XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

hainam1982

Well-Known Member
Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

hi vọng sẽ có app cho Dune giống như của bác Trung thì nhất.

huudanhp

Mình đã cài, chạy rất ổn, thanks@thaitni

cutun233

Member

Giải thuật thì không có vấn đề gì bạn ah.
Nhưng đã nói acc public thì chắc chắn sẽ có người đổi pass. (Có bạn đã share 1 acc và cũng đã bi đổi pass rồi).
Mình đang nghiên cúu cách khác cho người dùng chưa có Acc VIP Fshare bạn ah.

nếu add trực tiếp vào tool thì lam sao thấy pass được bạn,mình add luôn vào đó mà, như kiểu mấy tool leech lịn fshare vậy,mình chỉ lấy được link chứ làm gì biết account với mk

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

nếu add trực tiếp vào tool thì lam sao thấy pass được bạn,mình add luôn vào đó mà, như kiểu mấy tool leech lịn fshare vậy,mình chỉ lấy được link chứ làm gì biết account với mk

thấy được hết bạn ạ. Vô userdata/ plugin.video.xfshare nó vẫn cho ta nhìn thấy ID và PASS của Fshare bình thường

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Đã có phiên bản mới: đặc biệt bố sung load phim 4share
Bản này có các bổ sung nâng cấp sau:
- Chuyển tìm phim theo link Fshare và tìm thư mục Fshare thành một.
- Cửa sổ hội thoại nhập đường link chỉ cần nhập dạng XXXXXXXXXXXX (không cần ghi path đầy đủ)
- Sủa đổi đầy đủ tính năng lưu Cookie, không cần đăng nhập nhiều lần cho đến khi Cookie hết hạn (thường là 1 ngày) và logout ngay sau khi lấy Cookie thành công.
Vì vậy load phim sẽ nhanh hơn.
- Bổ sung đọc link từ website 4share. Sử dụng giống như fshare. Nhưng xem ra 4share load phim rất chậm (nhà mình đang xài FPT, không biết các mạng khác thì sao?)
Và tất nhiên, cả 2 server đều cần Acc VIP.

- Còn thiếu: chức năng tìm phim, public cookie cho các bạn chưa có acc VIP.
Link download tại đây.

p/s: vì plugin gồm cả 2 phần fshare và 4share. Vì vậy đã đổi tên từ xfshare thành xshare.
Cho nên, tôt nhất là các bạn uninstall phiên bản cũ và cài lại phiên bản mới.
Nhớ khai báo username va password của website nào bạn cần (hoặc cả 2) sau khi cài đặt lại.
Chúc các bạn xem phim vui vẽ.

Chỉnh sửa lần cuối:

minhjp

Well-Known Member

Hi Bạn

Bạn cho hỏi mình cài XBMC vào máy tính rồi cài add on bằng cách nào để play phim được hả bạn ? Cái XBMC này có xem tivi được luôn không bạn ?

thaitni

Well-Known Member

Hi Bạn

Bạn cho hỏi mình cài XBMC vào máy tính rồi cài add on bằng cách nào để play phim được hả bạn ? Cái XBMC này có xem tivi được luôn không bạn ?

Bạn Download bản Development Builds: Kodi 14.0 “Helix” – RC 3 cho windown tại đây. Cài vao máy tính. Download plugin.video.xshare.zip phiên bản mới nhất ở trang này.
Mở phần mềm XBMC (Kodi) lên. Vào mục system/Add-on/install zip file/ chỉ đến thư mục vừa download plugin chọn file plugin.video.xshare.zip đế add vào kodi.
Mở xshare lên, setting, rồi chọn phim thưởng thức thôi!

Không biết server fshare có bị lỗi gì không, hiện tại không xem được phim, có bạn nào bị vậy không.

minhjp

Well-Known Member

Bạn Download bản Development Builds: Kodi 14.0 “Helix” – RC 3 cho windown tại đây. Cài vao máy tính. Download plugin.video.xshare.zip phiên bản mới nhất ở trang này.
Mở phần mềm XBMC (Kodi) lên. Vào mục system/Add-on/install zip file/ chỉ đến thư mục vừa download plugin chọn file plugin.video.xshare.zip đế add vào kodi.
Mở xshare lên, setting, rồi chọn phim thưởng thức thôi!

Thanks bạn chỉ dẫn

Nhưng của mình viettel 12Mb mà nó đứng hình luôn :) không chạy nổi , có chỉnh chổ nào khác nữa hok bạn ?

Lâu lâu nó hiện chữ Cache full là sao hả bạn ?

thaitni

Well-Known Member

Thanks bạn chỉ dẫn

Nhưng của mình viettel 12Mb mà nó đứng hình luôn :) không chạy nổi , có chỉnh chổ nào khác nữa hok bạn ?

Lâu lâu nó hiện chữ Cache full là sao hả bạn ?

Hiện tượng này có 2 vấn đề: (chắc chắn là đã load đến link phim ok)
1 - File bạn xem có bitrates cao (vd: phim 1h, có dung lượng >5GB) so với ADSL 12M là ít khi xem được.
2 - Bạn cần chỉnh lại cache theo hướng dẫn này

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Gửi lại bạn thaini bản xshare đã designe icon cho phù hợp. Mình xin góp ý là mình đã bổ xung changelog vào addon để sau này có cập nhật bổ xung gì bạn ghi thêm vô đó để biết được thay đổi giữa các version.

Link : https://www.dropbox.com/s/h9s8qspb6htci9t/plugin.video.xshare.zip?dl=0

Một vài hình ảnh minh họa \:D/

hungmh80

Active Member

4share xem đc rồi hả bác @lucquyetchien ?

Bên trên