Xtreamer (Xtreamer/ Xtreamer Pro/ iXtreamer/ Xtreamer Ultra/ Xtreamer Prodigy)

tdhvn

Active Member
Ðề: Xtreamer/ Xtreamer Pro/ iXtreamer

Con xtreamer nhà em cắm cả 2 cổng USB cho 1 cái hdd 1,5T dùng box ngoài và 1 hdd di động 2,5" 500G, từ hôm em up FW 2.5.2 khi chọn xem phim trong hdd 3,5" ở box ngoài thì vẫn ngon, khi xem phim ở hdd 2,5" di động 500G thì cứ xem được một lúc là treo máy, đơ không xem tiếp được, tại sao vậy các bác?

Bác thử kiểm tra dây cáp USB nối ra 2.5" hdd xem nhé.

thonghia

Các bác cho hỏi Hà nội ở đâu bán điều khiển của Xtreamer, chán quá điều khiển hỏng coi như bó tay không điều khiển được nữa, Giúp tôi với nếu ai biết hoặc ai có cần bán.

longfragile

Active Member

Bác thử kiểm tra dây cáp USB nối ra 2.5" hdd xem nhé.

em ngồi thử chạy nhiều file, hoá ra có thể là do chất lượng file phim down từ mạng không đồng đều, có thể có những file chất lượng kém, vì một số phim vẫn xem được từ đầu tới cuối, phải không các bác? cách khắc phục thế nào?

tdhvn

Active Member

em ngồi thử chạy nhiều file, hoá ra có thể là do chất lượng file phim down từ mạng không đồng đều, có thể có những file chất lượng kém, vì một số phim vẫn xem được từ đầu tới cuối, phải không các bác? cách khắc phục thế nào?
Bác nên copy lại file tốt mà chơi.

formula001

hỏi các bác tẹo.xpro có thể kết nối với ổ externalDVD hoặc ổ BD không nhỉ.thanks

youti

Member
Re: Xtreamer/ Xtreamer Pro/ iXtreamer

Firmware mới Ver 2.5.4

Mã:
- What's new in this firmware?
PHP recompiled with Curl, json, bzip support. 

- Improvements
Blu-Ray folder playback improvement. 

- Bugs fixed
 Issues with not being able to play some HD-Audio files. Fixed.
 VCD info OSD modified to provide more accurate information
 HDD detection issue after powering up from NAS Mode while HDD is on spin down. Fixed

Ðề: Re: Xtreamer/ Xtreamer Pro/ iXtreamer

Firmware mới Ver 2.5.4

Mã:
- What's new in this firmware?
PHP recompiled with Curl, json, bzip support. 

- Improvements
Blu-Ray folder playback improvement. 

- Bugs fixed
 Issues with not being able to play some HD-Audio files. Fixed.
 VCD info OSD modified to provide more accurate information
 HDD detection issue after powering up from NAS Mode while HDD is on spin down. Fixed

Thanks bác, firmware mới này vẫn chưa chơi được file *.APE chán thật.

formula001

chào các bác. báo với các bác là em vừa cưới em xpro về,đang trong thời gian trọc ngoáy.nhưng vẫn vẫn chưu có hdd dể thưởng thức chán thật hu hu hu....
mà chắc em phải up fireware mới nhất cho em nó phải không các bác?

hoangtuan_neu

Active Member

chào các bác. báo với các bác là em vừa cưới em xpro về,đang trong thời gian trọc ngoáy.nhưng vẫn vẫn chưu có hdd dể thưởng thức chán thật hu hu hu....
mà chắc em phải up fireware mới nhất cho em nó phải không các bác?

Yes, up FW lên bản mới nhất bây giờ 2.5.4 chạy cho nó nuột bác ạ
Mã:
http://download.xtreamer.net/Firmware/XTPro/Xtreamer-Pro_2.5.4.zip

formula001

sao em down firmware mới vao usb rồi cấm vào xpro nhưng không tìm thấy trong usb nhỉ các bác

formula001

update onlỉe là sao cơ bác?.nó chỉ cho update từ usb và trong hdd thôi bác

Muốn update firmware bạn phải vào Menu => System => Firmware Upgrade, sau đó chỉ đường dẫn đến file cần update là được.:)

M&M

Em down firmwear mới nhất của x treamer pro về, giải nén ra thành 1 thư mục. Copy vào usb và kết nối với HD box. Lúc vào update firmwear thì không tìm thấy file update đâu mặc dù đã vào đúng thu mục giải nén. Có bác nào bị trường hợp giống em không. Cách khắc phục thế nào chỉ em với. Thks.

tdhvn

Active Member

Em down firmwear mới nhất của x treamer pro về, giải nén ra thành 1 thư mục. Copy vào usb và kết nối với HD box. Lúc vào update firmwear thì không tìm thấy file update đâu mặc dù đã vào đúng thu mục giải nén. Có bác nào bị trường hợp giống em không. Cách khắc phục thế nào chỉ em với. Thks.

Bác để nguyên file đã down về mà up, đừng giải nén ra thành thư mục riêng làm gì.

Wrong

Bản trên cho bản thường mà nhỉ bản Pro vẫn chưa ra

Bên trên