Xtreamer (Xtreamer/ Xtreamer Pro/ iXtreamer/ Xtreamer Ultra/ Xtreamer Prodigy)

Ðề: Xtreamer/ Xtreamer Pro/ iXtreamer

Bản firmware mới này hình như lỗi khi chơi file DVD9 iso hay sao đó. Mình up xong không play được mấy file iso Thúy Nga nữa. Rõ chán, chuối quá.:-?

nghung291

các bác cho hỏi, vơi xtreamer bản đầu tiên, sau khi up firmware 2.60 thì làm sao cài được xtreamering vậy ah? em đa vào mục xtreamering để nó tự download nhưng ko dc, down về bằng máy tính thì ko biết làm thế nào cài được, bác nào hướng dẫn cho em với. Thanks

xidau157

Member

Bản firmware mới này hình như lỗi khi chơi file DVD9 iso hay sao đó. Mình up xong không play được mấy file iso Thúy Nga nữa. Rõ chán, chuối quá.:-?

Mình cũng up 2.60 rồi mà xem Thuy Nga 100.iso bình thường mà bạn, bạn thử khôi phục mặc định xem? Hoặc down về up lại thử có thể file bạn down hôm trước bị lỗi …

harrysg

cho mình hỏi extreamer đời đầu có hỗ trợ usb ổ cứng gắn ngoài 1 tb ko nhỉ

Wrong

Cho em hỏi về TV System của con Xtreamer pro nền chọn bao nhiu là ổn định vậy các bác ? Em thì chọn 720p 60Hz với màn hình LG 32"

ngovusang

Member

fw mới 2.6 của XPro có cái adult channel mà nó bát phải nhập pass khi vào là sao hở các bác ^^

Mubaohiem

Member

Các bác cho em hỏi với ạ: Em dùng Xtream pro với dàn Denon xp390 nhưng không ra được 5.1 (vẫn phim đó và clip đó - em đã xem với cái đầu Xtream pro trước thì ra 5.1, chỉ khác là lần nay em dùng dây optical khác) có khi nào lỗi tại dây optical không ạ, các bác giúp em với, xem phim HD mà có 2.1 chán quá. Tks các bác.

btsown

Ðề: Xtreamer/ Xtreamer Pro/ iXtreamer/ Xtreamer Ultra/ Xtreamer Prodigy

Rất thích thú em eXtreamer Ultra này. Bao giờ có hàng bác HoangTuan_NEU để cho em một con ngay nhé (khỏi cần hỏi giá vì chắc chắn bác phải để giá hợp lý rồi). Phụ kiện kèm theo chắc phải mua đủ cái SSD nhét trong, HDD gắn ngòai, WiFi USB, bàn phím/chuột không dây nữa :p em dùng con này thay PC ở nhà luôn.

hoangtuan_neu

Active Member

Các bác cho em hỏi với ạ: Em dùng Xtream pro với dàn Denon xp390 nhưng không ra được 5.1 (vẫn phim đó và clip đó - em đã xem với cái đầu Xtream pro trước thì ra 5.1, chỉ khác là lần nay em dùng dây optical khác) có khi nào lỗi tại dây optical không ạ, các bác giúp em với, xem phim HD mà có 2.1 chán quá. Tks các bác.

Vậy thì bác thử lại dây Optical khác xem sao ? (nếu như phần cài đặt audio của bác ko thay đổi vẫn giữ nguyên như trước)

lamvnpt

fw mới 2.6 của XPro có cái adult channel mà nó bát phải nhập pass khi vào là sao hở các bác ^^
pass là 0000 bac à

Thằng Xtreamer Pro fw toàn bị lỗi hẹn giờ tắt lúc được lúc không. Bó tay luôn, bản fw nào cũng bị tình trạng này.

hondangocanh

Active Member

Có FW 2.7 rồi đó các bác
Mã:
http://www.xtreamer.net/downloads/xtreamerpro/firmware/ver-2-7.aspx

formula001

Các bác cho em hỏi.em có nên mua một ổ dvd gắn ngoài để nối với xtreamer pro hay mua một đầu dvd player rời .thanks các bác

theo mình thì nên mua 1 ổ gắn ngoài. Vì xài được cho cả máy tính.

richmap

xtreamer thấy có VOD xem được megavideo, khi vào thấy có cái demo, ngoài ra không thể search list như trên web của megavideo, hay do mình không biết cách làm, anh em tư vần dùm !!! Cảm tạ anh em nhiều !!!

Bên trên