Xin tư vấn mua âm thanh.

onggia

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn mua âm thanh.

Đi tắt thì ở đâu cũng không nên vì cái gì mới là nó phát triển nhanh lắm,tuy nhiên cũng còn tuỳ văn hoá mua sắm nữa.Chắc cũng còn lâu mấy cái đồ 3D chuẩn mực mới rẻ để cho nhà nhà người người cùng thưởng thức.

jimminam2000

nếu em là bác thì em cứ sắm bộ dàn hiện tại như đã build và thưởng thức,khi nào có sản phẩm với công nghệ mới thì mình sẽ nâng cấp,thiết nghĩ điều nay là trong tầm tay của bác ctpmt.
Quan trọng là ta thỏa mãn niềm đam mê bác ạ,nếu bác chú trọng phần "Nhìn" của bộ dàn thì đợi con 3311

ctpmt

Member

Cám ơn các bác đã ủng hộ nhiệt tình cho thớt của mình. Hôm nay đã múc bộ của bác jimminam2000. Denon 3310+ B&W main 684; center 61, surr 686, sub 610. Hàng đang trên đường về dinh. Nhận xét ngắn gọn về bác jimminam 2000: Giá ổn+nhiệt tình. Bác nào có nhu cầu mua âm thanh thì cứ bác Nam mà múc! :))

lehoang40

Nhớ làm cái review cho anh em chia sẽ nhá bác :))

jimminam2000

Cám ơn các bác đã ủng hộ nhiệt tình cho thớt của mình. Hôm nay đã múc bộ của bác jimminam2000. Denon 3310+ B&W main 684; center 61, surr 686, sub 610. Hàng đang trên đường về dinh. Nhận xét ngắn gọn về bác jimminam 2000: Giá ổn+nhiệt tình. Bác nào có nhu cầu mua âm thanh thì cứ bác Nam mà múc! :))

he he,dàn B&W trị giá hơn 70 củ của bác quả là hàng khủng,em đang lo bộ dây cho bác đây nhưng mà ra Nhật Tảo hàng fake nhiều quá bác ạ,có bác nào kinh nghiệm về dây xịn cho bộ dàn này giúp em và bác ctpmt setup với :((

vietrung

Active Member

he he,dàn B&W trị giá hơn 70 củ của bác quả là hàng khủng,em đang lo bộ dây cho bác đây nhưng mà ra Nhật Tảo hàng fake nhiều quá bác ạ,có bác nào kinh nghiệm về dây xịn cho bộ dàn này giúp em và bác ctpmt setup với :((

bộ giàn khủng thì bộ dây cũng phải khủng cho tương xứng các bác nhỉ!!!\:D/

onggia

Well-Known Member

Mua cả bộ như thế mà lại chơi em 686 hả bác,đôi này làm giảm giá trị cả bộ dàn rồi.

ctpmt

Member

Mua cả bộ như thế mà lại chơi em 686 hả bác,đôi này làm giảm giá trị cả bộ dàn rồi.

Từ từ đi bác, lên 7.1 thì cho 686 là surr B ngại gì đâu, với lại các bác ấy tư vấn thế. Thôi nâng cấp dần dần bác ạ

ctpmt

Member

Nam xem hộ loại này xem sao hay là lại fake nốt? http://www.muaban88.com/quang-cao-g...-hcm-tq-day-loa-monster-cable-25-000-d-m.html

onggia

Well-Known Member

Từ 686 lên 685 cũng chả bao nhiêu mà bác,thêm có vài phần trăm tổng vốn đầu tư mà bộ dàn cũng đẳng cấp hơn nhiều.Em là hơi theo chủ nghĩa hình thức 1 tý có gì bác thông cảm :))

ctpmt

Member

Từ 686 lên 685 cũng chả bao nhiêu mà bác,thêm có vài phần trăm tổng vốn đầu tư mà bộ dàn cũng đẳng cấp hơn nhiều.Em là hơi theo chủ nghĩa hình thức 1 tý có gì bác thông cảm :))

Thế mà bác không góp ý cho mình trước? Để múc em nó rồi mới nói. Đây là toàn các bác ấy build cho mình đấy chứ. Mình đã thay con certer 61 vao thay cho con 62 theo mô hình của mấy bác ấy rồi đấy. Vì mình nghĩ thiên về xem phim thì con certer rất quan trọng vì gánh toàn bộ lời thoại và nhiều loại âm thanh khác, nên quyết định đổi từ 62 sang 61.

jimminam2000

theo cá nhân mình thì đổi HTM61 của bác chủ thread là 1 quyết định sáng suốt còn cặp sur 686 cũng ok rồi,cặp 685 là loa book seft nên về mặt hình thức thì đẹp nhưng về chất lượng con 686 nhất định không kém cạnh 685 nhiều đâu các bác ạ

onggia

Well-Known Member

Dùng tạm cáp đồng TRẦN PHÚ cũng được mà bác.

ctpmt

Member

Chán mấy ông Tín Thành này quá, nóng lòng đợi bộ giàn bác jimminam 2000 chuyển từ hôm 8/5. Đến chiều nay ông Tín Thành gọi giao hàng, nhờ người nhận hộ. Hết giờ làm việc cấp tốc phi xe về, nhìn thấy có mỗi cặp main 684 và ông sub 610. Tụt hết cả cảm súc, vội vàng điện cho bác jimminam 2000 (vì tình thế cấp thiết không kịp nhắn tin) lát sau bác Nam điện lại bảo ngày mai Tín Thành giao tiếp, thở phào, tưởng nò làm thất lạc con 3310, cặp surr 686 và con certer 61 thì toi, lại phải chờ chán wá đi :-??. Có bác nào bị giống mình chưa?

onggia

Well-Known Member

Bác yên tâm thất lạc bác NAM bác ý đền con khác ko lo đâu :))
Em chưa bị giống bác nhưng bị hơn bác nhiều lần với cái bọn tín thành này rồi,phải công nhận là quá lởm.

Bên trên