Xtreamer (Xtreamer/ Xtreamer Pro/ iXtreamer/ Xtreamer Ultra/ Xtreamer Prodigy)

Ðề: Xtreamer/ Xtreamer Pro/ iXtreamer

Cho mình hỏi, con Xtreamer sao chỉnh lệch time phụ đề không có tác dụng vậy, mình xài đuôi .srt

binhkt508hcm

Con ếch ghẻ có FW mới rồi đó các cụ V2.52:
Chủ yếu là nó thay cái JB bằng cái APP khác. Có nhiều thứ hơn. Do nhà không có mặng nên chưa cài được mới up FW thôi. Để thứ 2 thử coi sao.
Cái cần là chơi APE, CUE thì chẳng thấy nó đả động gì tới. Bó.... lung tung.

COMMANDO

Active Member

Anh em nào xài Xtreamer nhớ up lên firmware mới 2.5.2 nhé.

Tquang68

Member

Các Bác cho hỏi về Xtream pro :
1/ Cắm dây E sata vào cổng E sata máy tính thì không thấy có nhận ổ đĩa gì hết.Có phải cài đặt thêm hay khai báo gì nữa không?
2/ Dùng đường optical cắm thẳng vào loa có cổng optical thì có phát được âm thanh digital 5,1 DTS được không? Hay phải qua ampli? Nếu được xin giới thiệu vài model loa phù hợp.
Cám ơn nhiều.

tdhvn

Active Member

1/ Cắm dây E sata vào cổng E sata máy tính thì không thấy có nhận ổ đĩa gì hết.Có phải cài đặt thêm hay khai báo gì nữa không?
2/ Dùng đường optical cắm thẳng vào loa có cổng optical thì có phát được âm thanh digital 5,1 DTS được không? Hay phải qua ampli? Nếu được xin giới thiệu vài model loa phù hợp.
Cám ơn nhiều.

1) eSATA của Xtreamer Pro là Host, nên chỉ dùng với ổ đĩa gắn ngoài eSATA thôi.
2) Dùng optical thì đương nhiên nghe âm thanh DTS 5.1.

mchicad

Tại sao con Xtreamer Pro của mình khi chạy hay bị hiện tượng này:
thỉnh thoảng điều khiển em nó ko được, bấm điều khiển thì đền red ở em nó có nháy nháy nhưng lệnh ko thực hiện, hik... Chờ dài cổ 5, 10s mới được => ko biết lỗi này do đâu?
chuyển file phụ đề cũng hay bị chậm, bấm đk em nó nhận nhưng chờ 5, 10s mới thực hiện lệnh. Tóm lại là nhiều lúc đk thực hiện lệnh rất chậm, khó chịu lắm. Còn nếu ko thực hiện lệnh được là em nó out ra màn hình lúc ban đầu, tức là màn hình có mấy cái tranh siêu thực ấy. Hik.

Cám ơn nhiều.

Bạn cắm vào cổng Sata của máy tính nhận bình thường mà, tốc độ cao hơn USB. Mình vẫn dùng chép phim từ máy tính sang HDD, khỏi phải tháo lắp ổ cứng.

Tquang68

Member

Ý em là có phải khai báo gì trong máy tính để nó nhận cổng ESata không đấy,máy nhà em khi cắm vào nó không nhận dạng gì cả.kể cả đổi ổ đĩa A-B,các bác chỉ giáo

Ý em là có phải khai báo gì trong máy tính để nó nhận cổng ESata không đấy,máy nhà em khi cắm vào nó không nhận dạng gì cả.kể cả đổi ổ đĩa A-B,các bác chỉ giáo

Không cần khai báo gì cả, chỉ cắm vào là nhận thôi. Giống như kết nối USB vậy nhưng tốc độ nhanh hơn:-bd.

Cái cổng E-sata thường thì bác phải scan hardware nó mới nhận ra. Và sau khi đã chép xong muốn rút dây ra thì một là Disable trong hardware manager, 2 là shutdown máy, nếu không sẽ dẫn đến hiện tượng bị treo máy trong tầm 20-30'.
Ngoài ra có thể dùng 1 cách đơn giản hơn là xài tool HotSwap!.
http://mt-naka.com/hotswap/file/HotSwap! 5.0.0.0.ZIP
http://mt-naka.com/hotswap/index_enu.htm#download

thuvtn

Member

Khg hiểu sao từ v2.4 em up lên là tối thui.
Em dùng Extremer 1 và TV Samsung 32Z40.
Bác nào biết cách khắc phục, chỉ em với
CẢm ơn các bác

tdhvn

Active Member

Khg hiểu sao từ v2.4 em up lên là tối thui.
Em dùng Extremer 1 và TV Samsung 32Z40.
Bác nào biết cách khắc phục, chỉ em với
CẢm ơn các bác

Chuyển đường video out ra thích hợp là ok thôi.

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Xtreamer/ Xtreamer Pro/ iXtreamer

Bác chỉ cụ thể giúp em được không ạ.
Hiện em đang dùng cáp HDMI.
Các version trước đây thì không bị.
Cảm ơn bác.

Đơn giản nhất là bác dùng dây video composit (cắm vào lỗ video mầu vàng) để cắm vào video in của TV, rồi cấu hình lại.

haohanluongson

Active Member

trong box này có pác nào muốn thanh lý Xtreamer thì cứ pm cho em nhé, đang thừa cái ổ cứng ngoài muốn lắp thêm 1 bộ hd cho papa xem phim:D

nghung291

Các bác cho e hỏi với, khi up firmware lên 2.5.2 đã restore, khi vào mục extreamer... máy báo là chưa install, bấm vào mục chấp nhận instal thì hình tròn quay quay 1 lúc rồi màn hình đen thui, vậy phải làm thế nào các bác???

longfragile

Active Member

Con xtreamer nhà em cắm cả 2 cổng USB cho 1 cái hdd 1,5T dùng box ngoài và 1 hdd di động 2,5" 500G, từ hôm em up FW 2.5.2 khi chọn xem phim trong hdd 3,5" ở box ngoài thì vẫn ngon, khi xem phim ở hdd 2,5" di động 500G thì cứ xem được một lúc là treo máy, đơ không xem tiếp được, tại sao vậy các bác?

Bên trên