Xin giúp đỡ cấu hình HTPC xem iso bluray 3D

Ðề: Xin giúp đỡ cấu hình HTPC xem iso bluray 3D

bác sircuong1303: trích dẫn:"Nếu bác kiếm dc hàng cũ chất lượng thì thay combo main, cpu, ram nhé. Main g31/g41 cũ tầm 300k, cpu E5200 tầm 200-300k, ram II 2GB/800 tầm 200k nữa là ổn ngay, xem hết giật ngay.". Vậy bác cho mình hỏi: mình xem phim với cấu hình như bác: G31-s2c, ram 2gb/667, cpu E5200, card zotac geforce GT 520 suport 3D Bluray ISO ; (nhưng em xem 2d bluray, 3d sbs or uod thì ngon lành, nhưng 3d sbs or udo phong cảnh phía sau cứ lâu lâu vẫn giật phập phập rất khó chịu). 3d iso Bluray em xem hình nó cà giật tung chảo...Hỏi Bác khắc phục thế nào.
p/s: em xem với máy chiếu viewsonic 6553w, màn chiếu thường trắng 120in, kính 3d shutter viewsonic pgd 150 bằng phần mềm stereoscopic player. VẬY TÓM LẠI EM CẦN PHẦN MỀM NÀO khác để xem được 3d iso không a, VÀ LINH KIỆN GÌ ĐỂ XEM 3D BLURAY ISO NGON CÀNH ĐÀO, EM SẼ ĐA TA CHẦU NHẬU TẠI NHÀ EM

Rất tiếc cho bác là con máy chiểu của bác cổng hdmi là 1.3 nên không thể frame packing khi xem phim 3D bằng power dvd để xem 3D bluray được. Còn nguyên nhân vì sao mà bác xem phim 3D bằng stereoscopic player mà giật thì có thể phần decode phim của bác chưa được tinh chỉnh về dxva nên cpu vẫn đảm trách nhiều khi xem phim nên có thể bị giật. Phần mềm này em cũng đã từng sử dụng qua nhưng không tìm hiểu sâu nên không hưỡng dẫn được cho bác cách khắc phục, bác thử hỏi mọi người trên diễn đàn xem.

Bác sircuong1303 cho em hỏi. Em định lấy case cooler master elite 120(790.000)+1 ổ cứng 1tb. Với cấu hình của em như trên, case đó có lắp vừa ko? ( case của e cũ, bẩn rồi, vga card khi nào có thêm xèng thì nâng cấp sau- chưa cần lắm)

sircuong1303

Well-Known Member

Bác sircuong1303 cho em hỏi. Em định lấy case cooler master elite 120(790.000)+1 ổ cứng 1tb. Với cấu hình của em như trên, case đó có lắp vừa ko? ( case của e cũ, bẩn rồi, vga card khi nào có thêm xèng thì nâng cấp sau- chưa cần lắm)

main P35 của bạn là form ATX trong khi vỏ CM Elite 120 chỉ lắp dc main chuẩn Mini-ITX mà thui -> ko lắp vừa

Vậy bác soibienmotmat25 cho mình hỏi: vậy máy chiếu của mình hát được với TMT6 không< power thua rồi

Vậy bác soibienmotmat25 cho mình hỏi: vậy máy chiếu của mình hát được với TMT6 không< power thua rồi
Không được đâu bác vì TMT6 cũng giống power dvd thôi, bác muốn xem thì phải sử dụng Stereoscopic Player play file SSIF để nó chuyển về dạng sbs rồi bác sử dụng máy chiếu chập hình thôi. Bác có thể xem thêm tại đây 3dtv.at - 3D Blu-ray Playback để biết cách setup. Về phần decode của video bác nên sử dụng lav video decoder để có thể bật chế độ dxva sử dụng card hình sẽ chạy nhanh hơn.

bác soibienmotmat25 ơi giúp e với:
laptop e dell inspiron 5010, i5, car ati hd5650.
tivi samsung h6400.
e phát 3d bluray iso bằng powerdvd 14.
chạy file lên nó có 2 chế độ 3d và 2d, em chon 3d mãi ní k chạy chỉ cho phép chạy 2d thôi.
dây hdmi của e không biết là 1.3 hay 1.4 nửa.
bác tư vấn giúp e cấu hình car ati và powerdvd để xem được 3d iso.
e nghi là do dây hdmi của e là 1.3 nên k chọn 3d được! nhưng giờ sao biết 1.3 hay 1.4 đây! giúp em cái thanks bác trước!

akak

Active Member

cho hỏi 9600gt có chơi bluray iso 3d được o ???
cảm ơn

sircuong1303

Well-Known Member

bác soibienmotmat25 ơi giúp e với:
laptop e dell inspiron 5010, i5, car ati hd5650.
tivi samsung h6400.
e phát 3d bluray iso bằng powerdvd 14.
chạy file lên nó có 2 chế độ 3d và 2d, em chon 3d mãi ní k chạy chỉ cho phép chạy 2d thôi.
dây hdmi của e không biết là 1.3 hay 1.4 nửa.
bác tư vấn giúp e cấu hình car ati và powerdvd để xem được 3d iso.
e nghi là do dây hdmi của e là 1.3 nên k chọn 3d được! nhưng giờ sao biết 1.3 hay 1.4 đây! giúp em cái thanks bác trước!

Laptop Dell inspiron 5010 dùng cpu core i đời đầu, chỉ dc tích hợp Intel HD Graphics, ko hỗ trợ xem film BD iso 3D. Nếu bro muốn xem dc BD iso 3D thì bro phải tắt chế độ vga on, chuyển sang chỉ dùng vga rời HD5650 là xem dc, và dây HDMI 1.4 mới xem dc nhé. HDMI ver 1.3 hay 1.4 và chứng nhận hỗ trợ 3D thì có in trên vỏ hộp mà bác.

MONSTER_HDMI_Cable_HDTV_M2000_HDMI1_4_8feet_4feet_with_Color_Box_with.jpg

cabo-hdmi-sony-original-dlc-he20hf-ver14-2m_MLB-F-230840658_6897.jpg

---------- Post added 30-03-2015 at 09:57 ----------

cho hỏi 9600gt có chơi bluray iso 3d được o ???
cảm ơn

Nvidia 9600gt ko hỗ trợ BD iso 3D đâu ạ.

saigon1975

xem 3d íso qua pc có phê kg mấy bác?. ý là nó có lồi hẳn ra ngòai màn hình kg? có phải né khi bị tảng đá bay vào mặt kg?. và khác nhau ra sao khi so với dune base 3d .tại vì củmg đang sắm 1 e vga tầm 1 chai để xem 3d

cái này bác phải có phim 3d gốc thì y như thật , còn né hay ko né tùy phim họ làm các cảnh vật bay vèo vèo làm giật mình phải né ....

Bên trên