Xin tư vấn về giải pháp lưu trữ

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Xin tư vấn về giải pháp lưu trữ

Bác đọc lại các topic về HD đi bên soft ấy, cấu hình khủng thế thì giật sao được.
bác muốn ngon nữa thì cài win 7 64 bit mua thêm ram về cắm vào càng nhiều càng tốt,
em thấy bác đầu tư thế thì mua thêm cái card hình nữa ndivia thì ít nhất cũng 9800 trở lên hoặc anti-amd thì 4770 trở lên nhé.

cảm ơn bác
mình vừa lục đống đồ cũ có 1 cái card MSI NX6200TC http://www.pcstats.com/articleview.cfm?articleID=1805 , cắm vào thì nó nhận cũng có vẻ ổn ổn , chạy 1080p mượt mà nhưng mỗi tội khoảng 10s là nó bị chớp nhiễu màn hình 1 lần. ko rõ do cái gì hay do cái cap VGA của mình đểu . cái card có ngõ DVI nhưng mình ko có cabe DVI . ngõ DVI hình như có mỗi đường hình ko có tiếng các bác nhỉ
cái card đó đc tặng lâu rồi nhưng ko có desktop giờ mới đem dùng . chả hiểu có giá trị gì ko các bác nhỉ

coi cài đặt lại software đi, chứ main/cpu đó không cần card vga rời cũng chạy 1080p mượt. bạn dùng codec/soft gì để coi phim?

blacksea

Member

Hiện tại máy bác đang dùng cpu để giải mã nên card của bác không có tác dụng gì khi xem phim.
nếu muốn giải mã = card hình thì bác phải mua card đời cao hơn như em nói và bác sang bên soft HD trên diễn đàn này để đọc thêm bên đấy hưỡng dẫn rất chi tiết bác ah,
vấn đề chớp nhiễu xuất hiện sau khi bác lắp card hay trước khi lắp cũng bị

xài win7 thì thử codec pack của shark007.net....tốt nhất là nếu chỉ xem file mkv thì cài ffdshow, ac3filter, directx11, và mpc-hc. codec càng ít càng tốt, nhiều khi cài tùm lum codec vào chỉnh không đúng thì chạy không được.

tôi cũng cùng câu hổi này.

Daithanhthai

Active Member

Hiện tại máy bác đang dùng cpu để giải mã nên card của bác không có tác dụng gì khi xem phim.
nếu muốn giải mã = card hình thì bác phải mua card đời cao hơn như em nói và bác sang bên soft HD trên diễn đàn này để đọc thêm bên đấy hưỡng dẫn rất chi tiết bác ah,

xài win7 thì thử codec pack của shark007.net....tốt nhất là nếu chỉ xem file mkv thì cài ffdshow, ac3filter, directx11, và mpc-hc. codec càng ít càng tốt, nhiều khi cài tùm lum codec vào chỉnh không đúng thì chạy không được.

tôi cũng cùng câu hổi này.

chớp nhiễu là khi lắp card bác ợ , gỡ ra chạt onbo thì hết
Ủa hóa ra ko phải cứ tải bộ đó về là cài hết ra ợ
Thế để mình gỡ hết ra cài lại và đọc kĩ cá tut vậy
Cảm ơn các bác

chớp nhiễu là khi lắp card bác ợ , gỡ ra chạt onbo thì hết
Ủa hóa ra ko phải cứ tải bộ đó về là cài hết ra ợ
Thế để mình gỡ hết ra cài lại và đọc kĩ cá tut vậy
Cảm ơn các bác

mình nói là down từng cái software riêng chứ không phải cài codec pack như klite hoặc shark007.

Bên trên