[Xtreamer]: Kinh nghiệm sử dụng Xtreamer

timhuynh

Ðề: [Xtreamer]: Kinh nghiệm sử dụng Xtreamer

Cho em hỏi con Xtreamer này có menu tiếng việt ko mấy bác?

duonglv

Well-Known Member

có bác nhé, các đầu phát khác hiện tại có Menu tiếng Việt đa số cũng là lấy của Xtreamer để ghép vào :D

dung

Ðề: Kinh nghiệm sử dụng Extreamer

Mình cũng mới sử dụng Xtreamer và cũng không dùng ổ cứng cắm trong mà sử dụng 1 ổ WD kết nối qua cổng USB và TeraStation kết nối qua LAN.

Các vấn đề gặp phải.

4. Tính năng playlist vẫn chưa thực hiện được.

dung

Các vấn đề gặp phải.

Tính năng này muốn thực hiện được phải là ổ gắn trong theo định dạng của hdplay, và chỉ chạy được các chương trình trong ổ gắn trong đó/

vietfreenick

Có bác nào chán Xtreamer muốn đổi lên Xtreamer Pro ko thanh lý lại cho em nhé. Yêu cầu là còn bảo hành là ổn

tdhvn

Active Member

Các vấn đề gặp phải.

Tính năng này muốn thực hiện được phải là ổ gắn trong theo định dạng của hdplay, và chỉ chạy được các chương trình trong ổ gắn trong đó/

Bác chú ý là với TViX thì thoải mái nhé, playlist có thể được tạo ra và chơi bất kỳ ổ nào mà nó nhìn thấy trong hệ thống.

Bluepay

Member

Mình cũng đang tính làm luôn con này. Vì kinh tế và tham khảo nhiều loại và cuối cùng mình tính chọn con này. Ko biết tình hình hiện tại thì đã fix dc mấy lỗi mà các đại Ca trong này đang xài gặp phải.

giá thì mình tham khảo như vậy thì best chưa ? Có bác nào muốn sang lại ko ? Mình cám ơn nhiều lắm...

Các Bro nào đang muốn nâng cấp thì sang lại cho mình nhé. Pm: 0902.811.911

Mua tại www.giaremoingay.com :3.400.000 VND

Thân

loloticavip

có một em mua ở 50 võng thị(Bác Hoàng) về thì chú em nhét ổ 2.5 vào nhưng không bắt vít,khi lấy ra không lấy được,hì hục mãi mới lấy được ổ ra nhưng lại bị vỡ mất cái tem BH.đem lên hỏi bác Hoàng thì bác bảo không sao
vẫn bảo hành được!
nay muốn lên HDX-BD1 nên bán lại cho các bác giá fix:2,5tr
LH:0906200880

vietfreenick

có một em mua ở 50 võng thị(Bác Hoàng) về thì chú em nhét ổ 2.5 vào nhưng không bắt vít,khi lấy ra không lấy được,hì hục mãi mới lấy được ổ ra nhưng lại bị vỡ mất cái tem BH.đem lên hỏi bác Hoàng thì bác bảo không sao
vẫn bảo hành được!
nay muốn lên HDX-BD1 nên bán lại cho các bác giá fix:2,5tr
LH:0906200880

Bác dùng thô bạo phá rách hết đời em nó (1 đời chồng lại đã tan nát đời gái) thì bán rẻ đi.

Em hỏi tý luôn là con này dùng nghe nói bị nóng nếu bật quạt bị ồn phải ko ạ?

tdhvn

Active Member

Bác dùng thô bạo phá rách hết đời em nó (1 đời chồng lại đã tan nát đời gái) thì bán rẻ đi.

Em hỏi tý luôn là con này dùng nghe nói bị nóng nếu bật quạt bị ồn phải ko ạ?

Gắn kit tản nhiệt thì giải quyết được 2 vấn đề trên bác ạ.

vietfreenick

Gắn kit tản nhiệt thì giải quyết được 2 vấn đề trên bác ạ.

Em hỏi thêm tý nữa : em thấy nhiều cái nó đâu cần tản nhiệt đâu mà cũng ko thấy nóng nhỉ : Sarotech DVP260, Tvix R-22xx hay mới đây là HDX Bone...

tdhvn

Active Member

Em hỏi thêm tý nữa : em thấy nhiều cái nó đâu cần tản nhiệt đâu mà cũng ko thấy nóng nhỉ : Sarotech DVP260, Tvix R-22xx hay mới đây là HDX Bone...

Cái nào cũng sinh nhiệt khi làm việc bác ạ. Vấn đề là tản nhiệt thế nào thôi. Mà bác đã dùng qua mấy cái mà liệt kê trên Kia chưa?

nipimor

Xtremer nhà em hay bị giật khi xem phim, HDD nối qua USB đôi khi không nhận ra, có khi xem cả ngày không sao, nhưng sau khi reset lại thì chạy được. Em định gửi bảo hành , nhưng bác nào khắc phục được lỗi thì giúp em trước, sợ rằng khi test lại không bị, về đến nhà lại bị. Thank các bác nhiều

duonglv

Well-Known Member

nếu bác ở HN có thể mang máy qua em kiểm tra cho nhé :D

vozhanoi

Xtremer nhà em hay bị giật khi xem phim, HDD nối qua USB đôi khi không nhận ra, có khi xem cả ngày không sao, nhưng sau khi reset lại thì chạy được. Em định gửi bảo hành , nhưng bác nào khắc phục được lỗi thì giúp em trước, sợ rằng khi test lại không bị, về đến nhà lại bị. Thank các bác nhiều

Bác thử up lại firmware xem sao?

rinoa19

Active Member

đang xài 1 chú Xtreamer...đã gắn tản nhiệt...rất hay bị treo bất tử..rất bực mình...

duonglv

Well-Known Member

đa số trường hợp như vậy có thể giải quyết bằng cách up lại firmware Emergency bác nhé, sau đó up tiếp lên FW mới nhất, restore default setting, sau đó chạy phà phà :D

rinoa19

Active Member

đa số trường hợp như vậy có thể giải quyết bằng cách up lại firmware Emergency bác nhé, sau đó up tiếp lên FW mới nhất, restore default setting, sau đó chạy phà phà :D

thanks đồng chí...nhưng có film lại không sao, vd: avatar 43giz, nhưng khi chuyển qua xem transformer 1080p thì hình ảnh rất xấu (noise) và khoảng 30p là treo ?!...(đã up firmware 2.3.1 và đã restore default)...rờ tay vào side winder có cảm giác nóng, không biết có phải lý do là ở đây?...

ivannop

Member

Xtreamer nhà em xài phà 4 tháng nay chưa thấy trục trặc gì. Em xài firmwave 2.3.1 ngon ơ. Rất hài lòng với em nó.

Bên trên