[Xtreamer]: Kinh nghiệm sử dụng Xtreamer

rinoa19

Active Member
Ðề: [Xtreamer]: Kinh nghiệm sử dụng Xtreamer

không bao giờ mua và tư vấn cho ai mua xtreamer nữa...quá bực mình với em này rồi...xem 720p không sao...qua 1080p 1 lúc là treo...đợi popcorn C200 về thôi...

COMMANDO

Active Member

thanks đồng chí...nhưng có film lại không sao, vd: avatar 43giz, nhưng khi chuyển qua xem transformer 1080p thì hình ảnh rất xấu (noise) và khoảng 30p là treo ?!...(đã up firmware 2.3.1 và đã restore default)...rờ tay vào side winder có cảm giác nóng, không biết có phải lý do là ở đây?...

Cái bản Transformer bác xem phải là Transformer 1.1080p.ESiR không ? Mình xem Avatar.1080P.EuReKA cũng không bị gì hết, chạy êm ru. Còn xem Transformer 1 thì bị nhòe hình, mình cũng chả biết làm sao để hết nữa. Mình đã upgrade lên Firmware 2.3.1 rồi mà vẫn không hết, các bác có ai biết cách khắc phục không, vui lòng giúp mình với. Thân

trandzung

Trước đây , mình cũng bị phim Transformer 1 bể hình , kiếm bản khác down lại thì xem ngon . Cái này là do mấy bác encoder cao tay ấn quá , chứ không tại máy đâu . Bạn thử kiếm Transformer 1 bản Bluray chơi thử xem.

binhkt508hcm

Cái bản Transformer bác xem phải là Transformer 1.1080p.ESiR không ? Mình xem Avatar.1080P.EuReKA cũng không bị gì hết, chạy êm ru. Còn xem Transformer 1 thì bị nhòe hình, mình cũng chả biết làm sao để hết nữa. Mình đã upgrade lên Firmware 2.3.1 rồi mà vẫn không hết, các bác có ai biết cách khắc phục không, vui lòng giúp mình với. Thân

Chính xác là như vậy. Khi mình mua Xtreamer được Tuấn coppy cho bản Transformer 1 xem thấy tè lè không hiểu được. Hiện đang chay Firmware 2.3.1 thi thoảng xem phim lâu hay chơi nhạc lâu rồi dừng lại play 1 bản nhạc mới thì nó không đáp ứng. Đồng hồ vẫn đếm mà không nghe thấy gì, quay lại phát phim vẫn kêu.
@hoangtuan_neu: Anh thử thấy cái Xtreamer nó chơi lossless rất tệ. Âm thanh nghe như tịt mũi vậy. Hay tại anh không biết setup :-?? . Tuấn giúp dùm anh vụ này coi. Thân

ltshdvietnam

Mới lụm con xtreamer về. Các bác cho hỏi sao mình để auto hdmi thì màn hình bị rung rung. LCD nhà em là hdready, em chuyển sang chế độ 720p 50hz thì thấy hết rung. Còn câu hỏi nữa là sao em cắm cáp mạng vô lên youtube search được video nhưng lại không xem được là sao vậy. Mới chơi hd lần đầu nên còn nhiều thắc mắc mong các bác chỉ giáo

okia123

Member

Các pro cho em hỏi chút.
Em mới mua trọn bộ Xtreamer Pro + e-Tray về cắm ổ cứng điện đóm HDMI vào rồi khởi động bằng remote nên thì thấy quạt quản nhiệt quay êm nhưng đèn power nó cứ nháy nháy và màn hình TV thì đen thui chả thấy j cả :( em thử tắt đi bật lại rồi rút điện cắm lại, tháo ổ cứng nhưng vẫn ko thấy lên j cả :(.

Em mua trực tiếp từ bên web nhà nó nên chắc chả thể bảo hành được, ai biết cách khắc phục chỉ em với ạ.

Riêng em e-Trayz thì đã cài đặt và chạy ngon

tdhvn

Active Member

Các pro cho em hỏi chút.
Em mới mua trọn bộ Xtreamer Pro + e-Tray về cắm ổ cứng điện đóm HDMI vào rồi khởi động bằng remote nên thì thấy quạt quản nhiệt quay êm nhưng đèn power nó cứ nháy nháy và màn hình TV thì đen thui chả thấy j cả :( em thử tắt đi bật lại rồi rút điện cắm lại, tháo ổ cứng nhưng vẫn ko thấy lên j cả :(.

Em mua trực tiếp từ bên web nhà nó nên chắc chả thể bảo hành được, ai biết cách khắc phục chỉ em với ạ.

Riêng em e-Trayz thì đã cài đặt và chạy ngon

Thử tắt đi bật lại xem sao? Nếu vẫn chưa được thì up lại firmware theo cách emergency là ok.

okia123

Member

Em bật phát chán ra rùi ý chứ.
Khi nãy có để nó nháy đến cả h đồng hồ rồi em tắt đi bật lại thì đèn đỏ nó đứng im rồi thử lại lần nữa thì nó lại nháy :))

Anh có thể hướng dẫn em cách up lại firmware theo cách emergency được không ạ.

tdhvn

Active Member

Em bật phát chán ra rùi ý chứ.
Khi nãy có để nó nháy đến cả h đồng hồ rồi em tắt đi bật lại thì đèn đỏ nó đứng im rồi thử lại lần nữa thì nó lại nháy :))

Anh có thể hướng dẫn em cách up lại firmware theo cách emergency được không ạ.

Vào trang này nhé: http://www.xtreamer.net/downloads/xtreamerpro/firmware/ver-2-4-2.aspx
Rồi chọn mục Emergency firmware download and installation instructions
Nó hướng dẫn rất chi tiết.

okia123

Member

Sáng em mang sang 21 nguyễn đình chiểu cho mấy anh ở TVX xem mà cũng chả sửa được, chán quá mất oan 320$ rồi thuế má, ai mua con e-Trayz ko em bán cho :((

hoangtuan_neu

Active Member

Sáng em mang sang 21 nguyễn đình chiểu cho mấy anh ở TVX xem mà cũng chả sửa được, chán quá mất oan 320$ rồi thuế má, ai mua con e-Trayz ko em bán cho :((
Tội nghiệp bác quá, hàng này có bán ở VN thì bác không mua, lại tự đi lọ mọ đi mua tận bên kia về làm gì để bây giờ bị hành củ tỏi @-)

okia123

Member

ko biết mấy bác sửa chữa điện tử có biết sửa cái này không nhỉ

bác thử lên forum của xtreamer post về cái lỗi này xem :-?. Hoặc thay vì cắm HDMI thì bác cắm dây AV vào xem nó có hiện lên ko :-?.
Btw, có khi nào cục nguồn là 110V mà bác cắm 220V ko ta X_X.

okia123

Member

Ko biết mấy bác sửa chữa điện tử có biết sửa cái này không nhỉ cái Xtreamer của em ko nhỉ.
Đặt hàng bên HK nhưng họ lại từ chối mới đau :(

thanhbinhonline

Em Xtreamer của em mới dùng được vài ngày bình thường. Hôm nay cái remote dở chứng, rất nhiều nút ấn không được. Một số phím ấn vào thì cái đèn nhỏ cạnh nút power lóe sáng thì được, còn các phím còn lại thì không được :(. Cho em hỏi ai bị tình trạng này chưa ạ :(

ngovusang

Member

bác thử cắm dây av xem nó có lên hình hok?

Bên trên