Xem IPTV với TP-Link WR740N chạy OpenWRT

hunglong84

Active Member
Ðề: Xem IPTV với TP-Link WR740N chạy OpenWRT

em đang dùng con tplink wr740N ver:4.23 nhưng không biết tìm fw ddwrt cho con này ở đâu, vì khi đọc bài của bác chủ thớt em thấy khó hiểu quá( vì e đang còn non trình độ) các bác có thể giúp em tìm được fw ddwrt cho nó được không ạ. Em cảm ơn nhiều

hunglong84

Active Member

cam ơn bác nhiều ạ, tiện thể bác có thể cho em cái fw openWRT cho con của em được không bac, hình như cái ddwrt với openWRT là khác nhau à bác

hunglong84

Active Member

tình hình em bị lỗi không thể nào đăng nhập vào trong được , bác nào có thể hướng dẫn giúp em với ạ,mặc dù trên trang chủ đã ghi rõ là đăng nhập bằng :admin

vuthecong78

Well-Known Member

tình hình em bị lỗi không thể nào đăng nhập vào trong được , bác nào có thể hướng dẫn giúp em với ạ,mặc dù trên trang chủ đã ghi rõ là đăng nhập bằng :admin

Pass dang nhap la: password

hunglong84

Active Member

Thankyuo bác Vu The Cong, e đã vào được rồi, hú vía, e cứ tưởng hỏng rồi chứ

quyenlspro

Vậy bạn ko hiểu rồi, nó chỉ lưu cấu hình thôi, còn các gói thì phải cài nhé. Còn bạn muốn có 1 file sysupgrade với đầy đủ các package mà bạn muôn thì phải tự compile nhé.

ok. tks bạn.
nó không lưu các gói đấy thì mỗi lần mất điện or khởi động lại thì lại mất công config từ đầu rồi... haizz

hoatienii

Member

ok. tks bạn.
nó không lưu các gói đấy thì mỗi lần mất điện or khởi động lại thì lại mất công config từ đầu rồi... haizz
Bạn cần những gói gì, router của bạn loại gì, version mấy để mình compile rồi gửi link cho bạn down.

hunglong84

Active Member

em đang dùng con wr740N v4, em nhờ các bác cho e bản fw openWRT ngon với chạy được luci sẵn cho em với được không a, vì em đang còn rất gà về vấn để này nên chưa biết tìm chỗ nào các bác ạ

vuthecong78

Well-Known Member

em đang dùng con wr740N v4, em nhờ các bác cho e bản fw openWRT ngon với chạy được luci sẵn cho em với được không a, vì em đang còn rất gà về vấn để này nên chưa biết tìm chỗ nào các bác ạ

Quay ra trang 1.

hunglong84

Active Member

Quay ra trang 1.

nhưng ở đó có rất nhiều fw bác ạ, nên em chả biết tìm fw nào cho phù hợp, với em cũng chẳng biết fw nào là vào thẳng trang wet hay phải dùng putti để mở nữa cơ, nếu dùng putti thì em đang còn gà lắm, em dùng cái fw gagorlye nhưng nó repeater không được ổn lắm, nên em muốn chuyển sang open WRT.

vuthecong78

Well-Known Member

nhưng ở đó có rất nhiều fw bác ạ, nên em chả biết tìm fw nào cho phù hợp, với em cũng chẳng biết fw nào là vào thẳng trang web hay phải dùng putti để mở nữa cơ, nếu dùng putti thì em đang còn gà lắm, em dùng cái fw gagorlye nhưng nó repeater không được ổn lắm, nên em muốn chuyển sang open WRT.
Openwrt cung cấp 2 bản fw: bản Atitude Adjustment 12.09 và Berry Breaker 14.07. Bản AA cũ và nhỏ hơn bản BB. Mỗi bản dành cho mỗi Router lại có 4 bản nhỏ. Khi download thấy bản có chữ:
- squashfs-factory: dành cho up lần đầu từ fw gốc (TPlink, Buffalo, ....) sang Openwrt
- squashfs-sysupgrade: dành cho up fw từ gargoyle, dd-wrt, openwrt sang openwrt
- cái có chữ jffs2 không dùng nên không biết.

Tplink 740N v4 từ Gargoyle thì download bản AA 12.9 có chữ squashfs-sysupgrade (https://downloads.openwrt.org/attit...-generic-tl-wr740n-v4-squashfs-sysupgrade.bin) rồi dùng web đăng nhập vào Router up fw như bình thường thôi.

hunglong84

Active Member

cảm ơn bác vuthecong78, tiện thể bác cho em hỏi tí ạ: h con open WRT em muốn làm modem kết nối với conveter, thi làm được thì làm thế nào vậy ạ, và em muốn chuyển lại qua fw gargolye thì có được ko bác

Chỉnh sửa lần cuối:

vuthecong78

Well-Known Member

cảm ơn bác vuthecong78, tiện thể bác cho em hỏi tí ạ: h con open WRT em muốn làm modem kết nối với conveter, thi làm được thì làm thế nào vậy ạ, và em muốn chuyển lại qua fw gargolye thì có được ko bác

Cổng WAN bạn chọn PPOE rồi điền tên, mk là được. Chuyển lại Gargoyle thì vào trang của Gargoyle chọn tên Router fw, version và nhớ chọn file có chữ sysupgrade là được.

hunglong84

Active Member

E cũng đã làm hết và ổn hết các bước của bác chủ thớt hướng dẫn,và ko có báo lỗi naog cả, nhưng ko hiểu sao vào phần liskenh nó ko thể nào hiện lên ở vlc, vậy là lỗi ở chỗ nào vậy các bác nhỉ.tiện thể e hỏi tí ạ: phần 14/ mở WinSCP copy 2 file xupnpd.tgz và MyTV.m3u (đã edit) vào flash của router, thư mục /root. Thì mình copi bằng cách nào ạ, e kéo lôi vào có được ko ạ

nếu mình ko có mytv nhưng mình lấy link trên mạng thì có xem đc k

Bên trên