YA 3067 hay DEN 4311

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: YA 3067 hay DEN 4311

Em đang dùng 3067 đây!
Nhưng loa thì không phải B&W mà là cái Jamo 707A!
Để xem film nhiều lúc em tắt cả sub đi còn các hiệu ứng khác thì mọi người vẫn biết về Ya rồi!

training

Well-Known Member

Bác chủ dùng Pi là ngon choét, nghe nhạc hay hơn Denon (cùng tầm giá)
BTW bác chủ có pm nhé :))

training

Well-Known Member

Bác qua nhà em mà thể nghiệm Pi, trước em dùng Denon 2310 giống bác giờ qua Pi thấy nghe nhạc ổn hơn De

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác chủ có bộ 2 kênh riêng biệt rồi . Chuyên phim bác chủ chơi Yamaha là hợp lý .

training

Well-Known Member

véo cằm bác (welcome) :))
em đang tính lên Pi SC35 mà. Thấy anh em lên đời nên em cũng đú theo :))

JESSIEBO

Active Member

Bác qua nhà em mà thể nghiệm Pi, trước em dùng Denon 2310 giống bác giờ qua Pi thấy nghe nhạc ổn hơn De
Bác ơi, bác chủ đã có bộ chuyên trị nghe nhạc rồi, bây giờ tìm 1 receiver chuyên trị xem phim thôi ,có thể nhu cầu của bác là nghe nhạc qua receiver nhưng bác chủ chỉ muốn tên "đầy tớ" receiver hầu hạ mỗi cái khoản xem phim cho thật tốt cho bác ấy. Mà về khoản xem phim thì giữa Pi và Ya, bác hỏi cả diễn đàn này xem em nào trị tốt hơn... Bác chủ đang rối lên vì lựa chọn thứ 3(Pi), rồi thứ tư (ONKYO 5008) nữa kìa. Vài dòng thật lòng, mong bác đừng giận em...hic....

training

Well-Known Member

hì hì, em đâu có giận gì bác J đâu :))
chỉ muốn bác chủ trải nghiệm nhiều thứ thôi
e cũng đi nghe đủ các loại nhãn hiệu của các bác trên 4r rồi mà

linhuyen

Active Member

Trước em cũng tận dụng nghe nhạc bằng AVR và thấy hài lòng . Nhưng khi mua thêm con amp 2ch , nghe thử lại bằng AVR tắt ngay khi nhạc mới nổi lên . Hay con AVR của em lởm hihi

bmw252

E dùng đủ các thể loại Pi, De, Ya, On rồi. Hiện đang thử sang Marantz để xem phim. Nói thực, trước thì cũng nghĩ xem phim nhất là Ya (chắc là do nghe đồn nhiều..) nhưng thực thế thì chưa hẳn vậy ....;)

training

Well-Known Member

Tự mình trải nghiệm là hay nhất vì tai mỗi người đâu có giống nhau
@linhuyen: công nhân RC180 nghe nhạc dở thật

linhuyen

Active Member

Bởi vậy nên em phải đầu tư thêm con amp 2ch dù tai em cũng thuộc loại tai trâu ha ha . Bác cũng mới lấy con HD990 phải không ? Cẩn thận lạc mất cái remote bác nha , con này dở là các chức năng đều phải chỉnh trên remote còn lại khá hài lòng với những gì nó thể hiện . Bác có làm cái test kết nối giữa Optical và coaxial cái này hay hơn không ? Em đang dùng dây optical thui , định mua cái đồng trục không biết có hay hơn không ?

tienlequoc

Well-Known Member

Bởi vậy nên em phải đầu tư thêm con amp 2ch dù tai em cũng thuộc loại tai trâu ha ha . Bác cũng mới lấy con HD990 phải không ? Cẩn thận lạc mất cái remote bác nha , con này dở là các chức năng đều phải chỉnh trên remote còn lại khá hài lòng với những gì nó thể hiện . Bác có làm cái test kết nối giữa Optical và coaxial cái này hay hơn không ? Em đang dùng dây optical thui , định mua cái đồng trục không biết có hay hơn không ?
Dân audio dùng cáp đồng trục nhiều hơn bác ơi. Nếu bác ở gần chỗ em thì chạy qua em xem thế nào. Em sẽ hỗ trợ cho bác thử dây.

training

Well-Known Member

Em đã test thử coxial và optical rồi bác, theo thông số kỹ thuật công bố thì như nhau nhưng em cảm giác là coxial cho chất âm mềm mại hơn là optical (dây dẫn cùng tầm giá như nhau nhé)

Bên trên