,em cài ad-on xbmc torrent xong tiếp theo làm thế nào nữa ạ để chạy được phim

nghiadhd

Active Member

em mới dùng x8-h nên chẳng biết mò mẫm XBMCtorrent thế nào,em cài ad-on xbmc torrent xong tiếp theo làm thế nào nữa ạ để chạy được phim

Mấy bài trước của bác BabyWorm đã có chỉ rồi đó bạn. XBMC cũng dễ setup, tìm hiểu một tí là xong ngay

duhero

Sao mình cài cái Addon XBMC Subtitle nó toàn báo lỗi : Addon does not have correct structure
là sao các bác.

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Sao mình cài cái Addon XBMC Subtitle nó toàn báo lỗi : Addon does not have correct structure
là sao các bác.

Nó không tương thích với XBMC của bác. XBMC của bác là version mấy?

Từ Frodo (12) trở về trước thì dùng XBMC Subtitle
Còn từ Gotham (13) trở về sau thì dùng SubScene trực tiếp luôn

tuanqc78

Well-Known Member
Hồi tối bực quá nạp lại firmware beta cho con X8-H và thế là ghi được dữ liệu ra HDD ngoài.
Nhưng vẫn còn lỗi là lâu lâu bị tìm không ra seed nào nên không download dữ liệu được. Lên máy tính cài Utorrent thì down phà phà. Chẳng hiểu con X8-H này bị gì. Trước kia mình chạy X5 đâu bị như vậy đâu.
Hôm qua XBMCtorrent nó bị dỡ hơi đấy, tìm seed lúc có lúc không trên cùng một link.

Bên trên