Xem IPTV với TP-Link WR740N chạy OpenWRT

dktn

Member
Ðề: Xem IPTV với TP-Link WR740N chạy OpenWRT

""Tuy đã có topic hướng dẫn cấu hình router chạy openwrt để xem IPTV trên các thiết bị hỗ trợ UPNP, DLNA.
Nhưng với sự phổ biến của TP-LINK WR740N (gần như đi đâu cũng thấy, có lẽ do giá rẻ, hiệu năng ổn). Nên mình làm topic này hướng dẫn chi tiết cho các bác dễ cài đặt, sử dụng.

Yêu cầu:
+ đường truyền cáp đồng hoặc cáp quang, xem iptv được trên pc, dạng link udp:// hoặc rtp://
(vấn đề này mình sẽ làm 1 topic riêng, vì thông số cài đặt khác nhau đối với
. mạng vnpt, mạng viettel
. mạng cáp đồng (vpi, vci), mạng cáp quang (vlan)
. các tỉnh khác nhau )

+ có đường truyền internet cho lần cài đặt đầu tiên (sau ko cần thiết nữa)
+ router WR740N
+ PC hoặc laptop chạy Windows""

Bác chủ thớt làm một TOPIC hướng dẫn các mạng các AP thông dụng mạng VLAN, chia cổng cho internet mytv cho các thiết bị router thông dụng giúp anh em với.
Chân thành cảm ơn

thanhcong

Bác @bbforever33 và các bác giúp mình với,đã cài trên WR740N OpenWRT theo hướng dẫn nhưng VLC trên PC không load được playlist,trên SmartTV LG vẫn hiện danh sách kênh nhưng không chạy được.Đang dùng Mytv+ADSL trên Modem Goldtel 4 cổng,Tp link WR740N.

Thanks các bác, em đã làm thành công :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Ớ hay ghê, mình sửa lại cái list IPTV của mình để add thêm kênh vào sau đó add lại vào http://192.168.0.1:4044/ui/playlists xong nó mất xừ đâu cái đường dẫn UPnP-IPTV/playlist/1TV.m3u rồi??? Giờ nó chỉ còn UPnP-IPTV/1TV.m3u thôi và không phát được nữa. Bác nào giúp em với @@

UPDATE: Em fix được rồi. Reset lại router là xong :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Sao cái SONY KDL-46HX855 có list rồi nhưng ko xem được :(

Hình như TV Sony không xem được Bác à.

Cái Toshiba nhà mình lại xem được. Nhưng có kênh được kênh không @@ Không hiểu sao lại thế luôn. Bóng đá TV HD với TTTV HD đều xem được mà kênh Cinemaworld, VTV1HD với WarnerTV thì lại không @@ Mạng thì 15Mbps thì ok rồi. Nó cứ báo lỗi gì ấy.

Có bác nào thử xem UPnP-IPTV trên TV SONY 2014 chưa nhỉ ?. Định mua con SONY mà phân vân quá

vuthecong78

Well-Known Member

Có bác nào thử xem UPnP-IPTV trên TV SONY 2014 chưa nhỉ ?. Định mua con SONY mà phân vân quá

Sony 2014 Model W700B, Model 2013 674 không xem được trực tiếp nhé. Nếu thích TV Sony thì phải mua thêm một cái Androidbox nữa.

thinhsve

Well-Known Member

Em vừa test thử với con TV Sharp 40LE830M. Nhìn thấy các kênh trong Playlist nhưng không "Play" được do TV không hỗ trợ.

Có bác nào chạy được UPnP-IPTV trên các dòng TV có kết nối Internet của các hãng chưa nhỉ ?

kijin59

Member

mình làm y hệt như bác. ra hết trơn luôn. xem dc tv đi internet ngon luôn. nhung iptv chạy trên dune rồi máy tính rồi dt này kia chạy dc khoảng 1phut1 là nó tự động next sang kênh kế tiếp ko hiểu luôn

mkhdvn

Banned

mình dùng 841n làm giống thế này k bác...

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xem IPTV với TP-Link WR740N chạy OpenWRT

bác có thể hướng dẫn chạy trên android box đc ko?
Có thể dùng rất nhiều ứng dụng để chạy cái này, tìm trên CH play các ứng dụng về UPnP, DLNA, IPTV.
Trong XBMC/ KODI thì ngay trong mục Video - Add video tìm đến UPNP là thấy list kênh.

Bên trên