Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

thc76

Active Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Không hiểu sao mình cả AB và PC đều không xem được. Account vip thì ok rồi. Nhưng khi chạy vẫn báo lỗi: Play Failed

TTN

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Không hiểu sao mình cả AB và PC đều không xem được. Account vip thì ok rồi. Nhưng khi chạy vẫn báo lỗi: Play Failed

Em cũng gặp lỗi y chang như bác :(

thc76

Active Member

Liệu addon này có xung đột với Hepro không, vì mình vẫn chưa xóa Hepro?
Có bác nào giúp được không, mong chờ mãi addon này, thế mà ...!

choehn

Member

Liệu addon này có xung đột với Hepro không, vì mình vẫn chưa xóa Hepro?
Có bác nào giúp được không, mong chờ mãi addon này, thế mà ...!

Hi,
Không có xung đột gì hết, cũng chẳng phụ thuộc hệ điều hành luôn. Cứ XBMC mà cài được là nó chạy thôi.
Lỗi mọi người hay gặp phải thường do cái link bắt được chưa xử lý tốt unicode - Có thể thử bằng chức năng "Test link" xem có ok không. Nếu vẫn không ok thì nhiều khả năng do đường mạng chậm hoặc do sai username/password
Ngay lúc này đây em vẫn đang xem phim bình thường.

choehn

Member

Phiên bản tới sẽ fix các lỗi lặt vặt này bao gồm cả việc check xem có đăng nhập thành công hay không và bổ sung một số tính năng nữa xem phim cho tiện.

Phiên bản tới sẽ fix các lỗi lặt vặt này bao gồm cả việc check xem có đăng nhập thành công hay không và bổ sung một số tính năng nữa xem phim cho tiện.

Mong bạn sẽ update phiên bản mới sớm vì hiện tại PC và AB đều không xem được.

calon

Member

Bác @choehn có thể phát triển thêm phiên bãn cho dune hd không ạ? Nếu được thì anh em hd cám ơn bác nhiều lắm hoặc bác nào tâm huyết viết giúp!

choehn

Member

Bác @choehn có thể phát triển thêm phiên bãn cho dune hd không ạ? Nếu được thì anh em hd cám ơn bác nhiều lắm hoặc bác nào tâm huyết viết giúp!

Sorry, have no idea about it.

choehn

Member
Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Trên AB mình đang xem ngon:)], nhưng chức năng search theo tên phim chưa được

Chức năng "Search" hoạt động theo cơ chế như sau:
- Từ khóa bạn nhập vào, ví dụ là "vie"
- Chương trình sẽ nhờ bác Google tìm kiếm giúp thông qua đường dẫn: site:fshare.vn/ vie - Google Search
(Mọi người có thể thử đường dẫn trên browser để thấy kết quả tương ứng)
- Kết quả sẽ được lọc ra các các link của fshare (Hiện tại chương trình mới hỗ trợ các link file, các link folder chưa xử lý được, sẽ bổ sung tiếp)

Hi, mình có nhắn tin cho bạn, nếu được nhắn lại cho mình nick google mình chat hỏi cái này với nhé.

thaitni

Well-Known Member

Chào cả nhà HDRepo.
Trước đây, khi sử dung HDRepo của bác Trung, tôi không biết gì về Python cả.
Nay học đươc chút ít trên nền code của bác Trung và bác choehn. Tôi sửa lại plugin Fshare cua bac Trung theo ý tưởng xem phim trên Fshare khi có được tên link phim trên Fshare.
Xin tặng tất cả mọi người trên forum này.
chúc cả nhà xem phim vui vẻ.
"XFshare - FShare on XBMC"
Xin cảm ơn bác Trung, đặc biệt bác choehn có giải pháp login Fshare mà tôi không tìm ra.

Chỉnh sửa lần cuối:

thaitni

Well-Known Member

"XFshare - FShare on XBMC" Giải pháp này tôi đã hạn chế tối đa động tác login vào fshare- trong trang setting có thêm tab Cookies, tự động ghi lại session-id của lần login mới nhất (khi session cũ Expire). vì vậy khi load phim có thế sẽ nhanh hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Anh Manh

Well-Known Member

Bản này đã là quá tuyệt vời rồi,cảm ơn bác rất nhiều,sướng nhất là mình play dc cả file BLURAY ISO mới sợ chứ. Không gặp lỗi nào cả,có update mới bác tiếp tục chia sẻ cho anh em nhé.

FPT

Hi bác. Em thì em không có xài dune nên không có dune để test. Vẫn là code của bác Trung. Em fix code thôi. Test ok luôn rồi. Giờ không có dune sao test đây ta :D.

Bên trên