Xin tư vấn nên chọn 3d chủ động hay thụ động ?

Ðề: Xin tư vấn nên chọn 3d chủ động hay thụ động ?

Em vote cho 3D thụ động. Nhà em vừa sắm con sony 55W804A, công nghệ 3D của LG. Xem clip 3D nguồn chuẩn hiệu ứng rất tốt, ngồi ngang tầm mắt không có gì phải phàn nàn cả, đứng lên cao thì hơi tệ nhưng chắc chả ai xem tv lại đứng cả. Ít đau mỏi mắt nhưng xem tầm 20p vẫn cảm thấy hơi nhức nhức (chấp nhận được, khá hơn nhiều so với chủ động của con Samsung bên nhà ông bạn). Kính nhẹ, đeo rất thoải mái.
Nói chung em hài lòng với 3D thụ động ở cái tv này, chất lượng hiệu ứng rõ ràng, em ko hiểu hơn kém nhau ở chỗ nào hay tại mắt e kém nhìn ko ra.

tunk81

Em cũng đang định đầu tư 1 cái Tivi 3d để thay em plasma 43' đang dùng để mà trả nghiệm...hihih
Nhưng qua tìm hiểu thì 3D thụ động và Bị động cũng thấy lăn tăn...
chẳng pải dân công nghệ mà..
các bác tư vấn em mua loại nào cái..( pải tầm 50' trở lên í nhá..)...tổng thiệt hại quanh 30 củ thui nhá...rẻ hơn càng tốt...hihihi

haipvg

Well-Known Member

Em cũng đang định đầu tư 1 cái Tivi 3d để thay em plasma 43' đang dùng để mà trả nghiệm...hihih
Nhưng qua tìm hiểu thì 3D thụ động và Bị động cũng thấy lăn tăn...
chẳng pải dân công nghệ mà..
các bác tư vấn em mua loại nào cái..( pải tầm 50' trở lên í nhá..)...tổng thiệt hại quanh 30 củ thui nhá...rẻ hơn càng tốt...hihihi
Về cơ bản nếu bạn muốn 1 chiếc TV có nhiều kính giá rẻ, không lo chuyện hỏng kính hay phải thay pin cho kính thì nên dùng 3D thụ động. Về mặt chất lượng thì 2 loại cũng một chín một 10 thôi, trên 50 inch thì mới phân biệt tương đối rõ ràng. Điều quan trọng là phải thử đê xem mình hợp loại nào, loại nào xem ít bị nhức mắt hay chóng mặt hơn (cái này là tuỳ người đấy) thì chọn loại đó.

Saigonhitech

Re: Ðề: Xin tư vấn nên chọn 3d chủ động hay thụ động ?

xem 3D chủ động rồi thì chán thụ động ngay các bác à

ketnoimang

Em thì gà , chẳng biết thụ động chủ đôngj gì sất, hóng các bác xem nói gì đã ạ

MetFone

Member

Mình thích thụ động hơn, có thể chất lượng ko bằng nhưng ko thích dùng mấy cái chạy bằng pin và cắm điện. Cứ kính như bình thường đeo vào xem là thoải mái nhất.

qtechvn

nhưng coi phim 3d trên tivi thì màn hình hơi nhỏ, theo mình mua con máy chiếu tốt tí xíu chiếu 300" coi 3d nó mới đã

maison67

Well-Known Member

Chịu chi một chút, chơi Tivi 3D từ 55 inch trở lên, chứ mua TV nhỏ, khi xem rồi thấy tiếc tại sao không mua cái lớn hơn... rồi lại phải đầu tư!:D
P/s: TV của mình 55 inch , vậy mà mỗi khi xem 3D mình có cảm giác vẫn thấy... nhỏ!:)

Garfield8

sau 1 thời gian sắm tivi 3D (mình đang xài 42LA6200) thì theo mình thấy chỉ háo hức lúc ban đầu thôi còn về sau thì rất ít khi xem 3D, 1 phần vì xem không sướng bằng ở rạp, 1 phần vì phim nguồn phim 3D thực thụ cũng còn ít.

Bên trên