Xem MEGATV trực tiếp trên máy tính

ndnhd77

Member
Ðề: Xem MEGATV trực tiếp trên máy tính

Cám ơn bác chủ thớt nhiều, thử tải về coi xem hehe

ndnhd77

Member

không biết có xem được bằng đường truyền chỉ có Mytv không nhỉ các bác?

vanlang+

Active Member

không biết có xem được bằng đường truyền chỉ có Mytv không nhỉ các bác?

Cài này là dịch vụ của VDC, nếu chỉ 1 đường truyền mỗi MyTV của VASC thôi thì không bao giờ xem được đâu.

hoangnhcmc

Mình thấy chỉ cần máy tính kết nối Internet là xem được. Nhưng mà trên website thấy cung cấp cả VoD, vậy với VLC thì mình xem các nội dung VoD của MegaTV có được ko? nếu được thì xem như thế nào, mong các bác chỉ giáo. Cái này yêu cầu cấu hình máy tính tối thiểu như nào các bác nhỉ?

dtsexpert

Active Member

Cài này là dịch vụ của VDC, nếu chỉ 1 đường truyền mỗi MyTV của VASC thôi thì không bao giờ xem được đâu.
Đâu có đâu pác, đường truyền của ai cũng coi được, hiện ta.i thử nghiệm nên miễng phí, mai mốt trọn gói TV 1 tháng là 400 iCoin, quy ra là 40 ngàn/tháng (cái này mấy pác có thể vô tv.vnn.vn tham khảo giá cả )
còn phim VOD thì mấy ngàn 1 phịm Theo cách kinh doanh kiểu này, MegaTV sẽ bán cho tất cả các pác thích xài MegaTV xài đường truyền nào cũng được, vì MegaTV được truyền hoàn toàn qua Internet stream bằng Octoshape, không phải qua hạ tầng ADSL như các dịch vụ IPTV khác

dtsexpert

Active Member

Cấu hình máy không quan trọng đâu pác, cái này xài Octoshape streaming nên cũng nhẹ thôi, pác đọc lại cái post đầu tiên đi, download VLC, download Octoshape, download cái VLC list là coi ngon lành

hoangnhcmc

@dtsexpert: Cho iem hỏi bác 2 câu được ko?
- Em có thể tự update cái list được ko? Hay là mỗi khi update thì VDC sẽ gửi cho mình cái list đó (nếu mình đăng ký sử dụng dịch vụ chính thức).
- Em có xem được VoD của MegaTV trên PC bằng VLC ko? (Xem VoD trên tv.vnn.vn thì OK rồi).
Cảm ơn Bác nhiều, mong hồi âm/

dtsexpert

Active Member

- Em có thể tự update cái list được ko? Hay là mỗi khi update thì VDC sẽ gửi cho mình cái list đó (nếu mình đăng ký sử dụng dịch vụ chính thức).
- Em có xem được VoD của MegaTV trên PC bằng VLC ko? (Xem VoD trên tv.vnn.vn thì OK rồi).
1. cái list vlc hiện tại thật sự la ko fa?i do vdc cung cấp, 1 số pác fa?i dung software hỗ trợ kiếm link để coi trên vlc cho tiện, khi dịch vụ chính thức thi em ko bik bên vdc sẽ có kế hoạch ra sao vi cũng fai có 1 phân mêm nguơ\i xai có thể đánh tai\ khoản, username/pass...
2. em đọc trên megatv, vdc có kế hoạch sẽ bán đâu thu stb luôn, hoặc có thể xa\i smartTv cho dịch vụ tv/vod, cái nay thi chắc fai? đợi đến khi họ fa't chính thức coi sao :)

vanlang+

Active Member

Đâu có đâu pác, đường truyền của ai cũng coi được, hiện ta.i thử nghiệm nên miễng phí, mai mốt trọn gói TV 1 tháng là 400 iCoin, quy ra là 40 ngàn/tháng (cái này mấy pác có thể vô tv.vnn.vn tham khảo giá cả )
còn phim VOD thì mấy ngàn 1 phịm Theo cách kinh doanh kiểu này, MegaTV sẽ bán cho tất cả các pác thích xài MegaTV xài đường truyền nào cũng được, vì MegaTV được truyền hoàn toàn qua Internet stream bằng Octoshape, không phải qua hạ tầng ADSL như các dịch vụ IPTV khác

Dạ thưa bác ! Với đường truyền MyTV thì có mạng đâu mà xem. Chỉ có đường truyền có ADSL thì mới xem được.

vanlang+

Active Member

Cái list này là do tự chế để xem cho tiện chứ VDC làm gì cho. Update cũng dễ dàng thôi, chỉ update được khi nào VDC ra thêm kênh mới.

Chỉnh sửa lần cuối:

ndnhd77

Member

Mình đã thử bằng đường Mytv không có internet của nhà mình không thấy có tìn hiệu gì, chắc là không được.

hoangnhcmc

Mình có thể dùng MegaTV trên máy tính bảng hay Smartphone hay ko hả các bác ơi?
Em thấy có cả VoD trên tv.vnn.vn nữa, vậy mình dùng VLC để xem VoD đó ntn a?
Mong chỉ giáo.
Thân

dtsexpert

Active Member

Thì đây này .
pác chém kinh quá, em đọc nhâ\m nên mới trả lơ\im như vậy, pác chém kiểu nay em nảN thật, kiểu na\y chắc lâ\n sau em ko dám post gi\ nữa, không thôila.i bị chém phanh thây, nản!!!!

vanlang+

Active Member

pác chém kinh quá, em đọc nhâ\m nên mới trả lơ\im như vậy, pác chém kiểu nay em nảN thật, kiểu na\y chắc lâ\n sau em ko dám post gi\ nữa, không thôila.i bị chém phanh thây, nản!!!!

Không chém đâu bác ơi, nói đúng sự thật thôi mà.

dtsexpert

Active Member

Mình có thể dùng MegaTV trên máy tính bảng hay Smartphone hay ko hả các bác ơi?
Em thấy có cả VoD trên tv.vnn.vn nữa, vậy mình dùng VLC để xem VoD đó ntn a?
Mong chỉ giáo.
Thân
pác wa cái thread em post cách thiết đặt dlna server, nếu smartphone pác thấy được dlna server, pác có thể coi megatv trên phone. em coi megatv trên cái iphone/ipad đê\u ok hết

laodatma

Member

@dtsexpert: bác xài pm j trên ipohone/ipad để coi megatv qua cái dlna server (ps3 media server) vậy? em thử mấy soft thì thấy chỉ hỗ trợ music, nếu có video thì định dạng hạn chế lắm.

dtsexpert

Active Member

@dtsexpert: bác xài pm j trên ipohone/ipad để coi megatv qua cái dlna server (ps3 media server) vậy? em thử mấy soft thì thấy chỉ hỗ trợ music, nếu có video thì định dạng hạn chế lắm.
Em xài 8player trên iphone/ipad. Cái này pác có thể download trên App Store, còn nếu iphone pác jailbreak rùi thì vô installous download cái crack luôn, trên App Store là bản lite nên chỉ xem được 3-5 kênh đầu tiên của cái list.
Có installous thì download luôn cái full :)
Chúc bác thành công :)

Xin hỏi bác nào có list code để dò thêm kênh cho em xin đc ko ạ?

Mạng FPT có xem được tất ITV và MEGATV ko, mình chỉ xem được những kênh của iTV?

Bên trên