XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Chào các bạn, hôm nay xin gởi bản mới : plugin.video.xfshare-03.
Bản này không sửa gì về giải thuật và chức năng gì mới cả.
Chỉ bổ sung các tiện ích khi thao tác như sau:
- Đưa mục xem phim lẻ lên trên mục mở thư mục.
- Ghi nhớ lại chuỗi xxxxxxxxxxxx mà các bạn nhập vào. Vì chuỗi này rất dễ nhập sai,
và cứ mỗi lần nhập lại thì rất bất tiện.
- Logout khỏi Fshare ngay lập tức sau khi get được link.
- Thêm các logo (cho đẹp) do bác LUC QUYET CHIEN thiết kế.
- Thêm dung lượng file sau tên file cho tiện theo dõi.
Mong đáp ứng tốt hơn nhu cầu của các bạn.
Chúc mọi người xem phim vui vẽ!

Không hiểu sao giờ nhìn lại thấy mấy cái icon trong nó cứ phong cách tàu khựa kiểu gì vậy. Để em tạo lại mấy cái icon theo giao diện phẳng apple cho nó phong cách hơn để bác add vào ver tiếp theo nhé.

Gợi ý với bác chủ một chút : có thể tạo một tab để mở đường dẫn đến nơi chưa file m3u hoặc strm ( các file chứa link fshare ) để chơi trực tiếp luôn thì hay quá. Bởi hầu hết ai hay chơi fshare thường lưu lại link fshare dưới 2 dạng trên để lần sau mở lên play ngay chứ ko phải mất công tìm kiếm nữa

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Không hiểu sao giờ nhìn lại thấy mấy cái icon trong nó cứ phong cách tàu khựa kiểu gì vậy. Để em tạo lại mấy cái icon theo giao diện phẳng apple cho nó phong cách hơn để bác add vào ver tiếp theo nhé.

Gợi ý với bác chủ một chút : có thể tạo một tab để mở đường dẫn đến nơi chưa file m3u hoặc strm ( các file chứa link fshare ) để chơi trực tiếp luôn thì hay quá. Bởi hầu hết ai hay chơi fshare thường lưu lại link fshare dưới 2 dạng trên để lần sau mở lên play ngay chứ ko phải mất công tìm kiếm nữa

OK bạn.
Về icon thì mình không thiết kế được,
nên thấy của bac LUC là mình OK rồi. Nếu bạn có ý làm xtin hơn thì OK để phục vụ cộng đồng.
về m3u và strm thì mình sẽ phục vụ sớm. Nhưng trước mắt, bạn nên kết hợp chức năng favourites của XBMC cũng tốt.
Chúc bạn xem phim vui vẽ!

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Về chơi phim trên Fshare khi bạn có file file.strm thì bạn chỉ cần vào XBMC/Video/Files/Add Video
chọn thư mục chứa file.strm rồi chọn mà thưởng thức thôi. Chỉ duy nhất một điều là dòng thông tin strm
muốn chơi trên XFshare phải tạo theo cấu trúc sau
:
Ví dụ đây là 1 dòng trong file strm xem phim "2 Guns - Điệp Vụ Hai Mang (2013)" như sau:
plugin://plugin.video.xfshare/?mode=3&url=https://www.fshare.vn/file/TDNMCK4VFT
(Bạn chú ý các ký tự màu đỏ).
Chúc bạn xem phim vui vẽ.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Về chơi phim trên Fshare khi bạn có file file.strm thì bạn chỉ cần vào XBMC/Video/Files/Add Video
chọn thư mục chứa file.strm rồi chọn mà thưởng thức thôi. Chỉ duy nhất một điều là dòng thông tin strm
muốn chơi trên XFshare phải tạo theo cấu trúc sau
:
Ví dụ đây là 1 dòng trong file strm xem phim "2 Guns - Điệp Vụ Hai Mang (2013)" như sau:
plugin://plugin.video.xfshare/?mode=3&url=https://www.fshare.vn/file/TDNMCK4VFT
(Bạn chú ý các ký tự màu đỏ).
Chúc bạn xem phim vui vẽ.

À những cái này em cũng biết rồi vì trước em toàn làm thế. Bác xem thử như thế này nó có nhã nhặn hơn cái kia không

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Tất cả logo đưa về phong cách apple hết cho đẹp :>

Photoshop cho đẹp thôi các bác nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Re: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Đã có Acc VIP của 1 bạn share đó bạn ơi. Nhưng xin đừng đối pass nhé.
XFshare chỉ sử dụng acc khi login (khoảng 1 giây/1 lần, khoảng 1 lần trong ngày thôi), cho nên các bạn yên tâm, sẽ rất ít gặp trường hợp acc đang bị sử dụng!
sr nhưng bạn ơi mình không thấy acc đâu cả :(

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

OK bác LUC. Mình thấy các logo mới này có vẻ đẹp hơn!

o0ohpvo0o

OK bác LUC. Mình thấy các logo mới này có vẻ đẹp hơn!

Bác cố gắng thêm phần search tên film cho anh em với nhé , giống cái search của bác trungk43 đó
Nếu bác bí chưa nghĩ ra thì sang 4rum sinhvienit.vn rồi post bài nhờ người ta giúp cũng dc đó , bên đấy nhiều người chuyên code mà :)

thaitni

Well-Known Member

Bác cố gắng thêm phần search tên film cho anh em với nhé , giống cái search của bác trungk43 đó
Nếu bác bí chưa nghĩ ra thì sang 4rum sinhvienit.vn rồi post bài nhờ người ta giúp cũng dc đó , bên đấy nhiều người chuyên code mà :)

OK bạn.
Phần đang có coi như tạm ổn.
Mình cũng bắt đầu nghiên cứu bổ sung phần search như kế hoạch.
Mong có sản phẩm sớm phục vụ bà kon.

bookfree

Active Member
Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Quá đã, cảm ơn bạn :D

Đúng rồi, mình thường sử dụng file strm để play phim rất tiện.

thaitni

Well-Known Member

Có gì mới ah bạn ơi, hôm trước mình có hỏi vụ file strm, bạn đã hướng dẫn mình sửa file để play phim.

Không có j mới bạn ah. Mình nghĩ file strm vậy là ok rồi. Nếu bạn cần hỗ trợ thêm về strm, cho xin ý kiến nhé.

cutun233

Member

phần acc fshare không biết bác có thể làm như thế này không
có 2 chế độ 1 acc mặc định(do anh em đóng góp) 2 acc tự add
acc mặc định add luôn vào addon,g/s có 2 acc nếu trùng phiên thif đổi acc khác như kiểu tool get link fshare vậy

thaitni

Well-Known Member

phần acc fshare không biết bác có thể làm như thế này không
có 2 chế độ 1 acc mặc định(do anh em đóng góp) 2 acc tự add
acc mặc định add luôn vào addon,g/s có 2 acc nếu trùng phiên thif đổi acc khác như kiểu tool get link fshare vậy

Giải thuật thì không có vấn đề gì bạn ah.
Nhưng đã nói acc public thì chắc chắn sẽ có người đổi pass. (Có bạn đã share 1 acc và cũng đã bi đổi pass rồi).
Mình đang nghiên cúu cách khác cho người dùng chưa có Acc VIP Fshare bạn ah.

thaitni

Well-Known Member

Sắp có modun cho tín đồ 4Share nhé!:)>-

Bên trên