YA 3067 hay DEN 4311

linhuyen

Active Member
Ðề: YA 3067 hay DEN 4311

Vậy em để tiền nâng cấp loa và dây xịn xịn chút sau vậy khà khà

training

Well-Known Member

Nâng cấp loa đã bác à rồi nâng cấp dây sau
Bộ cỏ của anh em mình thay dây vài triệu vào nó cũng chẳng khá hơn đâu

JESSIEBO

Active Member

He he vậy em đang gom tiền làm em Klipsch rf82 đây . Có khi cho em ES80 đi thôi
Cho em í đi thôi bác, khi đã không còn yêu thì cố níu kéo chỉ thêm phần đau khổ...hixhix...àh mà bác đang kéo bằng amply gì nhỉ?

xin lỗi bác chủ cho mượn tí !
Bác Jessiebo cho hoi ti ...chơi một dàn hổn hợp loa (khác hiệu) có ảnh hưởng gì không ? sao không làm một dàn một hiệu thì em nghỉ hiệu quả hơn phai không bác ....Bác Linhuyen cho em ý kiến ..giông dàn nhà bác đấy ...thay chữ ký của bác mà nhức cả đầu ....chắc là có lý do phai không bác ...mong bac cho em ý kiến ! cám ơn

linhuyen

Active Member

Cho em í đi thôi bác, khi đã không còn yêu thì cố níu kéo chỉ thêm phần đau khổ...hixhix...àh mà bác đang kéo bằng amply gì nhỉ?
Xem phim em dùng Onkyo RC 180 , HK3490 làm pow kéo đôi Front
Nghe nhạc thì : CDP HD990 - HK3490 - JBL ES80
Thực ra giờ em nâng cấp phần nghe + nhà em nhỏ quá không thể để 2 cặp loa cột được nên mới tính bán em JBL es80 thôi , chứ em này trình chiếu phim rất hay , nhạc cũng tạm với tai trâu của em

Bác Jessiebo cho hoi ti ...chơi một dàn hổn hợp loa (khác hiệu) có ảnh hưởng gì không ? sao không làm một dàn một hiệu thì em nghỉ hiệu quả hơn phai không bác ....Bác Linhuyen cho em ý kiến ..giông dàn nhà bác đấy ...thay chữ ký của bác mà nhức cả đầu ....chắc là có lý do phai không bác ...mong bac cho em ý kiến ! cám ơn
Bộ của em phối ghép , những loa em mua về đều nghiên cứu tìm hiểu kỹ đó bác . Bộ này xem phim đã lắm bác ơi , nghe nhạc cũng vừa với tai trâu của em . Thân

myozuka

Member

cũng ko biết có phải cùng lý do ko mà nhiều bác chuyển từ YA và ONKYO sang Denon
:)

Xin lỗi, đó ko phải em, từ đầu đến giờ em chỉ có Yamaha, từ A1 giờ là 3067.
Xem phim thì Yamaha đủ thỏa mãn đôi tai các bác rồi, Denon em nghe nó không quen .... Một điểm + nữa là giá Yamaha đời mới giờ khá dễ chịu.
Em đang mơ em Z11, hic hic, lúc có tiền thì không ai bán, lúc hết tiền thì có người rao thế mới đau em chứ......

JESSIEBO

Active Member

Dạ thưa xưa nay mình luôn ủng hộ phong cách đồng bộ cho 1 bộ loa 5.1, bỏ qua vấn đề thẩm mỹ thì cái chính là dải tầng của các loa và sub trong cùng 1 seri được thiết kế "vừa khít" nhau, còn khi ta trộn vào, có sự chồng, lệch giữa các dải tầng của các loa, hay hay không do mỗi người cảm nhận...còn với dàn của bác linhuyen, đó là kết quả của những cái gọi là hay nhất...ví dụ sub hay nhất trong tầm tiền là Yamaha 515, tương tự Center thì B&W HTM 61...đó cũng là 1 cách hay, cho ta sự yên tâm rằng bộ dàn của mình là tổng hợp những cái nhất... Tuỳ mỗi người mỗi gu bác ạh...

truonghd

Well-Known Member

véo cằm bác (welcome) :))
em đang tính lên Pi SC35 mà. Thấy anh em lên đời nên em cũng đú theo :))

BÁC LÊN CHƯA, VÀ MUA Ở ĐÂU, NẾU BÁC MUỐN LÊN THÌ E VỚI BÁC CUNG LÊN VÀ 2 NGƯỜI CÙNG MUA ĐỂ CÓ GIÁ TỐT, NẾU ĐƯỢC BÁC GỌI E NHÉ 0982151697

locnp

Well-Known Member

Bữa anh Cường qua nhà em thấy denon 2310 trình diễn phim với lossless chưa hay hả anh? Anh cho ý kiến để em chuẩn bị thóc nữa nhé ;)

cuongdoanvan

Well-Known Member

Bữa anh Cường qua nhà em thấy denon 2310 trình diễn phim với lossless chưa hay hả anh? Anh cho ý kiến để em chuẩn bị thóc nữa nhé ;)

mình cũng đã xài 2310 và vừa cho em ấy lên đường. mình muốn nâng công suất mạnh lên chút mừ, vì tai càng ngày càng điếc nang75 rồi:)):)) . vả lại muốn 1 em có hổ trợ luôn 3d

Bên trên