Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

phithien

Well-Known Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Các bác cho e hỏi cái này xem fshare phải có tk vip không vì TK thường e thấy bị giật và chậm ạ :)
Phải có vip thì mới load max speed đường truyền internet, xem phim khỏi bị lag. tài khoản thường cho download tối đa khoảng 200 kbps nên rất chậm. Nếu ko có Fshare vip. bác có thể xem phim ở hdviet. phim hdviet chất lượng cũng tốt

thaitni đã viết:
Bạn lưu ý "Phim theo phân loại của hdvietnam" có 2 phần. Phía ngoài là cập nhật từ RSS (Thông tin nhanh) của HDVietnam. Phía trong của "Mục CHIA SẺ PHIM của hdvietnam.com" thì lấy đủ từ web.
* Mục Phim bộ- series trong Phim theo phân loại
- Trong Xshare :

-So với web:

Đâu có đầy đủ đâu bác , e chờ Xshare update data của ngày mới rồi mới dám report cho bác , còn cái RSS ở ngoài thì e biết mà.

Vuduytai

Member

Chào bán chủ Xxshare !
Em muốn nhờ bác bổ xung thêm mục chọn thuyết minh, phụ đề cho addon PhimMơi.net. Em xem trên trang web thì có chọn thuyết minh còn trên Xsahare thì không có mà chỉ xem được phụ đề. Nhờ bác giúp đỡ!

thaitni

Well-Known Member

Đã có xshare 3.2.29: Fix phimmoi.net, "Mục chia sẻ phim" trong "Thông tin mới từ hdvietnam.com"
Đã có xshare tiny 1.0.6: Fix Get maxspeed link Fshare

hdviet max Res chỉ 720p. phim nào 1080 cũng chỉ 720. tài khoản hdviet cua em có vip

Tạm thời xshare chỉ get được link 720 của hdviet (acc free). Sẽ n/c tiếp phục vụ các bạn.
Tuy nhiên, nếu có điều kiện, các bạn nên mua VIP ủng hộ HDViet.com nhé!

Các thư mục con " Phim bộ - series , Phim hoạt hình . . . " trong mục Phim theo phân loại của hdvietnam bị lỗi bác thaitni ơi , nó ko cập nhật đầy đủ data mới mỗi ngày , hiện ra được có 2-3 cái so với trên web.

Thật ra, xshare đã lấy đủ thông tin từ mục này của hdvietnam.com, nhưng xshare đã ưu tiên sắp xếp theo "Thread Start Time - dateline". Theo đề nghị của bạn, mình thấy hợp lý và đã cho sắp xếp lại theo thứ tự "Bài viết cuối - lastpost" (theo mặc định của HDVietnam 4room).

bác @thaitni update plugin.video.xshare.tiny đi bác kết nối fshare lâu quá.
Chào bán chủ Xxshare !
Em muốn nhờ bác bổ xung thêm mục chọn thuyết minh, phụ đề cho addon PhimMơi.net. Em xem trên trang web thì có chọn thuyết minh còn trên Xsahare thì không có mà chỉ xem được phụ đề. Nhờ bác giúp đỡ!

Đã phục vụ các bạn.

Chúc mọi người xem phim vui vẻ!

nammeo76

Well-Known Member
Bác thaitni kiểm tra giúp sao vào Mục chia sẻ nhạc của hdvietnam.com , vào các mục như lossless album , video v..v.. vào từng mục một nhưng ko thấy có link fshare đâu , mặc dù từng topic khi vào diễn dàn chia sẻ trên hdvietnam đều có link fshare sau khi click thank ... thank bác

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bác thaitni kiểm tra giúp sao vào Mục chia sẻ nhạc của hdvietnam.com , vào các mục như lossless album , video v..v.. vào từng mục một nhưng ko thấy có link fshare đâu , mặc dù từng topic khi vào diễn dàn chia sẻ trên hdvietnam đều có link fshare sau khi click thank ... thank bác

Có thể bạn chưa set acc hdvietnam!
Hãy cho xin link 1 page để kiểm tra nhé. TKS

Chỉnh sửa lần cuối:

nammeo76

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Có thể bạn chưa set acc hdvietnam!
Hãy cho xin link 1 page để kiểm tra nhé. TKS

đúng là chưa set acc của hdvietnam bác thaitni ạ , thank bác , tìm ra link nhạc lossless trên fshare nhưng mà toàn file rar !!! down về máy mà thấy oải quá ! hiii

thaitni

Well-Known Member

Pà kon thấy sao rồi!

Tuần này được du hí phẻ re ! \:D/

Những hạn chế các bạn đã nêu sẽ g/q vào các tối tuần sau.

phithien

Well-Known Member

Pà kon thấy sao rồi!

Tuần này được du hí phẻ re ! \:D/

Những hạn chế các bạn đã nêu sẽ g/q vào các tối tuần sau.

Bác port phần hdviệt. có tài khoản vip xem được 1080 với. còn acc free thì 720p. Em có tài khoản vip hdviet . xem trên android box hay Dune thì khoẻ rồi, có apps chính hãng. Nhưng trên Rasp pi 2 chỉ duy nhất xshare của bác :D

Bác nào test thử hộ em chút.Vào Xshare/kho phim trên vaphim.com(bản thử nghiệm)/Danh mục phân loại nhạc/Liveshow/ PARIS BY NIGHT 115 Nét đẹp Á Đông Asian Beauty /Fshare 1080p- PARIS BY NIGHT 115 Nét đẹp Á Đông HD1080p BluRay DD 5120x264 Coti mkv
Em play trên pc thì không sao nhưng dùng Q5IV treo cứng luôn, không thể điều khiển được nữa,đã thử nhiều lần rồi vẫn bị vậy,phải rút nguồn ra khởi động lai.Em đã thử tải bản này về ổ cứng cũng vẫn bị như trên, chơi bằng pc thì được, android box thì bó tay.Các bác dùng android box có chơi được file đó không?

datnt75

Active Member

Mình xem trên AB thấy bình thường

Super Man

Active Member

Bác Thaini ơi, các version trước với TK HDviet Free thì mình coi được độ phân giải 1080P trong HDviet. Nhưng giờ cũng TK Free đó chỉ coi được 720P thôi. Nhờ bác chỉnh lại được không? Với lại kho phim DangcapHD bị lỗi mình vào không thấy hiện phim nào hết. Thanks bác nhiều!

thaitni

Well-Known Member

Bác nào test thử hộ em chút.Vào Xshare/kho phim trên vaphim.com(bản thử nghiệm)/Danh mục phân loại nhạc/Liveshow/ PARIS BY NIGHT 115 Nét đẹp Á Đông Asian Beauty /Fshare 1080p- PARIS BY NIGHT 115 Nét đẹp Á Đông HD1080p BluRay DD 5120x264 Coti mkv
Em play trên pc thì không sao nhưng dùng Q5IV treo cứng luôn, không thể điều khiển được nữa,đã thử nhiều lần rồi vẫn bị vậy,phải rút nguồn ra khởi động lai.Em đã thử tải bản này về ổ cứng cũng vẫn bị như trên, chơi bằng pc thì được, android box thì bó tay.Các bác dùng android box có chơi được file đó không?

File này hơn 20GB, cho nên nếu hàng trung bình và line bình thường thì không kham nổi. Mình đã kiểm tra chưa phát hiện lỗi này. Để mình theo dõi thêm nhé.

Bác Thaini ơi, các version trước với TK HDviet Free thì mình coi được độ phân giải 1080P trong HDviet. Nhưng giờ cũng TK Free đó chỉ coi được 720P thôi. Nhờ bác chỉnh lại được không? Với lại kho phim DangcapHD bị lỗi mình vào không thấy hiện phim nào hết. Thanks bác nhiều!

Em hdviet ở version này của xshare chỉ mới lấy được link 720. Tuần tới mình sẽ tìm thêm giải pháp. TKS nhé!

vvd2104

Well-Known Member

Bác thatni nhiêt tình vs anh em qua, cảm ơn vì sự đóng góp của bác, bác làm thêm nút donate để mọi người ủng hộ cảm ơn bác cốc bia lấy cảm hứng giúp anh em. Mọi người lâu nay dùng miễn phí chắc cũng sẽ vui vẻ ủng hộ bác thôi

thaitni

Well-Known Member

Bác thatni nhiêt tình vs anh em qua, cảm ơn vì sự đóng góp của bác, bác làm thêm nút donate để mọi người ủng hộ cảm ơn bác cốc bia lấy cảm hứng giúp anh em. Mọi người lâu nay dùng miễn phí chắc cũng sẽ vui vẻ ủng hộ bác thôi

Cảm ơn bạn rất nhiều.

Hiện nay, mình chỉ mong muốn các bạn đóng góp ý kiến để xây dựng một add-on có thể phục vụ tốt cho mọi người có thêm một món giải trí thôi.

Thật ra, xshare còn rất nhiều thiếu sót, cả về nội dung, hình thức và tính chuyên nghiệp. Cho nên mình rất cố gắng học hỏi và nghiên cứu thêm. Kết quả là các bản fix và update của xshare. Cái này không phải khiêm tốn đâu! Các bạn cứ xem code xshare và một số code trên các diễn đàn Kodi.tv, stackoverflow.com, github.com, các trang chuyên đề của Vietnam và nhiều add-on ngay trên hdvietnam.com chẳn hạn, các bạn sẽ thấy họ đáng khâm phục như thế nào.

Cho nên, mình nghiên cứu có hiệu quả và kết quả có tốt hay không là phụ thuộc vào góp ý của các bạn rất nhiều. Và, mình nghĩ rằng, đó mới thực sự là món quà rất lớn đối với mình rồi!

Xin cảm ơn và Chúc mọi người xem phim vui vẻ!

hiepvu6

Member

bác chủ nếu code thêm web tv24.vn nửa thì ngon

File này hơn 20GB, cho nên nếu hàng trung bình và line bình thường thì không kham nổi. Mình đã kiểm tra chưa phát hiện lỗi này. Để mình theo dõi thêm nhé.
Cảm ơn bác nhiều vì add on chất lượng,lại là hàng miễn phí mà bác hỗ trợ tốt quá.Em dùng Q5IV,đường truyền 20Mb/s, em chỉ thắc mắc sao Q5IV cứ treo cứng luôn, nói về độ mượt thì con Q5 đó play video còn mượt hơn pc cùi của em nhiều.Mỗi file đó bị vậy còn nhiều file khác pc không kham nổi Q5 lại chiến bình thường

huapro

Member
sao sub hdviet k load được vậy bác chủ,có thông báo đã load được sub mà k hiện sub,e dùng pi?

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

sao sub hdviet k load được vậy bác chủ,có thông báo đã load được sub mà k hiện sub,e dùng pi?

Kiểm tra 1 số film mình thấy vẫn bình thường!
Bạn cho xin 1 phim cụ thể để mình ktra tiếp xem nhé. Tks

p/s: Thanks các bạn đã post lỗi!
Nhưng để tiện kiểm tra và fix (nếu có), xin các bạn khi phát hiện lỗi cho mình xin luôn tên film, server để tiện và fix nhanh phục vụ mọi người.

Thanh kiều 2 all!

Bên trên