[Xtreamer]: Kinh nghiệm sử dụng Xtreamer

miuvasoc

Ðề: [Xtreamer]: Kinh nghiệm sử dụng Xtreamer

Tình hình là em có cái máy camcorder quay được HD, nhưng vì quay nhiều lần nên thành nhiều clip. Em cho tất cả vào một folder, nhưng vì mỗi clip chỉ 1-2 phút nên nếu chạy từng file một thì cứ bấm mỏi tay lắm. Bác nào biết cách select nhiều file để hết clip này nó chạy sang clip khác trong một folder thì chỉ em với. Thanks

tdhvn

Active Member

Tình hình là em có cái máy camcorder quay được HD, nhưng vì quay nhiều lần nên thành nhiều clip. Em cho tất cả vào một folder, nhưng vì mỗi clip chỉ 1-2 phút nên nếu chạy từng file một thì cứ bấm mỏi tay lắm. Bác nào biết cách select nhiều file để hết clip này nó chạy sang clip khác trong một folder thì chỉ em với. Thanks

Bác cứ nhấn từ clip đầu tiên trong folder thì nó sẽ tuần tự chạy chứ.

curious

Member

@ tla : bác cho em hỏi cái Side Winder gắn một bên(giải nhiệt cho chip) có được không ? bên kia em thấy nó có tác dụng gì đâu nhỉ ?

duonglv

Well-Known Member

Bên kia chủ yếu là giải nhiệt cho HDD bác ạ :D bác lắp 1 bên cũng được, nhưng như vậy sẽ thừa ra 1 bên vì sidewinder cả bộ nó bao gồm 2 miếng luôn :D

tla

Member

Hơ, cái này thì đúng là bên kia không có tác dụng gì, em sờ luôn mát lạnh bên đó, tuy nhiên nếu gắn 1 bên thì nhìn không cân lắm khi để thẳng đứng, còn khi để nằm như em thì đúng là không cần.
Gắn 2 bên có 1 tác dụng phụ là nếu bác bị đổ nước ra bàn thì nước không ngấm được vaod Xtreamer vì cánh của Side winder rất dài, nâng thân Xtreamer lên khỏi mặt bàn.

Cái sidewinder này mua ở đâu, bao nhiêu tiền vậy các Bác?

LoveWIDE

Em cũng vừa sắm con Xtreamer kết nối với Terastaion. khi tắt phụ đề thì xem bình thường, bật phụ đề thì chỉ một lát là nó treo, văng ra ngoài màn hình chính luôn.
Bác nào có kinh nghệm giúp em với.
PS: Firmware 2.2

tdhvn

Active Member

Em cũng vừa sắm con Xtreamer kết nối với Terastaion. khi tắt phụ đề thì xem bình thường, bật phụ đề thì chỉ một lát là nó treo, văng ra ngoài màn hình chính luôn.
Bác thử up lên firmware mới nhất 2.3 xem? Vì firmware mới hỗ trợ phần mạng tốt hơn đấy.

duonglv

Well-Known Member

Bác check thử thư mục phim bên trong Tera Station xem có phụ đề dạng .idx .sub trong đó ko nhé, vì các em chip Realtek bị dị ứng với phụ đề dạng này :D FW Xtreamer 2.2 là bản mới nhất rồi, khi up xong bác nhớ Restore Default Setting (Khôi phục thiết lập mặc định) là ok :D

hyoree

e cũng hay bị vậy nhưng là bị khi kết nối qua bên Wifi N. Đang coi 720p đc chút là bị treo máy. Chán ghê luôn

truong d3

các bạn ơi mình mới rước con này về nên chưa thạo lắm,mình không biết dùng phụ đề băng cách nào.mong các bạn chỉ giáo....thank...

hoangtuan_neu

Active Member

các bạn ơi mình mới rước con này về nên chưa thạo lắm,mình không biết dùng phụ đề băng cách nào.mong các bạn chỉ giáo....thank...
nếu trong thư mục phim có file phụ đề .idx/sub (loại này dùng cho WDTV) thì bác xóa béng đi, chỉ để lại phụ đề .srt thôi.
Nếu muốn phụ đề hiển thị tự động khi chơi phim thì bác đặt tên phụ đề trùng với tên phim,
Nếu phim có nhiều phụ đề, bác muốn chọn qua lại giữa các phụ đề thì khi chơi phim, bác nhấn nút Subtitle trên điều khiển Xtreamer rồi chọn

duc_sgcl

nếu trong thư mục phim có file phụ đề .idx/sub (loại này dùng cho WDTV) thì bác xóa béng đi, chỉ để lại phụ đề .srt thôi.
Nếu muốn phụ đề hiển thị tự động khi chơi phim thì bác đặt tên phụ đề trùng với tên phim,
Nếu phim có nhiều phụ đề, bác muốn chọn qua lại giữa các phụ đề thì khi chơi phim, bác nhấn nút Subtitle trên điều khiển Xtreamer rồi chọn

Dear Tuan
Có hàng extremer pro chưa em

Bên trên